PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประโยค "My name is... , Remember me." อยู่ในหนังเรื่องอะไร ?

biohazardboy
2nd May 2015, 21:44
พอดีผมจำได้คร่าวๆว่า มีคนพูดว่า "My name is... , Remember me." (จำชื่อไม่ได้)
เป็นการพูดอัดใส่วีดีโอ หรือ อะไรซักอย่าง ผมไม่มั่นใจ แล้วรู้สึกว่าประโยคนี้จะสำคัญในเรื่องด้วยมั้งครับ
ใครพอนึกออกว่าหนังเรื่องอะไร ช่วยบอกทีครับๆ :music

~FeaR~
3rd May 2015, 15:20
Open Grave รึเปล่า ไม่แน่ใจ จำได้ว่าพระเอกโดนล้างสมอง แล้วก่อนหน้านั้นได้พูดเกี่ยวกับตัวเองอัดใส่คลิป แล้วตัวเองมาเจอเข้าเลยรู้ความจริง

3rd May 2015, 18:00
Open Grave รึเปล่า ไม่แน่ใจ จำได้ว่าพระเอกโดนล้างสมอง แล้วก่อนหน้านั้นได้พูดเกี่ยวกับตัวเองอัดใส่คลิป แล้วตัวเองมาเจอเข้าเลยรู้ความจริง

น่าจะไม่ใช่ครับ แต่ขอบคุณมากครับ
ปล.หนังเรื่องนี้น่าดู ขอลองหน่อยละกันๆ

~FeaR~
4th May 2015, 00:29
พอจำรายละเอียดหนังได้ไหมครับว่ามันแนวอะไร เนื้อเรื่องคร่าวๆ เป็นยังไง

4th May 2015, 10:32
พอจำรายละเอียดหนังได้ไหมครับว่ามันแนวอะไร เนื้อเรื่องคร่าวๆ เป็นยังไง

ผมจำได้ว่าเป็นแนวอนาคตหน่อย (หรือไม่ก็แนวโลกเกิดวิกฤตแนว survival) นอกนั้นผมจำไม่ได้เลยครับ :(

~FeaR~
4th May 2015, 11:48
Total Recall รีเปล่าครับ หรือว่า Mr. Nobody

Kellidev
4th May 2015, 13:05
นึกถึง crysis 2 แต่มันไม่ใช่หนัง พูดอัดใส่วิดีโอตัวเกมก็เป็น sci-fi