PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA V หลุดภารกิจ

thedarkeye
2nd May 2015, 21:56
หลุดภารกิจที่ T M F ไปปล้นรถเงินอ่ะครับ แต่ไม่มีเลยต้องสู้กับตำรวจ มันมาหลุดตอนที่ มันให้ทำลายรถขยะแล้ว T จะโทสัพกับ M พอคุยเสร็จมันจะเปลี่ยนไปหา M มั้ง หลุดตอนนั้นละครับ มันกำลังจะจับภาพไปที่รถของ M เหนแค่ข้างบน รถคันสีดำ แล้วหลุดไปเลย

Arjack Taylor
2nd May 2015, 22:02
เหมือนกันครับ มารออ่านวิธีแก้เหมือนกัน

MosReal
2nd May 2015, 22:36
ผมก้อเป็นครั้งหนึ่่งครับ พอกลับไปเล่นใหม่ก็ไม่มีปัญหาอะไร :pleasantry

moonbriswam
2nd May 2015, 22:47
วิธีแก้ง่ายๆ ดูมาจากคลิปฝรั่งครับ

พอเราสู้กับตำรวจเสร็จแล้ว จะได้บังคับตัว F ให้ขับรถขยะไปที่เราซ่อนรถเอาไว้หลบหนี
เราไม่ต้องขับรถขยะครับ ให้ฆ่าตัวตายใช้ระเบิดหรืออะไรก็ได้ให้ตาย 3 ครั้ง แล้วมันจะ skip mission ได้

พอเรา skip เสร็จมันจะตัดไปหา M เลยครับไม่มีการหลุดใดใด ลองมาแล้วครับ

niorjung
2nd May 2015, 22:53
ลองเล่นวินโด้โหมดดูครับ

Lazlo
2nd May 2015, 23:34
วิธีแก้ง่ายๆ ดูมาจากคลิปฝรั่งครับ

พอเราสู้กับตำรวจเสร็จแล้ว จะได้บังคับตัว F ให้ขับรถขยะไปที่เราซ่อนรถเอาไว้หลบหนี
เราไม่ต้องขับรถขยะครับ ให้ฆ่าตัวตายใช้ระเบิดหรืออะไรก็ได้ให้ตาย 3 ครั้ง แล้วมันจะ skip mission ได้

พอเรา skip เสร็จมันจะตัดไปหา M เลยครับไม่มีการหลุดใดใด ลองมาแล้วครับ

ท่านช่วยผมโดยแท้ ว่าจะเลิกเล่น Story แล้วเชียว

headshot deluxe
3rd May 2015, 00:21
ผมตั้งกระทู้วิธีแก้ตรงนี้แล้วครับ เดี๋ยวต่อไปจะติดอีกมิชชั่นนึงครับ สาเหตุเดียวกัน
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=250630

วิธีแก้ง่ายๆ คือ อย่าใช้อาวุธขว้างขณะเดิน ให้เดินลงไปติดระเบิดที่ประตูรถ (ก่อนปล้น) และยิงทำลายรถด้วยปืน (หลังปล้น) หรือจะขว้างระเบิดก็ได้แต่ต้องขว้างขณะอยู่บนรถ (ห้ามลงเดิน)

วิธียอมตายแล้ว skip มันจะถือว่าเราไม่ผ่านมิชชั่นนี้นะครับ ใครอยากเก็บ 100% ก็ไม่ได้นะ

donteedon
3rd May 2015, 14:35
วิธีไม่ฆ่าตัวตายนะ...เผื่อใครอยากเก็บ 0 Death
ให้เซฟช่วงหารถหลบหนีไปจอด แล้วเล่นภารกิจตามปรกติ
ช่วงก่อนเด้งให้ดูแผนที่ว่า M อยู่แถวใหน (จำได้ว่าบนเขา) ให้จำแผนที่ให้แม่น โหลดเกมแล้วเล่นใหม่...ขับรถหลบหนีไปจอดใกล้ๆกับตำแหน่งรถ M หากใกล้พอที่ไม่เปลี่ยนแผนที่ เกมจะไม่เด้ง....

หรือเป็นไปได้..ใช้ใช้ RPG ยิงแทนในภารกิจที่มันต้องใช้ระเบิดเปิดประตู....หากหลีกเลี่ยงไม่ได้เกมบังคับให้ใช้ระเบิด...เวลาขึ้นรถห้ามกดเล็งปืน....และเกมจะเด้งเวลามันเปลี่ยนตัว.....

Lazlo
3rd May 2015, 17:51
วิธีไม่ฆ่าตัวตายนะ...เผื่อใครอยากเก็บ 0 Death
ให้เซฟช่วงหารถหลบหนีไปจอด แล้วเล่นภารกิจตามปรกติ
ช่วงก่อนเด้งให้ดูแผนที่ว่า M อยู่แถวใหน (จำได้ว่าบนเขา) ให้จำแผนที่ให้แม่น โหลดเกมแล้วเล่นใหม่...ขับรถหลบหนีไปจอดใกล้ๆกับตำแหน่งรถ M หากใกล้พอที่ไม่เปลี่ยนแผนที่ เกมจะไม่เด้ง....

หรือเป็นไปได้..ใช้ใช้ RPG ยิงแทนในภารกิจที่มันต้องใช้ระเบิดเปิดประตู....หากหลีกเลี่ยงไม่ได้เกมบังคับให้ใช้ระเบิด...เวลาขึ้นรถห้ามกดเล็งปืน....และเกมจะเด้งเวลามันเปลี่ยนตัว.....

ผมเคยลองแล้ว มันจะเปลี่ยนเขาครับ ไปเขาขวา พอไปเขาขวา มันมาที่เดิม >> ทำตามท่าน headshot deluxe หายครับ

Phang69
4th May 2015, 18:27
Update 4 v.1.0.350.1 + Crack v.4 fix ใช้ปืนบนรถ,กด "Q" ไม่เด้งไม่หลุดไม่ค้าง ผ่านภาระกิจ Blitz Play แล้วยังไม่หลุดเลย แนะนำครับ

เปิดเกมที่ PlayGTAV.exe นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=os9YIc53oOs

Nutsu
4th May 2015, 18:53
ตอนระเบิดรถอย่าใช้อาวุธขว้างครับ ให้ใช้น้ำมันราดเอา

chok1047
4th May 2015, 19:08
ไม่มีปัญหา เลยครับ ของผม

cs40kill
9th May 2015, 20:18
ไม่มีปัญหา เลยครับ ของผม

พี่โหลดเกมจากไหนหรอครับ