PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับเซิฟเวอร์ของผู้ ผลิตเกมส์..

Guardian
3rd May 2015, 16:35
คือถ้าเราซื้อสตีมผมว่าคงเล่นเกมส์ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ใช่ม่ะครับ แต่ตอนนี้ผมอยากเล่น AC มากๆ คีย์ของ Uplay มันถูกกว่าซื้อสตีม ในสตีมตอนนี้ยัง 1790 อยู่
เท่าที่อ่านๆมาเค้าจะไม่เรียก Ubisoft แต่จะเรียก Ubisuck ใช่ไหมผมอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ เล่นแล้ว แลค บริการไม่ดีรึอะไรยังไง
แล้วถ้าเป็นพวก Origin กับอย่างอื่นละ มันดีมันเสียยังไงอย่างไรบ้างครับ...

แล้วผมเห็นบางคนบอกว่าซื้อคีย์มีสิทธิ์โดนแบนคือผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี แล้วจะซื้อยังไงให้ไม่โดนแบนละครับถ้าผมไม่มี เดบิต ผมก็ซื้อลำบากแล้วร้านไหนในไทยที่พอรับประกันได้บ้างละครับ..

Pondparis
3rd May 2015, 16:43
อันนี้ผมไม่รู้นะว่าเกิดไรขึ้น แต่มันก็พอมีปัญหาครับ แต่ปัญหาของผมคือเกมโหลดช้าๆ ทั้งๆ ที่ผมลองไปเปิด
สตีมดูมันก็วิ่ง 500kb/s ตลอด แต่พอมาเปิด uplay มันวิ่งแค่ 100 กว่าๆ ไม่เกินนี้และบางทีลดลงเหลือ
20 kb/s มั่งแหล่ะผมก็ไม่รู้เป็นอะไร แล้วพอ WD ออก uplay เขาก็มาแปลกมาก อัพเดททีแรงขึ้นพอสมควร (ปกติ)
แต่ผมชอบของ steam ตรงที่เวลาเปิดเกมแล้วมันเด้งโชว์เพื่อนครับแค่นั้นแหล่ะ 5555555555555555

แก้ไข.ร้านไหนรับประกันได้บ้างหรอ อันนี้ผมไม่ทราบครับแต่คีย์ถูกจนน่าแปลกใจผมไม่เคยซื้อ
เหมือนตอน WD ออกใหม่ๆ ราคา 899 มีคนมาขาย 450 ผมก็ไม่ซื้อมันแหม่งๆ ผมซื้อกับร้าน keytidjet (เกมบนสตีมลดร้านนี้ราคาคีย์ก็ลด)
ร้านอื่นผมไม่แน่ใจนะแต่พวก gamefilling,DKS ก็น่าเชื่อถืออยู่อันนั้นรายใหญ่

sarayou
3rd May 2015, 17:18
คีย์มีสิทธิ์โดนแบนน่าจะเป็นของสตีมครับคีย์ที่ซื้อข้ามโซนมาแต่ก็ไม่เห็นโดนกันนะถ้าเป็นเกมส์ของ Ubisoft ผมว่าซื้อแบบกล่องในไทยดีกว่าถูกดีเอาแต่คีย์ก็ได้นะ

Zidane
3rd May 2015, 17:54
Ubisuck ชื่อนี่ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
ผมเคยลง ac 2 กับ farcry3 มา ac 2 ต้องนั่งโหลด 2 ครั้ง ครั้งแรก เหมือนเน็ตไม่เดินค้างที่
69% ปิดเครื่องเปิดใหม่มันโหลดใหม่ให้เลยเริ่มจาก 0% กำ farcry 3 ก็ประมาณนี้แหละ แต่บ่อยกว่า ประมาณ 5 ครั้งได้มั้ง
แต่พอมา watch dogs นี่ดีหน่อย ไม่หลุดเลยแถมโหลดเร็วกว่าสมตีมอีก เรื่องเซิฟไม่รู้
แต่ซื้อเกมค่าไหนก็ใช้เซิฟค่ายนั้น ไม่เกี่ยวกับส้มตีม ส้มตีมแค่แอดเพื่อนไว้ให้เกมเด้งอวดเพื่อนเฉยๆ
สรุปคืออยากแอดคนในเกม ก็ต้องแอด uplay ถ้าอีกคนไม่เป็นสตีม

จำไว้ว่าซื้อเกมค่ายไหนใช่เซิฟค่ายนั้นครับ ซื้อ gta มาเล่นทางสตีม ก็ต้องโดดเข้าไปเล่นในเซิฟ r* อยู่ดี
แต่ส้มตีมมีการ์ดมี ของต่างๆให้อวดเพื่อนได้แบบง่ายๆเท่านั้นเองแหละ เรื่องโดนแบน เห็นอีเฮ้ ที่แบนคนโกง bf มาแล้ว
หนักสุดคือไม่ให้ออนไลน์ จำไม่ได้ว่ากี่เดือน ส้มตีมเห็นเคยมีเคทว่าซื้อคีย์ไม่โปล่งใส แอดนั้นจะซื้อเกมเข้าคีย์ไม่ได้อีกเลย
แต่เกมไม่หาย

ปล.ubisuck เพิ่งได้ชื่อนี้มาเมื่อปีที่แล้วเองครับ เพราะพี่แก โม้เยอะไง คนเลยอดไม่ไหว
แต่ที่จริงเริ่มมาตั้งแต่ farcry 3 แล้วครับ เรื่องดรอปภาพ ปีที่แล้วออกหลายเกมโม้หลายเกมเลยโดนเปลี่ยนชื่อ
ปล.2 ซับพอร์ต ออริจิน บริการดีมาก เจอมากับตัวแล้ว พิมพ์ภาษาอิง งูๆปลาๆพี่แกก็แปลให้จนแกเข้าใจ

Pondparis
3rd May 2015, 18:23
Ubisuck ชื่อนี่ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย
ผมเคยลง ac 2 กับ farcry3 มา ac 2 ต้องนั่งโหลด 2 ครั้ง ครั้งแรก เหมือนเน็ตไม่เดินค้างที่
69% ปิดเครื่องเปิดใหม่มันโหลดใหม่ให้เลยเริ่มจาก 0% กำ farcry 3 ก็ประมาณนี้แหละ แต่บ่อยกว่า ประมาณ 5 ครั้งได้มั้ง
แต่พอมา watch dogs นี่ดีหน่อย ไม่หลุดเลยแถมโหลดเร็วกว่าสมตีมอีก เรื่องเซิฟไม่รู้
แต่ซื้อเกมค่าไหนก็ใช้เซิฟค่ายนั้น ไม่เกี่ยวกับส้มตีม ส้มตีมแค่แอดเพื่อนไว้ให้เกมเด้งอวดเพื่อนเฉยๆ
สรุปคืออยากแอดคนในเกม ก็ต้องแอด uplay ถ้าอีกคนไม่เป็นสตีม

จำไว้ว่าซื้อเกมค่ายไหนใช่เซิฟค่ายนั้นครับ ซื้อ gta มาเล่นทางสตีม ก็ต้องโดดเข้าไปเล่นในเซิฟ r* อยู่ดี
แต่ส้มตีมมีการ์ดมี ของต่างๆให้อวดเพื่อนได้แบบง่ายๆเท่านั้นเองแหละ เรื่องโดนแบน เห็นอีเฮ้ ที่แบนคนโกง bf มาแล้ว
หนักสุดคือไม่ให้ออนไลน์ จำไม่ได้ว่ากี่เดือน ส้มตีมเห็นเคยมีเคทว่าซื้อคีย์ไม่โปล่งใส แอดนั้นจะซื้อเกมเข้าคีย์ไม่ได้อีกเลย
แต่เกมไม่หาย

ปล.ubisuck เพิ่งได้ชื่อนี้มาเมื่อปีที่แล้วเองครับ เพราะพี่แก โม้เยอะไง คนเลยอดไม่ไหว
แต่ที่จริงเริ่มมาตั้งแต่ farcry 3 แล้วครับ เรื่องดรอปภาพ ปีที่แล้วออกหลายเกมโม้หลายเกมเลยโดนเปลี่ยนชื่อ
ปล.2 ซับพอร์ต ออริจิน บริการดีมาก เจอมากับตัวแล้ว พิมพ์ภาษาอิง งูๆปลาๆพี่แกก็แปลให้จนแกเข้าใจ

อริจินโหลดแรงดีนะผมว่า uplay ตั้งแต่คลอด wd แล้วดีขึ้นเยอะ

Zidane
3rd May 2015, 19:07
ออริจินผมมีปัญหา cpu วิ่ง 30% นี่แหละ ปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่บางครั้งก็หายบางครั้งถึงกับต้องรีเซ็ตคอมเลย
ไม่มีวิธีแก้ด้วย เซ็ง

สตีมโหลดช้าลองไปเปลี่ยนโฮสดูครับ ไปแถวเพื่อนบ้าน เขมร เวียดนาม ดู โหลดเร็วกว่าเดิมเยอะ