PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากรู้ว่า การแคสเกมส์ของผมยังมีตกไหนบกพร่องอีกหรือเปล่านะครับ ช่วยแนะนำจะเป็นพระคุณมากครับ

Aftershake
3rd May 2015, 16:49
ตอนนี้ผมอยากฟังความเห็นจากทุกคนว่า การพากษ์เกมหรืออื่นๆ ของผมยังมีตรงไหนขาดตกบกพร้องอีกหรอเปล่านะครับ พอดีอยากรู้ความสามารถตัวเองเหมือนกัน ผมเลยอยากให้ทุกคนลองเข้าไปรับชม ถ้าไม่ดีบอกมาตรงๆได้เลยครับ หรือแม้กระทั่งการตัดต่อวีดีโอ ถ้ายังมีตรงไหนไม่ดีอีกโปรดบอกผมได้ทันทีเลยครับ

อันนี้คือแชนแนลของผมเอง ส่วนอันแรกที่ผมได้โพสไป ผมไม่ได้เป็นคนโพสนะครับ
https://www.youtube.com/channel/UClX89xX6Ladx4Yig9YmE0gA

ขอบพระคุณครับhttps://yt3.ggpht.com/-QZ2Jza5AIbg/AAAAAAAAAAI/AAAAAAAAAAA/cqRiUqnQXZw/s100-c-k-no/photo.jpg

kurolykan
3rd May 2015, 18:40
ถ้าผม พูดอะไรที่ไปกระทบน้ำใจคุณก็ขออภัยด้วยละกัน ไม่เคยแคสเกมครับ

Mine Craft คุณพูดมาเน้นหนักไปที่รายละเอียดของการคราฟของ เอาตัวรอด ความคิดนึกสนุกไม่ค่อยจะมี Moment ชวนขำก็ไม่ค่อยจะมี บางทีเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง อย่างบางรายนี่ถึงกับแต่งนิทานระหว่างเล่นก็เป็นเรื่องปกติ แม้แต่ Pewdiepie หรือ Markiplier มันก็ทำ (ถึงแม้หลังๆ มันจะใส่มากไปจนน่ารำคาจนผมเลิกดูไปแล้วก็เหอะ) หรือบางคนก็หนักไปที่ความรู้สึกที่มีต่อเกม และสถานการณ์ต่างๆ เนื้อหาที่พูดไม่จำเป็นต้องอยู่กับตัวเกมทุกอย่าง ทุกคำพูด

แต่คนที่ผมดูจะเป็นพวกที่เล่นเป็นแนวเดินเนื้อเรื่องต่างๆ และสิ่งที่ผมหวังไว้คือ Reaction ต่อเหตุการณ์หรือเนื้อเรื่องที่เกิดขึ้น แต่เนื่องจากเกมที่คุณเล่น มันไม่ค่อยมีอะไรแบบนี้ Desert Nightmare มันก็ดูได้อยู่ แต่คุณภาพวิดิโอไหงเป็นงั้นล่ะ เบลอซะ ลักษณะเกมแนวๆ นี้น่าจะหยิบอะไรขึ้นมาเป็นหัวข้อที่พูดได้ง่ายอยู่ เพราะมีเนื้อเรื่องกับเหตุการณ์ที่จะเกิดอยู่แล้ว ที่เหลือแล้วแต่คนพากษ์จะสรรค์หาเรื่องมาพ้น คุณไม่มี กล้องจับภาพหน้าตัวเองตอนเล่น เพราะงั้น Reaction ของคุณจะถูกจำกัดลงเหลือแค่เสียง กับเกมที่เล่นอยู่ ผมไม่ได้บอกว่ามันจำเป็นต้องมีนะ เพียงแต่ตัวเลือกของคุณจะถูกจำกัดลงบางส่วนในการแสดงอารมออกมา

ผมพูดตรงๆ เลยล่ะกัน อธิบายเป็นรายละเอียดแล้วผมค่อนข้างเลอะเทอะ ไอคนพากษ์แบบคุณน่ะ มีเยอะไปล่ะ ความโดดเด่นกับ Character ของตัวคุณ มันไม่เด่นเอาซะเลย เกมที่เลือกหยิบมาตอนนี้ยังไม่มีอะไรเข้าตาผม

ส่วนเรื่องภาษาคุณน่าจะโอเคในระดับหนึ่ง แต่ต้องไปหัดเลือกคำเพิ่มเติม

ASSASSIN S
3rd May 2015, 21:50
ที่แน่ๆ เลิกแคสMineCraft ไปหาใมที่ดีกว่านี้มา หาเกมส์ที่ทำให้คนดูฮา อย่างเกมส์สยองขวันหรืออื่นๆ ให้คนดูขำให้ได้ คำพูดอย่าให้มันติดขัด ไม่ก็ไปแคสแบบจริงจังเช่นเน้นเนื้อเรื่องคอยอธิบายเรื่องของต่างๆ
หาเกมส์ที่ต้องแกะเนื้อเรื่องมาเเคสอย่าง dark souls,bloodborne,five nights at freddy's คำพูดของคุณต้องเข้าถึงคนดูอย่าเฉื่อยชา แบบ "เออ...อืม...สวัดดีครับวันนี้เราจะมาแคสเกมส์เออ... " แบบนี้ห้ามทำเด็ดขาด เวลาพูดให้หัวเราะบ้าง

Aftershake
4th May 2015, 08:26
การพูดของผมเหมาะกับเกมส์ที่มีเนื้อเรื่องหรอครับ

ASSASSIN S
18th May 2015, 01:35
การพูดของผมเหมาะกับเกมส์ที่มีเนื้อเรื่องหรอครับ

เกมส์ที่มีเนื้อเรื้องมันสามารถทำได้ทุกคนครับ

Aftershake
25th May 2015, 21:42
แล้วตอนนี้ผมยังพลาดอะไรไปอีกหรือเปล่าครับ เสียงไมค์ยังดีพอมั้ยครับ

Aftershake
25th May 2015, 21:43
เกมส์ที่มีเนื้อเรื้องมันสามารถทำได้ทุกคนครับ

แล้วตอนนี้ผมยังพลาดอะไรไปอีกหรือเปล่าครับ เสียงไมค์ยังดีพอมั้ยครับ

oofza9976
25th May 2015, 22:00
เอาตรงๆนะ กาก ห่วย ไร้สาระแคสแบบนี้บอกเลยมีเยอะ ไม่มีอะไรเป็นตัวของตัวเองเลยสักนิด หาสไตล์การพูดการแคสของตัวเองให้ได้ก่อน ลองคิดดูว่าเวลาเล่นเกมส์คนเดียวไมไ่ด้แคสเกมส์กับตอนที่แคสเกมส์มันต่างกันมากแค่ไหน อย่าบ้าบอโฟกัสอะไรไปที่จุดๆเดียวมันน่าเบื่อ ไปหาเกมส์ผีๆแบบเนื้อเรื่องลองแคสดู กรี๊ดให้ดังตกใจให้จริง สำหรับเกมส์เนื้อเรื่องนะ อะไรที่เคยเล่นไปแล้วมันไม่สนุกหรอก แคสแล้วอารมมันไม่ไปมันต้องแอ๊บนู่นนี่นั่น ลองไปหาเกมส์เนื้อเรื่องหลอนๆ ผีๆ ที่ไม่เคยเล่นมาแคส แล้วตอนแคสอย่าคิดว่าตัวเองกำลังแคสเกมส์ให้คนอื่นๆดูเป็นล้านๆคนต้องทำนู่นนี้นั่นให้มันไม่แป๊ก อย่าไปคิดอะไรให้แคสเหมือนตอนที่เล่นเกมส์คนเดียวใส่อารมให้เต็มที่แต่ไม่ใช่เวอร์ไปมันก้อน่ารำคาญ

Aftershake
27th May 2015, 11:38
เอาตรงๆนะ กาก ห่วย ไร้สาระแคสแบบนี้บอกเลยมีเยอะ ไม่มีอะไรเป็นตัวของตัวเองเลยสักนิด หาสไตล์การพูดการแคสของตัวเองให้ได้ก่อน ลองคิดดูว่าเวลาเล่นเกมส์คนเดียวไมไ่ด้แคสเกมส์กับตอนที่แคสเกมส์มันต่างกันมากแค่ไหน อย่าบ้าบอโฟกัสอะไรไปที่จุดๆเดียวมันน่าเบื่อ ไปหาเกมส์ผีๆแบบเนื้อเรื่องลองแคสดู กรี๊ดให้ดังตกใจให้จริง สำหรับเกมส์เนื้อเรื่องนะ อะไรที่เคยเล่นไปแล้วมันไม่สนุกหรอก แคสแล้วอารมมันไม่ไปมันต้องแอ๊บนู่นนี่นั่น ลองไปหาเกมส์เนื้อเรื่องหลอนๆ ผีๆ ที่ไม่เคยเล่นมาแคส แล้วตอนแคสอย่าคิดว่าตัวเองกำลังแคสเกมส์ให้คนอื่นๆดูเป็นล้านๆคนต้องทำนู่นนี้นั่นให้มันไม่แป๊ก อย่าไปคิดอะไรให้แคสเหมือนตอนที่เล่นเกมส์คนเดียวใส่อารมให้เต็มที่แต่ไม่ใช่เวอร์ไปมันก้อน่ารำคาญ

ผมดูไม่เป็นตัวของตัวเองยังไงหรอครับ เพราะที่ผมแคสไป ก็ไม่ได้คิดอะไรเลยนะครับ . ข้อนี้ผมสงสัยมาก