PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมแนว Dark Action RPG มีเกมไหนอีกบ้างครับ ??

mashiplay
5th May 2015, 23:10
น่าจะเรียก เกมแนว Darksoul หรือพวก Bloodborne ว่า Dark Action RPG ใช่ไหมครับ ?
คือ พึ่งได้ไปเห็น คุณเอก Heart rocker ไม่แน่ใจว่าเขียนแบบนี้ รึเปล่า

เค้า แคส เกม Blooborne ไว้ ดูแล้วก็สนุกดีครับ น่าเล่นเป็นอย่างมาก
เท่าที่ ดูใน PC ก็จะมี แค่ Dark Soul ที่ระบบเหมือนกับเกมนี้
มีเกมอื่นอีกไหมเอย ที่ระบบคล้ายคลึงกับ พวก Darksoul และก็ Bloodborne ใน PS4

ddc[TH]
10th May 2015, 01:01
Demon Soul ครับ ps3

lankinpark
10th May 2015, 01:07
Lord of fallen ไงครับแนวๆเดียวกัน PC ด้วยสนุกมากระบบดีมากๆ

แต่ ต้องซื้อแท้ เท่านั้นครับ