PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับโฟเดอร์ผมหาย !!!

liwzakicn
8th May 2015, 22:20
ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับว่าไม่น่าจะใช่ไวรัสซ่อนไฟล์ เพราะผมเปิดใน Folder Option ก็ไม่ยอมออกมาให้เห็นครับ แต่คิดว่าน่าจะเป็นเพราะผมใช้โปรแกรมซ่อนโฟเดอร์ Wise Folder Hider Pro (คิดว่าหลายท่านคงรู้ว่าซ่อนอะไร :blush) แล้วตอนลงวินโดว์ใหม่ไม่ได้ปลดล็อค เพราะปกติลงใหม่มันก็ปลดให้เลย แต่มาคราวนี้ไม่เจอครับ หายไปเลย แต่ดูจากพิ้นที่ใน HDD ยังอยู่นะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ผมพยายามหาทางแก้จาก Google มีแต่พวกแก้ไวรัสซ่อนไฟล์ครับ

safekung
8th May 2015, 22:36
ลองให้คนในบ้านช่วยกันหาก่อนครับ ถ้าไม่เจอก็ไปแจ้งความไว้ที่สถานี :rofl

liwzakicn
8th May 2015, 22:40
ลองให้คนในบ้านช่วยกันหาก่อนครับ ถ้าไม่เจอก็ไปแจ้งความไว้ที่สถานี :rofl

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ ฮ่าๆๆๆๆ :rofl

Acedia
8th May 2015, 22:59
ลองโปรแกรมซ่อนFolderนั่นซ้ำดูรึยังครับ ผมว่าตัวไหนมันผูกก็ต้องเอาตัวนั้นแก้นะ
อาการคล้ายใช้Winlockซ่อนFolderไว้ แล้วไปuninstall Winlockออก Folderก็ไม่กลับคืนมา
ต้องWinlockลงซ้ำ สั่งลอคFolderแล้วปลดล็อคFolderถึงจะกลับมา
ปล.แนะนำให้ไปลงบันทึกประจำวันที่สน.ไว้นะครับ ของสำคัญแบบนั้นหาย แย่เลย!

liwzakicn
8th May 2015, 23:25
ได้แล้วครับบผม ขอบคุณครับ ผมลองลงเวอร์ชั่นที่เคยล็อคไว้แล้วได้เลยครับ พอดีก่อนหน้านี้ผมได้เวอร์ชั่นใหม่มา มันไม่เจอคับ ลงตัวเก่าแล้วได้เลย ขอบคุณมากๆ ครับ ^^