PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปอัฟ LT+1.91 แล้วเล่นเกมส์ n3ii ninety-nine nights แล้วค้างว่า unrieble clean disc

nooy
2nd October 2011, 22:33
ไปอัฟ LT+1.91 ที่ร้าน Jokergame แล้วเล่นเกมส์ n3ii ninety-nine nights แล้วค้างว่า unrieble clean disc
เริ่มแรกก็เล่นได้ไม่มีอาการอะไร พอมาถึง ฉากที่ 2 ก็ขึ้นหน้า unrieble clean disc พอกดปุ่ม A หรือ B ก็จะออกมาที่หน้า DB แต่ใส่แผ่นอื่นก็เล่นได้ปกติ
ไม่ทราบว่าเป็นอะไร เป็นเพราะแผ่นหรือเปล่า หรือเป็นเพราะ ไปอัฟ LT+ครับ
แต่แผ่นผมซื้อมานานแล้วแต่ยังไม่เคยไ้ด้เล่น พึ่งได้เล่น

joker
2nd October 2011, 22:46
ปัญหาเรื่อง Unreadable disc เป็นปัญหาที่ตัวแผ่นเกมโดยตรงครับ เมื่อก่อนที่จะมาทำการ Flash DVD drive ไม่สามารถอ่านแผ่นนี้ได้เป็นเพราะแผ่นนี้ไม่มีระบบ iXtreme ครับ แต่เมื่อมาทำการ Flash DVD drive ให้เป็น LT+1.91 Frirmware รุ่นนี้จะช่วยให้อ่านแผ่นเกมที่เมื่อก่อนอ่านไม่ได้ได้ครับ แต่เนื่องจากแผ่นที่มีนั้นสกปรกหรือมีริ้วรอย อาจทำให้เกิดปัญหาเรื่อง Unreadable Disc ได้ หากอยากจะรู้ว่าเป็นที่แผ่นแบบที่พี่บอกหรือเปล่า ให้ลอง Install เกมลงใน HDD ดูครับ หากแผ่นเกมนั้นมีปัญหาจะไม่สามารถ Install ได้ครบ 100% ครับ

nooy
2nd October 2011, 22:56
Install ได้แค่ 1 % ครับ แล้วถ้าซื้อแผ่นเกมส์มาใหม่จะสามารถเล่นได้มั้ยครับ (ร้านพี่ยังมีแผ่นนี้อยู่หรือเปล่าครับ)

joker
2nd October 2011, 23:07
ถ้า Install ได้แค่ 1% ก็เป็นข้อยืนยันแล้วว่าปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดเนื่องจากแผ่นเกมครับ ไม่ได้เกิดจาก Firmware ที่ใส่ให้ แค่หาซื้อแผ่นเกมใหม่ก็เล่นได้แล้วครับ

ปล. ที่ร้านของเรามีแผ่นเกมทุกเกมครับ สั่งซื้อทาง Internet ก็ได้ราคา 100 บาท ค่าจัดส่ง EMS 45 บาทครับ หากจะมารับที่ร้านให้ Email หรือโทรศํพท์แจ้งกับทางร้านไว้ก่อนว่าจะมารับตอนไหน ทางร้านจะได้เตรียมแผ่นเกมไว้ให้ครับ

nooy
2nd October 2011, 23:21
ขอบคุณครับผมเข้าใจแล้ว ถ้าทีแรกเล่นได้ สักพักก็จะขึ้น Unreadable Disc มันจะเป็นที่แผ่น ถ้าเกมส์อื่นขึ้นด้วยก็แสดงว่าแผ่นผมเสีย ขอบคุณครับเดี๋ยวผมหาเวลาไปเอาแผ่นครับ