PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบคบกับญาตืมันผิดมากป่าวคับ

vitatad
9th May 2015, 02:48
ผมอยากรู้ว่าถ้าคบกับญาติตัวเองมันผิดมากไหม ผมกับแฟนอายุห่างกัน 2 ปี เค้าเป็นลูกของอาผมที่เสียไป ชีวิตเค้าสูญเสีย พ่อแม่ ในเวลาไล่เลี่ยกัน แต่ผมแอบชอบเธอมาตั้งนานแล้ว ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่เธอพึ่งมาสนใจผมช่วงนี้เอง แล้วที่สำคัญเค้ากับผมอยู่ห่างกันมาก ปกติผมจะได้ไปปีละ 1-2 ครั้งเอง แต่เป็นไรไม่รู้เวลาผมอยู่ใกล้ๆเค้าแล้วใจมันเต้นแรง ผมพึ่งเริ่มคบกับเค้าได้ประมาณเดือนกว่าๆ ตอนนี้ที่บ้านผมรู้แล้วว่าผมแอบคุยกับเธอ ผมก็เริ่มมีปัญหากับที่บ้านแต่ผมก็ยังคุยกับเธออยู่ แต่ที่ผมกลัวคือเค้าจะไม่ให้ผมได้ไปเห็นหน้าเธออีก แล้วที่บ้านผมก็เริ่มมองผมแปลกๆด้วย ผมทำตัวไม่ถูกเวลาเจอหน้าญาติๆ มันดูเหมือนกันว่าผมทำผิดมาก แต่ผมรักเธอจริงๆ ผมเลยทำเป็นไม่ค่อนสนใจที่บ้านอยู่ไปเรื่อยแต่ยิ่งนับวันที่บ้านผมก็เริ่มมองผมแปลกขึ้นเรื่อยๆ ผมควรจะทำไงดีคับ รักของผมมันมีอุปสรรคก็ตรงที่ว่าเป็นญาติกัน ผมได้แต่นั่งคิดว่าไม่น่าเกิดมาเป็นอย่างนี้เลย ผมก็อายุ 17 เลย แต่ไม่เคยมีแฟนเลยเพราะว่าผมรอเธอคนนี้ จนถึงทุกวันเนี้ย มันเหมือยกับว่าฝันผมเป็นจริง แต่ก็จะมีปัญหากับที่บ้าน ผมควรทำไงดีคับ

kiraraoo
9th May 2015, 04:14
อยากคบก็คบไป ไว้เรียนจบมีงานทำค่อยแต่งงาน ถ้าโตพอที่จะรับผิดชอบตัวเองไม่ขอตังพ่อแม่จะเอาใครเป็นเมียก็ไม่ต้องกลัวอะไร ที่บ้านเรื่องมากก็ย้ายไปที่อื่นเลย 555+

benz1230
9th May 2015, 17:34
ก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่ถ้าลูกออกมาพิการจะรับได้ไหมครับ

purinatjr
9th May 2015, 22:26
ถ้าเป็นญาติกัน มันจะมีอะไรสักอย่างนี่แหละครับที่เหมือนกัน
ทำให้เกิดมาแล้วพิการ ผมก็จำไม่ได้แล้วสิ - - ''

L4ST7T4ND
9th May 2015, 22:44
คุณอายุ 17 ยังเด็ก คบๆไปเถอะ

ผมไม่ได้ความหมายว่าเดี๋ยวก็เลิกนะ ไม่มีใครรู้

แต่ถ้าผมบอกว่า เลิกคบเถอะ YE กันแล้วลูกออกมาเอ๋อนะครับ

คุณจะเลิกคบไหมล่ะ ก็ไม่

คบๆไปเหอะครับ คิดมาก ความสุขเรา

Mcarmy
9th May 2015, 22:53
มีได้ครับ แต่ ถ้ามี ลูกด้วยกัน ต้องใช้ วิธี ที่ค่อนข้างจะยุ่งยากหน่อย
เพราะมีโอกาสสูงมากๆ ที่เด็กจะพิการ
หรือวิธีอื่นคือ รับเลี้ยงเด็ก
ไม่ก็อาจจะมีวิธีดีกว่านี้

แต่ มันแปลก แน่นอนครับ น้อยนักที่จะมีคนยอมรับ เพราะมัน เหมือน ความเชื่อว่า ทำแบบนี้ไม่ถูกต้อง

ผมเองก็เคยชอบพี่สาว ลูกของลุง แต่เพราะ เหมือนอย่าง จขกท. และเหตุผลที่มีอีก ทำให้ความคิดผมเป็นอันตกไป
แต่ก็ไม่แน่ ถ้าไม่ได้มาจาก ทาญาติ เดียวกัน ผมมีรสนิยม นี้เหมือนกัน สมัยเด็กๆเราชอบเล่นอะไรที่ค่อนข้างจะเกืนเนื้อเกินตัว

ถ้าเป็นน้องสาวก็เช่นกัน แต่ว่า ชอบแบบรักที่จะดูแลมากกว่า รักแบบคู่รัก เหมือนกับว่าใจผมอยากจะมีน้องสาวไว้ปกป้องดูแล พี่ชายน้อยสาว :')

ผมว่า จขกท. ลองดูแลเค้าก่อนดีกว่า ชีวิต คู่ มันต้องอาศัยการเข้าใจกัน ยิ่งเป็นประเภทแบบนี้ด้วยสิ ไหนจะเรื่องทาง ญาติอีก

nunt77
9th May 2015, 23:17
เคยมีคนข้างบ้านครับครับ เล่าจากประสบการณ์ตรง คบกับญาติตัวเอง พยายามปกปิด แต่ไปไม่รอดในที่สุดโดนพ่อแม่จับได้ และบังคับให้เลิกกัน เพราะพ่อแม่รับไม่ได้ ตอนนี้ทั้งสองฝ่ายแต่งงานใหม่แล้วครับ
เรื่องคิดจะคบใครโดยเฉพาะญาติตัวเองต้องคิดให้หนักนะ ถ้าสมมติว่าสมหวังได้แต่งงานกันจริง แล้วอยู่ๆ ทะเลาะกันจนเลิกกัน ถ้าเป็นคนอื่นเลิกกันก็จบไป แต่ถ้าเป็นญาติผลกระทบมันจะมากนะ เพราะถ้าเป็นญาติกันจะทำให้เกิดความร้าวฉานใหหมู่ญาติได้

noomha
10th May 2015, 00:16
ลุงกับป้าผมก็เป็นลูกพี่ลูกน้องกันนะ แต่งงานมีลูกสองคนปกติทั้งคู่่ ไม่เห็นจะมีใครว่าอะไร

manglove
10th May 2015, 00:42
คบไปเถอะครับมันเป็นความเชื่อเก่าๆของคนโบราณครับพี่ผมก็คบกับญาตินะแต่งานมีลูกสองแล้วครับแต่เป็นญาติห่างหน่อยประมาณหลานของน้องปู่ผมอะ

ลูกออกมาก็ปกติดีนะ แต่ถ้าจะคบกันก็ดูใจเอาครับถ้าจริงจังเรียนจบก็ค่อยแต่งงานก็ได้ครับ ก่อนมีลูกก็ไปปรึกษาแพทย์ก่อนมีครับ แค่นี้ละสายตาคนอื่นเหรอช่างมันครับความสุขของเรา

482566789
10th May 2015, 00:46
ไม่รู้สิครับ เเต่ผม ก็เเอบชอบ ญาติอยู่เหมือนกัน นะ ผม18 น้องเขา 15 ละมั้ง ผิดมั้ยเนี่ย

vitatad
10th May 2015, 01:43
ไม่รู้สิครับ เเต่ผม ก็เเอบชอบ ญาติอยู่เหมือนกัน นะ ผม18 น้องเขา 15 ละมั้ง ผิดมั้ยเนี่ย

หัวอกเดียวกันคับ

zerokey
10th May 2015, 03:12
เอ่อ ถ้าเป็นลูกพี่ ลูกน้อง ไม่ใช่พี่น้องกัน ไม่เป็นไรนี่ครับ :scare

angelpoon
10th May 2015, 03:33
ส่วนตัวผมมองว่ามันอยู่ที่มุมมองคนน่ะครับ

อย่างผม ผมไม่คิดว่ามันผิดเพราะคนเราสามารถให้ความรักได้กับทุกสิ่ง

ผมมองว่าความรักมันสวยงามเสมอ

ส่วนตัวเมื่อสมั้ยเรียนเทคนิคเคยรักกับอ.สอนวิทย์จนมีอะไรกัน

อาจจะเพราะจุดนี้ด้วยผมเลยมองว่ามัน "สวยงาม"

แต่จงอยู่ในกรอบที่คุณทั้งสองสร้างขึ้นและจง "ยอมรับในสิ่งที่เป็นให้ได้" ก็น่าจะพอแล้วครับ

vitatad
10th May 2015, 20:28
ส่วนตัวผมมองว่ามันอยู่ที่มุมมองคนน่ะครับ

อย่างผม ผมไม่คิดว่ามันผิดเพราะคนเราสามารถให้ความรักได้กับทุกสิ่ง

ส่วนตัวเมื่อสมั้ยเรียนเทคนิคเคยรักกับอ.สอนวิทย์จนมีอะไรกัน

อาจจะเพราะจุดนี้ด้วยผมเลยมองว่ามัน "สวยงาม"

แต่จงอยู่ในกรอบที่คุณทั้งสองสร้างขึ้นและจง "ยอมรับในสิ่งที่เป็นให้ได้" ก็น่าจะพอแล้วครับ

ผมคบกับเค้าผมไม่ได้หวังมีอะไรกับเค้าคับ ผมได้นอนกับเค้า 3 คืน ผมแค่นอนกอดอย่างเดียวผมก็มีความสุขมากแล้ว

L4ST7T4ND
10th May 2015, 23:25

YE อาจารย อยากมีฟีลนี่มากๆครับ

Zaraki Kempaji
10th May 2015, 23:33
คบๆ ไปเหอะครับ ถ้าสายเลือดมันไม่ใกล้เคียงกันมาก เยกัน ได้ลูกออกมา เอ๋อยาก

SilverHand
10th May 2015, 23:39
ฟาโรห์ตุตันคาเม็น ผู้สร้างพีระมิดแห่งกีซ่า ผู้ยิ่งใหญ่ (พีระมิดองค์ใหญ่ที่สุด ใกล้ ๆ กรุงไคโร) ยังโด้แม่ (แท้ ๆ) ตัวเองเลย อันนี้พูดจริง ๆ สาระจริง ๆ ไม่ได้มั่ว ๆ นะ อิงประวัติศาสตร์เลย
ศึกษามาแล้ว ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ

USED_JKG
26th May 2015, 23:07
คบได้ครับ ผมเคยผ่านมาก่อนแทบจะมีอะไรด้วยกันด้วยซ้ำคืนนั้นถ้ายายไม่มาดูละครเสร็จผมแน่ อยู่บ้านกันลำพัง 2-2หยอกเล่นกันกอดกัน
แต่ดีแล้วครับที่ผ่านมาได้ ความสัมพันมันไม่ยืดยาวครับปัญหามันหลายๆอย่างที่จะตามมา ไหนจะคนทางบ้าน ไหนจะเรื่องเจ้าตัวเล็ก ไหนจะวัฒนธรรม ศิลธรรม บราาๆๆๆๆ