PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : samsung galaxyS2 มือใหม่

earthwatchara
2nd October 2011, 23:33
ผมเพิ่งไปสอย samsung galaxyS2 ที่งานโมบายฯ2011 เมื่อวันที่1ตุลานี้ ช่วยแนะนำทีครับเดิมเล่นแต่ซิมเปี้ยนของโนเกียช่วยแนะนำทีครับ
1.ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มครับ
2.ผมใช้วซิมของแฮปปี้ ใช้แพ็คเก็ตเน็ต20ชม./เดือน เพียงพอใหม่หรือต้องใช้เน็ต3จี (ที่บ้านใช้ไฮสปีดของทรู 7MB มีไวไฟอยู่แล้วด้วยครับ)
3.อยากเล่นเกมส์HD ต้องทำอย่างไรครับ

4.โปรมแกรทฟังเพลงในเครื่องปรับเสียงเบส เสียงสูงต่ำไม่ได้ อยากได้โปรแกรมที่ปรับเสียงได้ครับ
5.มีอะไรเพิ่มอีกก้อชี้แนะได้ครับ ผมมือใหม่ต้องขออภัยที่ถามหลายคำถาม ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Jetsadas1994
3rd October 2011, 19:25
3.โหลดเกมจาก Market ครับ หรือไม่ก็หาจาก Google แล้วใช้ Wifi โหลดดาต้าเกมเอาครับ
4.โปรแกรมมีEQ นิครับปรับเสียงสูงต่ำได้ ยกเว้น ถ้าเปิดเสียง 5.1 จะไม่สามารถปรับรูปแบบเสียงได้

ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมานี้เอง >< สีขาวอะสวยดี

earthwatchara
3rd October 2011, 23:17
thak you verygood

GuJokE
3rd October 2011, 23:23
1. แล้วแต่เล้ย แต่งเอาเองซะ
2. เรื่องเน็ตผมไม่เชี่ยว เพราะผมใช้แต่ wifi
3. โหลดได้จาก market นั้นแหละ หรือเอา ไฟล์ .apk มาลงซะ
4. equalizer คับผม
5. ลองลูบๆคลำๆไปสัก 2 อาทิตเดี้ยวก็ได้แล้ว android มันเล่นง่ายจะตาย อยากแต่งไรก็แต่งไปเถอะ

เครื่องไม่มีเจ้งหรอก ถ้ามีไรสงสัยก็โพสถามได้และกัน

nopolice
4th October 2011, 02:01
1 แล้วแต่ท่านอะครับโดยปกติให้มาก็ใช้งานปกติอยู่แล้ว
2 ก็แล้วแต่การใช้งานท่านครับผมออน 3g m เว็บ youtube ตก 300-400 mb ถ้าให้ดีใช้เป็นราย ดาต้าดีกว่า ชม ครับ
3 ลงเหมือนแอปแต่มันจะให้โหลดดาต้าเพิ่มประมาณ 100 -300 MB เกมที่ลองรับก็ มีประมาณ 5-6 เกมส์โหลดจาก game hub หริอ samsung app ก็ได้
4 power amp หาได้ตามบอร์ดหรือซื่อเอาก้ได้ครับเสียงดี

ทางทีดีศึกษา android ก่อนดีกว่าครับระบบเป็นไงคนส่วนมากใช้แบบไม่รู้ๆแล้วโทดเครื่อง
ลองหา google เองก่อนไม่ได้ก็มาถาม

ผมsamsung 1000 คนแรก rom mo ทุกอย่างครบแล้วแต่ไม่ได้ซื่อไว้เล่นเกมส์แต่เกมส์เยอะมาก oc cpu oc gpu ไม่ร้อนไม่ชมพูแรงคงตัวแล้วครับ