PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ระบายอารมณ์)จะเขียนงานแก้ 0 เสร็จทันมั้ยเนี่ย orz

boy1616
11th May 2015, 18:09
(ระบายอารมณ์)จะเขียนงานแก้ 0 เสร็จทันมั้ยเนี่ย orz

เป็นครั้งแรกที่ผมติด 0 วิชาที่ไม่ควรติดคือ ดาราศาสตร์ เพราะผมไม่ทันได้ส่งงานและหมดเขตส่งพอดี ได้เกรด 0 (F) ไปโดยปริยาย ตอนนี้ก็วันเปิดเทอมแล้ว ก็จะไปแก้ 0 กับอาจารย์ผู้สอน
โดยอาจารย์ให้งานแก้มาคือ เขียนสรุปเกี่ยวกับ เอกภพ ระบบสุริยะ และ ดาวฤกษ์ เรื่องละ 10 หน้ากระดาษรายงาน และต้องส่งให้ทันภายใน 2 อาทิตย์ Oh my god เรื่องละ 10 หน้าก็ 30 หน้ากระดาษรายงาน
แถมต้องส่งภายใน 2 อาทิตย์ด้วย WTF!?!?!? โดยหลักการแล้วมันเป็นไปไม่ได้เลยที่จะเขียนให้เสร็จภายใน 2 อาทิตย์ (อาจารย์ย้ำว่าให้เขียนห้ามพิมพ์) รู้สึกท้อนิดหน่อย เพราะว่าเวลามันน้อยเกินไป กับงานที่ต้องแก้ 0 ให้ทัน
มันเลยดูเป็นไปไม่ได้เลย OTL

ป.ล. ระบายอารมณ์ล้วนๆ อย่าได้หาสาระจากกระทู้นี้เลย

jackiiez
11th May 2015, 18:33
เอาเวลาที่มาพิมพ์บ่นไปทำซะ น่าจะช่วยให้งานผ่านไปได้นะครับ

kurolykan
11th May 2015, 18:56
2 อาทิตย์ กับ 30 หน้า ผมว่าเหลือเฟือ

สมัยผมไม่ได้พิมพ์หรอก เขียนโครงงานวิจัยกันมือหงิก เน็ตก็ไม่ได้มีให้ใช้สะดวกขนาดนี้ เอาจริงๆ ทุ่มไปเลย 2 3 วันก็เสร็จ
ทำงานแบ็งค์ดูดิ รายงานแค่ให้คนมันกู้ที นั่งเขียนเป็นเอกสารยืนยัน หลักฐาน บลาๆๆๆๆๆ แต่ถ้าเขียนเชียร์ให้มันแล้วพลาดก็งานงอกอีก จะเขียนแบบเซฟๆ กั๊กๆ ก็โดนด่า หาจุดพอดียากไปไหม
หรือจะปั่นงานตัดต่อ ก็โดนป้อนงานกันแบบอย่าให้ว่าง มาใหม่ค่าล่วงเวลาก็ไม่ได้อีก กลับบ้านมันตี 3 ตื่น 6 รีบตรงไปที่ บ. อีก โอ้ยชีวิต :sweat
ไปทำงานพาสไทม์ รับพิมพ์งานมันก็ล่อไปเป็นหลักพันหน้าต่อวัน

พยายามหน่อย เพราะยุคต่อไปลำบากกว่ารุ่นพ่อรุ่นแม่อีกครับ

Deathbringer
11th May 2015, 19:01
ผมก็ว่าเหลือๆ :sweat

ManKP
11th May 2015, 20:09
เหลือเฟือจริงๆ

1หน้าก็แค่ 10นาทีคงพอ 10หน้า 100นาที

30หน้า 300นาที 14 วัน สบายยย

Zerg
11th May 2015, 20:31
ผมเข้าใจครับ

เอางี้นะ แบ่งเขียนต่อวัน 30/14 ก็ตกวันละ 2 หน้า วันไหนฟิตๆก็เขียนต่อเขียนเพิ่มเรื่อยๆ

ทบยอดกันไป ใจเย็นๆ ไม่ต้องเขียนรวดเดียวหมดก็ได้ครับ แบบนั้นใครก็ท้อตาย

จารย์ให้วาดรูปมั้ย ถ้าวาดประกอบได้ ก็วาดรูปพวกดวงดาว อย่างน้อยกินบรรทัดไป 6-7 บรรทัดแล้ว

SoheeFC
11th May 2015, 21:01

เข้ามาเยาะเย้ยครับ
ซะเมื่อไหร่ล่ะ สู้ๆนะครับ แค่จำนวนแผ่นกระดาษเท่านั้นที่มันดูเยอะ ลองคิดในแง่ดีดาราศาสตร์เนี่ยเป็นเรื่องที่สนุกดีนะครับ
เผื่อเวลาหลงป่า จะได้ดูดาว หาทางออกมาได้ครับ

18062503
11th May 2015, 22:05
ผมเคยโดน40จบ จบละ3แผ่นกระดาษรายงาน 3วันเสร็จครับทำทั้งวันก็แปปเดียว

shisaku
11th May 2015, 22:10
สมัยผมแก้ 0 โดยการไปเช็ดกระจกครับ ฮาๆๆๆ

benz1230
11th May 2015, 22:36
ผม 2 วันเสร็จครับ ต้องตั้งใจทำ แล้วมันจะเสร็จไวครับ อย่าวอกแวก เช็คไลน์ เช็คเฟช มันจะทำให้เราเสร็จช้าไปหลายเท่า

สู้ ๆ ครับ

satornarm
11th May 2015, 22:41
เหอะ ๆ ผมคัด บทความ Eng 80 หน้าใน 5 วันอะครับ คอม มือถือ นี่ไม่มีเตะ ใส่ตู้ lock ไว้เลย นิ้วนี่บวมเป่งเลย

Tingboye
11th May 2015, 22:43
แล้วจะทำให้ตัวเองติด 0 ทำไม ห้ามบอกว่าตอนนั้นไม่มีเวลาทำงานส่ง เลยทำไม่ทัน เพราะจริงๆแล้วเวลาที่คุณให้ไปนั้น มันคืออะไร?

Mcarmy
11th May 2015, 22:48
ผมก็โดนครับ ไม่นานนี้ อารมณ์เหมือน จขกท.เลย ผมมีเวลาทำ อาทิตย์เดียว
งานทั้งหมดของผม

-โครงงาน สิ่งประดิษฐ์ ยังคิดไม่ออกจะทำอะไรเลย โชคดีมีแบบ รายงาน ไม่มีนี่คือ GG ผมไม่ผ่านแต่มีไง
- 3 วิชา
2 วิชา รวม 60 หน้า เขียนไม่มีพิมพ์ อีกวิชา จีน คัด 15 คำ คำละ 100 ตัว 1500 คำ

ผมมีเวลา อาทิตย์เดียว ผมเขียนช้า มากๆ แต่ถ้าพิมพ์ผมได้ที่ 1 ของห้องเลย ผมท้อ มากๆ เมื่อรู้ว่าผมเป็นแบบนี้
ผมค่อนข้างมีปัญหากับการเรียน มันไม่ตรงกับที่ผมอยากเรียนผม ไม่ค่อยไป วิทลัย แต่เวลาสอบ วิชาคอม ผมลงสายคอมทุกวิชาเกี่ยวกับคอม ผมทำได้ชิวๆ ในขณะที่บางคนที่มาเรียนตลอด ยังได้น้อยกว่าเลย
ผมรู้สึกแย่กับสิ่งที่เป็นแบบนี้มาก แต่สุดท้ายผมก็จบมาได้ บอกตรงๆ มันเหมือนกับ เราทำได้ดีแบบนี้ แต่ก็ยังตก

สำหรับคนอยากรู้เรื่อง บลาๆ เกี่ยวกับ การที่ผมต้องทำ โครงงาน สิ่งประดิษฐ์
เรื่องนี้เจ็บใจที่สุดของผม วิชา โครงการ ผมเนี่ย ทำงานนี้มากกว่าในกลุ่ม 60% จัดหา อะไรต่างๆ รวมไปถึง เงินค่า เอกสาร ทั้งหมด แล้วเอกสารมีเป็น 100ๆ แผ่น
พิมพ์ผิดนิดเดียวไม่ได้เลย วิชานี้อะ บอกตรงๆ ผมเสียค่ากระดาษเพราะอีแบบนี้แหละ
แต่สิ่งที่เกิดขึ้นกับผม รู้ไหม เนื่องจาก ผม ค่อยได้ไปเรียน วิชาโครงการ ผม ขาดเกิน 1 ครั้ง ผมติด ขร โครงการ ไม่ผ่านในขณะที่คนอื่นผ่านไป ผมต้องมานั่งทำ โครงงาน แก้ โครงการ ทั้งๆที่ผมช่วยทำงานอย่างเต็มที่
ในขณะที่บางคนแทบไม่ทำอะไรเลย แต่ก็เข้าใจแหละ ชีวิตมัน หยวนๆกันมิได้ 555 นึกทีไรเจ็บใจทุกที

เอาจริงๆ ทำไมผมถึงผ่าน ผมใช้วิธีนี้ครับ โครงงาน(มีแบบแค่พิมพ์นิดๆหน่อยๆ) /ภาษาจีน(ทั้งหมด) ผมลากเพื่อน สนิท มาช่วยทำ แลกกับ ยอมทำอะไรก็ได้ ทั้งเดือน
สุดท้าย มันให้ผม มาช่วยทำบ้านใหม่ของมันด้วย แต่ด้วยความเป็นเพื่อนก็นับว่า ดีแล้ว ผมยังรู้สึกไม่พอต่อการใช้คืนเลยนะนี่

ผมทำงาน 2 วิชาที่เหลือ ไม่ได้นอนถึง 2 วันครึ่ง กินของชูกำลังจนลืมนอนไปเลย
สุดท้าย งานเสร็จวันสุดท้ายที่เค้ากำหนด หลังจากนั้นผมรู้สึกว่า เบาเหมือน บินได้เลยแหละ รู้สึกถึง อิสระภาพ

ผมไม่ได้ตก เพราะผม เกเรียน ผมตก เพราะการเรียนของผมไม่ได้อยู่ วิทลัย มันไม่มีอะไรให้ผมอยากไขว่หาความรู้เลย ถ้าผมมี notebook ยังพอว่า คงไม่ตกหรอก แต่ผมมีแต่คอมโต๊ะ นี่แหละ
แต่ทุกอย่างมันผ่านมาหมดละ ตอนนี้ผมจบละ รอก้าวต่อไป นี่แหละ :) ผมเป็นแบบให้ จขกท. ทำๆให้มันผ่านไปซะ แค่นี้แหละ

po0215
11th May 2015, 22:57
ถึงเวลาที่คุณทำ โปรเจ็คจบ หรือ บัณฑิตนิพนธ์ แล้วมีเวลา 2-3 อาทิตย์ในการทำครึ่งหนึ่งของงานให้เสร็จ คุณจะยิ่งกว่านี่ครับ โชคดี....:cool:

สุดท้ายก็พยายามเข้านะครับ...ทำไปเรื่อยๆ ไม่ท้อแท้เดี๋ยวมันก็เสร็จ...

Noname1
12th May 2015, 00:12
ของผมนี้เคยเจอเหมือนกันครับ ให้เขียน คัดลอก จากหนังสือ วิชานั่น มาลงในสมุด เขียนตัวเต็มบรรทัด ห้ามมีลอยลิปคิว (ถ้ามีก็ต้องเขียนใหม่ตั้งแต่ 1)

แล้วผมดันเขียนผิดไป 2 รอบ ต้องนั่งเขียนใหม่ รวมๆแล้ว ตอนส่งให้อ.ทั้งหมด 4 เล่มหนาๆ =w=

ballba
12th May 2015, 12:11
ทำได้นะครับ

ถ้าไม่ชิวแบบว่า

แปปๆพัก ทำนู่นทำนี่ มันจะยิ่งนาน

ต้องทำแบบไม่หยุด แล้วพักทีเดียว

krit0099
12th May 2015, 16:49
ทำได้นะครับ

ถ้าไม่ชิวแบบว่า

แปปๆพัก ทำนู่นทำนี่ มันจะยิ่งนาน

ต้องทำแบบไม่หยุด แล้วพักทีเดียว

หวนกลับคืนjokergamethอีกครั้ง ท่านบอลบ้า :rofl

ballba
13th May 2015, 01:03
หวนกลับคืนjokergamethอีกครั้ง ท่านบอลบ้า :rofl

8ปีแล้วครับ

555+

ตั้งแต่ประถม จน มหาลัย :music

ยังคิดถึงทุกวันที่ผ่านมาครับ

Azwrithz
13th May 2015, 01:30
ลองมาอยู่มหาลัยสิ ปั่นเเลป 20-30 หน้า เวลา 3 วันเอง

otakuoz
13th May 2015, 01:46
เหลือๆคับ สองอาทิตย์ 5555 เด๋วอยู่มหาลัยจะเป็นเรื่องปกติเลย

assassimer
13th May 2015, 02:14
ไม่เท่าไรเลยครับ เพื่อนผมสอบตก อาจารย์บอกว่าตก 1 ข้อเขียนรายงาน 10 หน้า บางคนได้เขียนเป็น 100 มันยังทำเสร็จ 30 หน้า 2-3 วันก็เสร็จ

Sathienpong
13th May 2015, 02:30
ผมก็เข้าใจนะ แต่รู้สึกผมหนักว่านะ หนังสือ วิทย์(100+หน้า) ทั้งเล่ม ใน 1 อาทิต ห้าย ย่อ ถ้าย่อก็เขียน ใหม่ ทั้งเล่น เพื่อนผม โดนไป 5 รอบ ของคุณผมว่า เวลาถือว่ามากละ