PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เทคนิค FIFA 2012

patompom
3rd October 2011, 01:29
เกมนี้ ผมเล่นแบบ ใช้คัย์บอดนะ เพราะไม่มีจอย ขอเทคนิค หน่อยว่า เลี้ยงหลบไง หลอกไง กดยังไง หน่อยครับ

แล้ว จอย สติ๊ก นี้ ซื้อได้จากไหน และ ผมยังสงสัยยุ มันจะต่อกะคอมได้ยังไง แล้วราคาประมานเท่าไหร่ครับ ซื้อมาแล้วต่อคอมได้เลยหรือเปล่า

Zeallar
3rd October 2011, 08:08
อธิบายไม่ค่อยถูกครับ แบบ สมมุติจะหลอกโกลล์ว่าจะยิงก็ให้กดยิง แล้วรีบปล่อยปุ่มแล้วเลี้ยงหลบแล้วยิงต่อ ก็เหมือนหลอกว่าจะยิงฮะ

แล้วทำเป็นเลี้ยงซ้ายแล้วถอยหลังแล้วส่ง ก็จะส่งหลอกครับ บางทีก็ลอดขา บางทีก็ส่งหลังนะ แต่ท่าเลี้ยงนี้อธิบายไม่ถูกฮะ (มั่วไปมั่วมาแล้วมันได้ :sweat)

gsuhplyf
3rd October 2011, 10:18
ผมเล่นกับจอยก็ทำไม่เป็นอะครับเรื่องหลอก

เท่าที่เล่น(ผมเล่นกับจอยอะแต่ว่า) ผมจะกด L1 เพื่อหยุดลูก เวลาวิ่งเร็วๆอะ แล้วก็เลี้ยงไปอีกทาง
หรือกด L2 เมื่อใ้ห้มันดึงช้า แล้วเลี้ยงเอา ถ้ากด L2 ค้างไว้มันจะหลบง่ายขึ้นเพราะลูกมันจะไม่ห่างเท้า

ส่วนเวลายิง โกลล์ชอบออกมาถ้าเราเลี้ยงไปก็กด L1 ชิพข้ามหัว ถ้าไม่ข้ามหัวโกลด์จะปัด เราก็มีโอกาสซ้ำ

อ่อ อีกอย่างนะครับ ผมมปรับให้มันกด x แล้วไล่บอลเองน่อ คือเราต้องไม่ต้องจิ้มบอลเองเหมือนที่ฟีฟ่าตั้งค่ามา (แต่ก็แย่งยากอยู่ดี ถ้าเราไม่วิ่งไปดักหน้า)

ส่วนเทคนิคลีลาต่างๆ ก็ยังไม่รู้เลย เง้อ... แต่ตอนนี้เล่นชนะระดับ Pro แล้วน่อ

nates
3rd October 2011, 14:57
ยังไมไ่ด้ลองเล่น - - ตอนนี้เล่น Pes 2012อยู่ ยากขึ้นเยอะเลย