PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รวมพล ! ผู้เล่นที่ spec ผ่าน แต่เล่น battlefield 3 beta ไม่ได้

Varis1994
3rd October 2011, 02:23
สวัสดีครับ ชาว JKG ทุกท่าน กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อรวบรวม ผู้ที่เล่น bf3 beta ไม่ได้ แต่ สเปคคอมพิวเตอร์ท่านผ่าน และช่วยเหลือกันหาข้อมูลเพื่อแก้ปัญหาก่อนจะถึงวันที่ 10 ต.ค ปิด beta นะครับ :)

แล้วเพราะ 3 วันที่ผ่านมาผมได้ลองหาข้อมูลจากกระทู้ต่างๆ เพื่อหาวิธีแก้แต่ก็ไม่พบวิธีไหนเลยจึงคิดว่าจะตั้งกระทู้นี้ขึ้นเพื่อ แชร์ประสบการ และความรู้สึกครับ แล้วก็เพื่อให้ผู้รู้ได้เข้ามาอ่านแล้วอาจจะมีวิธีช่วยเหลือพวกเราได้ครับ :)

ตัวผมนั้นสเปคเครื่องผ่าน หมดทุกอย่าง แต่ติดปัญหาที่เล่นไม่ได้ เพราะ กดจอยเซิร์ฟเวอร์ จอยแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ขึ้นตัวเกมส์ จอยเสร็จแล้วก็หายไปกับตา TT^TT :help

ปล. ถ้าหากผิดหมวด หรือผิดกฎขออภัยล่วงหน้านะครับ เพิ่งเคยโพสครั้งแรก
ปล2. เพื่อนๆ เข้ามาแชร์ความรู้สึกกันได้นะครับ

โuบิตะคุ๋J
3rd October 2011, 08:53
ผม สเปคผ่านหมดแต่พอกดเข้าเกมมันก็ขึ้นจอสีดำๆ แล้วมันก็ปิดเองเลย:dash

FreedomBlood
3rd October 2011, 09:13
ผมผ่านแบบหวุดหวิดแต่เล่นแล้วมันหน่วงๆเลยไม่เล่นไปเล่นของPSเอาแต่ภาพของPS3สุดจะแย่เลย

charrotte
3rd October 2011, 09:36
window ลองรับที่ window7 or vista

หากคิดว่า spec ผ่านตามที่ระบบต้องการทุกอย่างแล้ว ลองเช็ค Driver การ์ดจอด้วยครับ โดยเฉพาะของ ATI ลองไปดาวโหลดจากเวปอัพเดดเป็น driver ตัวล่าสุดเลยครับ

คอมผมพึ่งซื้อมา4หมื่นสเป็กผ่านหมดทุกอย่าง ตอนแรกก็เล่นไม่ไ้ด้ เข้าเกมแล้วค้าง แล้วเด้งออก , ลองอัพเดด driver การ์ดจอดู หายเลยครับ ลองดู

Varis1994
3rd October 2011, 11:34
ตอนนี้ผมลองหาทุกวิธีแล้ว ก็ยังเป็นแบบเดิม คือ กดจอยเข้าเซิร์ฟแล้ว จอยเสร็จไม่ขึ้นตัวเกมส์ เฮ้อ ผมละสิ้นหวังกับ Beta แล้ว ไปหวังกับตัวเต็มละครับTT^TT :dash

nontawat02
3rd October 2011, 14:30
ผมเล่นได้ สเป็คผ่านแต่จะมีแบบว่า บางห้องเข้าไปแล้วโครตหนืด(เกมส์นะไม่ใช่เน็ต)ปรับโลว์ก็หนืดโครต พอเปลี่ยนห้องปรับ Ultra ****ลื่นเลย!!! เออ!!! งงเหมือนกัน