PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมต้องพูดว่า....

Guardian
13th May 2015, 23:08
คือผมไม่เข้าใจ ทำไมเราต้องพูดว่า "ยังดูอีกเหรอละครไทยอะ ดูการ์ตูนยังดีกว่า" คือผมไม่เถียงหรอกนะว่าละครไทยหาสาระได้ยากจริงๆ แต่ทำไมเราไม่แยกแยะว่าเราดูเอาบันเทิงหรือดูเอาความรู้ละครับ ผมว่าเราโตๆกันแล้ว ก็น่าจะเลือกเสพได้แล้วว่าชอบอะไรแบบไหนและน่าจะแยกแยะเองได้

เรื่องมันก็มีอยู่ว่าผมไปเจอหัวข้อที่ค่อนข้างแอนตี้ละครไทยนะครับ แล้วแต่ละคนนี้แอนตี้โครตๆ แล้วก็พูดอย่างที่ผมบอกละครับ ไม่บอกว่า ดูการ์ตูนดีกว่า ก็บอกว่าดูหนังต่างประเทศดีกว่า ผมเลยมาระบายซะหน่อยเพราะ แม่ผมก็ติดละครไทยแต่ท่านก็ดูเอาสนุกเฉยๆเหมือนแม่ผมโดนด่าทางอ้อมยังไงก็ไม่รู้ = = หรือผมคงเครียดไปเอง 5555555

DeadCarnival
13th May 2015, 23:19
อย่าเอามาคิดให้หนักหัวเลยครับ แม่กับแฟนผมก็ชอบดูเหมือนกัน

แต่เวลาอ่านพวกแอนตี้ผมรู้สึกเฉยๆนะ มันดูตลกซะด้วยซ้ำยกตัวอย่างสิ่งที่ตัวเองบอกว่าไร้สาระ มาพูดซะเป็นประเด็นใหญ่โต :sweat

nakuno
13th May 2015, 23:22
ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบหนังไทย-ละครไทย เข้าเส้นเมื่อก่อนก็เคยแย่งทีวีกับน้องสาวบ่อยๆเพราะผมชอบดูสาระคดี-หนังฝรั่ง บลา บลา บลามากกว่าเพราะเวลาผมดูนินั่งดูเป็นวันๆ เมื่อก่อนบ้านผมติด UBC (สมัยนั้น!!)ผมนิใครเปลี่ยนช่องมีทะเราะเลยล่ะ แต่พอซื้อทีวีแยกกันก็หมดปัญหา ปัจจุบันเป็น TrueVisions ผมเริ่มไม่ค่อยติดล่ะ ส่วนมากหมกอยู่แต่หน้าคอม จนน้องสาวถามว่า"ติดTrueVisionsแต่ไม่ดูงั้นลากมาห้องหนูนิจะดูซีรี่เกาหลี" - -*

Eucliwood Hellscythe
13th May 2015, 23:34
ละครตอนหัวค่ำไม่เท่าไหร่หรอกนะ

แต่ที่ไม่น่าดูที่สุดคือละครอภินิหารจักรๆวงศ์ๆ ตอนสายช่อง 7 อ่ะ

CG นี่ ประมาณหนังยูกันดาเรื่อง who killed captain Alex เลย

อย่าให้ฝรั่งมันมาเห็นเลย อายเขา

482566789
14th May 2015, 00:01
ละครตอนหัวค่ำไม่เท่าไหร่หรอกนะ

แต่ที่ไม่น่าดูที่สุดคือละครอภินิหารจักรๆวงศ์ๆ ตอนสายช่อง 7 อ่ะ

CG นี่ ประมาณหนังยูกันดาเรื่อง who killed captain Alex เลย

อย่าให้ฝรั่งมันมาเห็นเลย อายเขา

ตั้งกระทู้ โครตกวนตีน เเต่เวลาตอบ โครตกินใจ :cool:

shisaku
14th May 2015, 08:55
รสนิยมคนเรามันต่างกัน อย่างคนหลายคนบอกเกมซีรี่ Finalfantysy สนุกงั้นงี้ พอผมเล่นกลับไปสนุกเลย งั้นๆ ไม่ใช่แนว ออกไปทางไม่ชอบด้วยซ้ำ อย่าเอาความชอบส่วนตัวมาเป็นประเด็นเลย เมื่อก่อนผมก็ไม่ดูละครหลังข่าว แต่พอเริ่มได้ดู เออว่ะ สนุกนะ ดูไปดูมา ดูทุกวันติดซะงั้น วันไหนไม่ได้ดูใจจะขาดให้ได้ ทั้งๆที่เดาตอนจบออกแล้วนะ เดาออกว่าบทมันจะเป็นยังไงด้วยซ้ำ แต่เหมือนใจมันอยากดูอย่างบอกไม่ถูก แล้วมีเรื่องนึงที่ทำให้ผมติดละครหลังข่าว คือเรื่อง " อย่าลืมฉัน " พี่ติ๊กเล่นได้ดีมาก ทำเอาผมตั้งตารอดูตลอดเลย แหมมม่พูดแล้ว อยากดูอีกซักรอบ

Dragonfa20
14th May 2015, 09:15
อย่าไปสนใจ สิครับ ผมดู anime ยังมีคนบอกเลย ว่า 22 แล้วโตแล้วยังจะดูการ์ตูน อีกหรอ
ผมก็รู้สึกเชยๆ นะ

แต่ถ้าผมดูละครไทย แล้วโดน ว่าแบบคุณ ก็ไม่ต้องคิดมากครับ ตอบไปเลยว่ามันสนุก ดี (ในแบบที่เราดู คนอื่นดูแล้วจะเป็นยังไงก็ช่าง ไม่ต้องเก็บไปคิด)
ตาเราดู ไม่ใช่ตาเขาดู อย่าไป C

zanuk9876
14th May 2015, 09:45
ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ผมต้องดูอีแย้มครับละครมาปิดคอมฯ เปิดทีวีเลย

อย่าได้ไปแคร์เลยครับพวกแอนตี้ ก็คือคนที่อคตินั้นแหละ

jackiiez
14th May 2015, 10:03
ตั้งกระทู้ โครตกวนตีน เเต่เวลาตอบ โครตกินใจ :cool:

สงสัยลืมสลับยูส ตอบมีสาระแบบนี้ภาพลักษณ์เสียหมด 5555555555555

ballba
15th May 2015, 03:32
ผมไม่รุ้นะผมไม่ชอบดูก็ปิด ไม่รุ้จะไปด่า ไปแอนตี้ทำไม
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเลย 555

Mcarmy
15th May 2015, 04:05
ผมดู ซีรี่ย์ ฝรั่ง ไม่ดูของไทยเลย ไม่รู้สิ ผมไม่ชอบ Effect กับ จะเรียกไงดีอะ

น้ำเน่าก็อาจจะใช้ได้ มาตรฐาน ทำมาหากิน งี่เง่า พดุงคุณธรรมจริยธรรม ไม่สนใจโลกของความเป็นจริง
หรือเกินความจริง เรื่องของ ความวุ่นวาย แย่งชิง ผัวๆ เมียๆ น่าเบื่อ

สู้ดูฝรั่งดีกว่า ส่วน อนิเมะ ผมไม่ชอบดูพวก ตาโตๆ เนื้อเรื่องบ้านๆ หรือไม่ก็ชีวิตวันนักศึกษา ผมชอบแบบต่อสู้ ลายเส้นมีเอกลักษณ์ ไม่ใช่มาตรฐานยุคนี้ ยกตัวอย่างเช่น ลายเส้น Kyo นัยตายักษ์ เกาะกระหายเลือด

ซีรี่เกาหลี ผมยิ่งไม่ชอบ มีแต่แนวรัก คุณชาย คุณหญิง ไฮโซ นายบ๊องติ๊งต๊องบ้องตื๊นอะไรก็ไม่รู้

หนังจีนยังดีกว่า เพราะ ส่วนใหญ่ชอบนำ ประวัติศาสตร์มาทำ มักจะเป็นยุคเก่าๆ หนังตื่นเต้น

=Galaxy Ag=Z
15th May 2015, 12:33
ทุกวันนี้ผมดู Toonami ครับ ช่องนี้คือทางเลือกที่เจ๋งที่สุดสำหรับผม:cool:

Zidane
15th May 2015, 13:02
ผมดูหมดแหละ ถ้าดี ไม่เกี่ยงประเทศอยู่แล้ว
แต่ไอ้ที่คนว่า ดีๆ ยังไม่ได้ดูก็เยอะ