PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กบน้ำแข็งยืนยัน dota 6.73 ที่กำลังจะมาจะมี Hero ตัวใหม่มากกว่า 1 ตัว

gatling tank
3rd October 2011, 08:34
http://3.bp.blogspot.com/-_Csgb6jnnfM/TiOyt3-6uWI/AAAAAAAAAIQ/3hpWilmy9U4/s320/Dota-Allstars-6.72d.jpg

ดูเหมือนฟัง dota 2 มามากแล้ว คราวนี้ถึงข่าว map dota 6.73 ที่กำลังมาๆ โดยมีการแก้บัคต่างๆแต่น่าสนใจกว่า นั้นก็แฟนเกมส์ได้ถามว่ามี Hero ไหม ทางกบน้ำแข็งก็ตอบออกว่ามีแน่มากกว่า 1 ตัว โดยมี hero 2 ออกยืนยันแน่ได้แก่ หมาบ่าถือหน้าไม้ กับ มังกรโครงกระดูกมหาโหด

DotA2 closed beta is in full swing, but do not forget DotA1 ice frog update, after he has revealed a new version of the map once DotA 6.73 in the production of them

DotA 6.73 will add a new hero, but also more than one, while there are many balance changes and the Bug

New heroes (more than 1) as well as some new updates and bug fixes would soon be available really really soon

For those who do not check Icefrog's visitor page often.
Icefrog recently confirmed that there will be more than one new hero for 6.73.
I wonder which models he will use.

http://www.playdota.com/forums/attachment.php?attachmentid=50699&stc=1&d=1317580113

IceFrog just confirmed that there will be new heroes.
ITT you can write which models u think he used for them and what affiliation, theme, role and main attribute u think they'll have (eg: He used frost wyrm, scourge, theme ice, nuker/pusher, str).
I'll start

http://classic.battle.net/war3/images/neutral/creeps/gnollarcher.gif
1. Gnoll archer, sentinel, Theme: dunno, but he would be the only hero with a crossbow, semi-carry/supporter, agi.

2. Frost Wyrm, scourge, ice, nuker/pusher, str. your turn.

credit: http://www.dota360.com/2011/10/map-dota-673-with-new-heroes-coming-out.html

LeiTo
3rd October 2011, 08:39
มาแว้ว -0-

soldierof200
3rd October 2011, 08:42
เล่นไงล่ะเนี้ย ดอทเอ เนี้ย

pretend
3rd October 2011, 09:23
เยี่ยมมม:D

basara69
3rd October 2011, 09:37
กว่าจะมานะครับ รอจนเซง นึกว่าเลิกทำไปซะแล้วว อิอิ ^^

[P]oky_alM0n
3rd October 2011, 09:39
ตอนนี้ผมเล่น hon อยู่ พอกลับมาเล่น dota แล้วมันรู้สึกเกลียดดอทเอเลยอ่ะ ให้ความรู้สึกแตกต่างกันกันอย่างชัดเจน

nontom007
3rd October 2011, 10:01
นึกว่าเลิกพัฒนา 6.73 เเล้วนะเนี่ย =*=
เห็นออกมาจน 6.72f ละ กั๊กจิงๆ

BuGMaP
3rd October 2011, 10:03
รอ อยู่ ซักพัก แล้ว วว

RuNaWaY
3rd October 2011, 10:09
oky_alM0n;274604']ตอนนี้ผมเล่น hon อยู่ พอกลับมาเล่น dota แล้วมันรู้สึกเกลียดดอทเอเลยอ่ะ ให้ความรู้สึกแตกต่างกันกันอย่างชัดเจน

แล้วคุณจะมาพูดในกระทู้นี้ทำไมล่ะคับ
คุณเกลียด Dota นั่นก็เรื่องของคุณ ไม่ควรมาโพสแบบนี้
JKG มีคนเล่นดอทเอเยอะแยะไป
ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 อย่างอ่ะ ทำให้เรามีตัวเลือกในการเล่นเกมส์
แต่ไม่ควรมาเปรียบเทียบในเชิงลบแบบนี้

enoigame
3rd October 2011, 10:23
จุ จุ จุ อย่ามาพูดอย่างี้สิครับ ทุกเกมมีข้อดีข้อเสียต่างกัน ชอบอะไรก็ไปเล่นอันนั้น

คุณรักเกมไหนก็ไปเล่นเกมนั้นครับ อย่าเอาข้อดีข้อเสียมาแขวะกัน

เกรียนในDota ถือเป็นสีสันที่คุณอาจจะหาในเกมอื่นไม่ได้อีกแล้วนะครับ:D

bookzzz777
3rd October 2011, 10:24
เกลียดก็ออกไป เล่นทำไม

soulreaper
3rd October 2011, 10:30
ผมก็เกลียดคนที่เล่น Hon แล้วมาด่า DotA เหมือนกัน:D

ที่เลียนแบบ ? MAP ไม่มีลิขสิทธิ์ ครับ รู้รายละเอียดจริงๆ หรือปล่าว ทำไมถึงมี HON ผมไม่อยากจะดราม่านะ ผมเล่น ก็มีสิทธิ์ วิพากษ์วิจาร อยู่แล้ว คง classic มากที่ ต้องมีคน มาพิม Kuy / KAK / Aisus / Grean แล้ว กดออกหนีกันไปเล่นไม่เคยครบ 10 อาจจะส่วนน้อย ไม่มีเกมส์ที่เล่นด้วยมิตรภาพ คนไทย หนอคนไทย พอมาออกความคิดเห็นก็ บอกว่า อย่ามาเล่นสิ เล่นทำไม เฮ้อ กบในกะลาจริง

เออเอาเถอะ Hon มันเกมส์เทพ ไม่มีใครสู้หรอก ไม่ออกกันเลย Hon อ่ะ ไม่มีเลย

Hon เนี่ย...ก็เล่น ทำไม..จะไม่รู้ จะบอกว่ากบในกะลาเพื่อ คนเล่น DotA ไม่เล่น Hon = โง่ ? ??:confused:

เอาซะ ชอบไรชอบไป เล่นใครเล่นมัน ..จบ

berrygo60
3rd October 2011, 10:32
นั่นมังกรดราก้อนไนท์ นิ

55+

mokTakuya
3rd October 2011, 10:34
อ๊ากกกกก.....อยากเล่ย

jip0001900
3rd October 2011, 10:41
โอ้ รอมานานมาก

illusioncore
3rd October 2011, 10:42
เล่นแต่ hon กลับมาเล่น dota จะซื้อของถูกมั้ยน้า?~

Aunatix
3rd October 2011, 10:52
แล้วคุณจะมาพูดในกระทู้นี้ทำไมล่ะคับ
คุณเกลียด Dota นั่นก็เรื่องของคุณ ไม่ควรมาโพสแบบนี้
ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 อย่างอ่ะ ทำให้เรามีตัวเลือกในการเล่นเกมส์
แต่ไม่ควรมาเปรียบเทียบในเชิงลบแบบนี้

มีคนเล่นเยอะ แล้วถือว่ามีพวกเยอะแยะ ห้ามคนนู้นคนนี้ได้หรอครับ

Dodo250
3rd October 2011, 10:58
แก้บัค 6.72 ให้หมดแล้วคงจะปล่อยสินะ

NosFerLaTsu
3rd October 2011, 11:01
มีคนเล่นเยอะ แล้วถือว่ามีพวกเยอะแยะ ห้ามคนนู้นคนนี้ได้หรอครับ

ก็นี่มันเป็นข่าว Dota คุณไม่ชอบ Dota แล้วจะเข้ามาบ่นทำไมละครับ

[P]oky_alM0n
3rd October 2011, 11:19
ก็นี่มันเป็นข่าว Dota คุณไม่ชอบ Dota แล้วจะเข้ามาบ่นทำไมละครับ
อ่ะนะคงเป็นผมเองที่ผิด ทำให้ดราม่า ขอโทษด้วยละกัน ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เกิดดราม่าหรอก แค่มาแนะนำออกความเห็นให้เฉยๆ จากประสบการณ์เคยเล่น dota มาก่อนก็เท่านั้นเอง

diawnaja
3rd October 2011, 11:21
วะวะว้าว แต่อยากเล่น dota2 มากกว่าแฮะ

Durex52
3rd October 2011, 11:23
ผมก็เกลียดคนที่เล่น Hon แล้วมาด่า DotA เหมือนกัน:D

ก็คนเล่น HON อดีตก็ เคยเล่น DOTA ทั้งนั้นแหละครับ แต่พอไปเล่น HON ระยะใหญ่ ( อย่างตัวผมเอง ) เพื่อนชวนให้ลงแข่งด้วยซึ่งลาวงการประมาณ 5-6 เดือนแล้ว กลับมาเล่นรู้สึก ทุกอย่างเเข็ง ท่าโจมตี สกิลที่มี อนิเมชั่น ซ้ำๆ เอฟเฟค สกิล เดิมๆ ปุ่มการกดสกิล
วุ่นวาย ปุ่ม ไอเทม ลำบาก เล่นจบ 1 ตาอย่างไร้จุดหมาย พอฆ่าไม่ได้ ตายบ่อยน้อยใจออกบ้าง ไม่มีทีมเวิร์ค กุเกิดคนเดียว ทีมชนะบ้างเข้าไป โจมตี TW ไม่ได้ถ้าไม่มีครีบ ถามว่า ถ้ามันมีโอกาส มีจังหวะ ทำไม ถึงจะทำไม่ได้ ... ผมก็อยากจะบอกแค่นี้ ใครจะเกลียด จะโพสด่าผม เชิญ

basara69
3rd October 2011, 11:25
เหอะๆ Hon Vs Dota ฮุฮุ อย่าเมามาเทียบกันเลยครับ Map เกมส์ กับ Game ที่เลียนแบบอะ ผมรู้แค่ว่า Dota เน้น คลาสสิค ไม่ได้เน้นภาพสวย ผมก็เล่นทั้งสองเกมส์ มันก็แตกต่างกัน หนุกต่างกัน อย่าโพสข้อคงามที่มาจากความรู้สึกสิครับ ดูสังคมส่วนรวมด้วย

Cutto23
3rd October 2011, 11:27

มันก็เหมือนกับแขกที่มาบ้านคุณแล้วบอกว่า อี้ สกปรก!! แหละ คงพอเข้าใจนะ

Durex52
3rd October 2011, 11:51
เหอะๆ Hon Vs Dota ฮุฮุ อย่าเมามาเทียบกันเลยครับ Map เกมส์ กับ Game ที่เลียนแบบอะ ผมรู้แค่ว่า Dota เน้น คลาสสิค ไม่ได้เน้นภาพสวย ผมก็เล่นทั้งสองเกมส์ มันก็แตกต่างกัน หนุกต่างกัน อย่าโพสข้อคงามที่มาจากความรู้สึกสิครับ ดูสังคมส่วนรวมด้วย

ที่เลียนแบบ ? MAP ไม่มีลิขสิทธิ์ ครับ รู้รายละเอียดจริงๆ หรือปล่าว ทำไมถึงมี HON ผมไม่อยากจะดราม่านะ ผมเล่น ก็มีสิทธิ์ วิพากษ์วิจาร อยู่แล้ว คง classic มากที่ ต้องมีคน มาพิม Kuy / KAK / Aisus / Grean แล้ว กดออกหนีกันไปเล่นไม่เคยครบ 10 อาจจะส่วนน้อย ไม่มีเกมส์ที่เล่นด้วยมิตรภาพ คนไทย หนอคนไทย พอมาออกความคิดเห็นก็ บอกว่า อย่ามาเล่นสิ เล่นทำไม เฮ้อ กบในกะลาจริง

TTN-You
3rd October 2011, 11:55
รอมา นาน:sweat

kevinmitnick
3rd October 2011, 11:57
ดราม่ากันได้ทุกอย่าง เบื่อ ไปอยู่ ห้อง move กันดีกว่า กิ้วๆ

berrygo60
3rd October 2011, 12:04
ผมคนนึงที่เล่นดอทเอ เกือบทุกวัน มันคลาสสิคจิงๆ อะ และ kak grean out sad เป็นธรรมมาดาของ เกรียนไทยอยู่แล้ว ก็หาเพื่อนๆ มาเล่นกันไม่มี out หรอก

hon ก็เคยเล่นอยู่แปป นึง แต่มันไม่ใช้อะ ถึงภาพมันจะสวยก็เหอะ นะ

ปล. ดอทเอเมพที่สุดใน 3 โลก

berrygo60
3rd October 2011, 12:08
]ผมคนนึงที่เล่นดอทเอ เกือบทุกวัน มันคลาสสิคจิงๆ อะ และ kak grean out sad เป็นธรรมมาดาของ เกรียนไทยอยู่แล้ว ก็หาเพื่อนๆ มาเล่นกันไม่มี out หรอก

hon ก็เคยเล่นอยู่แปป นึง แต่มันไม่ใช้อะ ถึงภาพมันจะสวยก็เหอะ นะ

ปล. ดอทเอเมพที่สุดใน 3 โลก

ล้อเล่นครับ ใครชอบเกมส์ำไหนก็ว่ากันไป ตามความชอบครับ

p_life
3rd October 2011, 12:09
ทำไมผมรู้สึกว่ากระทู้ดราม่าช่วงนี้มีเยอะจัง

shisaku
3rd October 2011, 12:23
หุบปากให้หมด!!!!!
ใครจะเกลียด หรือใครจะรัก
หุบปาก แล้วเม้นอย่างอื่น
หยุึดดราม่าเดี๋ยวนี้!!

LeBronJames
3rd October 2011, 12:56
oh! มันยอดมาก:clap:clap

popza01
3rd October 2011, 13:18
6.72นี้อยู่มานานมากกว่าจะอัพ

เหอะๆแมพอะไรมีถึงf

(มีมาม่าอีกละ:confused:)

YcF
3rd October 2011, 13:37
จะเถียงกันเอาโล่รึไง มันเป็นอะไรกันเนี่ยเดียวนี้ ยอมๆกันบางก็ได้มั้ง คนไทยด้วยกันนะ ล่ะก็จะพิมอะไรก็เห็นใจคนอื่นเขาบางสิครับ

พิมข้อความเชิงด่ามันก็บานปลายสิครับ

Ezio-Yokarite
3rd October 2011, 13:51
แนะนำ ADMIN-JOKERTH เปิดหมวด ดราม่า เอาไว้ เวลากระทู้ไหนเข้าข่ายดราม่า ก็โยนเข้าไปในหมวดดราม่า ให้ไปดราม่ากันต่อในนั้น :o

ace_killer21
3rd October 2011, 13:57
ผมชอบทั้ง สอง นะครับทั้ง Hon แล้ว ก็ Dota ปัจจุบันเล่น Hon พอกลับไปเล่นดอทเอ มันเล่นง่ายมากครับ :eek: คนที่เล่น Hon ก็อย่าไปด่าคนอื่นที่ Dota สิครับ ไม่อยากให้เป็นการแตกแยกระหว่าง 2 เกมส์นี้ ก็ยังเล่นทั้งคู่อยู่ ปัจจุบัน บอร์ด JKG ใหม่เนี้ยผมสังเกตุว่าอะไรนิดๆหน่อยๆ ก็จะก่อดราม่า กัน

ป.ล ผมรอ DotA 2 เหมือนกัน

ผมรู้แค่ว่า ถ้าไม่มี Dota HoN ก็ไม่เกิดและ ต่างๆนานา ครับ ผมรู้สึก รัก ใน DotA มากกว่า HoN ครับผม

โอ๊ต เราว่าจะเล่นมันให้ครับ Warcraft Dota,Dota 2,Hon,LoL

หวังว่าคงไม่มีผลกระทบมาlolที่ตูรักหลอกนะ

อย่าเอาlolเข้าไปร่วมมาม่าด้วยละตูขอ

LoL สนุกมั้ยครับผมอยากลองเล่น อยากจะเล่นให้ครบ แล้วเล่นฟรีมั้ยครับ ?

thankzax1
3rd October 2011, 14:04
Dota มันสมัยไหนแล้วครับ...

แล้ว Dota เนี่ยมันเป็น Map ของ warcraft ไม่ใช่เหรอครับไม่ได้เป็นตัวเกมส์เหมือน HON ซักหน่อย

รอดู DotA 2 แล้วกันนะ

Oishinamacha
3rd October 2011, 14:10
ผมรู้แค่ว่า ถ้าไม่มี Dota HoN ก็ไม่เกิดและ ต่างๆนานา ครับ ผมรู้สึก รัก ใน DotA มากกว่า HoN ครับผม

mcsatom
3rd October 2011, 14:10
วัยรุ่นนะ บางทีหาข้อมูลก่อนจะมาถกเถียงกัน เถียงกันไม่ผิดครับ แต่ความถูกต้องนั้นสำคัญหาข้อมูลกันบ้างนะครับ อย่าสักแต่พูด

Zpatan
3rd October 2011, 14:12
หวังว่าคงไม่มีผลกระทบมาlolที่ตูรักหลอกนะ

อย่าเอาlolเข้าไปร่วมมาม่าด้วยละตูขอ

iGietube
3rd October 2011, 14:46
เบสิกมันก็มาจาก"ดอทเอ"นั่นแหละ

goz_zilla001
3rd October 2011, 14:54
dota 2 มาแล้วจะหนาว !!

samekubpom
3rd October 2011, 15:02
กาก เกรียน เอ้า รีพเว่อร์ มันเป็นสีสันของดอทเอนะฮะ ด่ามาด่าไป ฮาดีออก

sangza
3rd October 2011, 15:22
มาม่ากันซะงั้น เฮ้อ....ไม่อยากจะพูดไรมาก เล่นขำๆกันนะครับอย่าเครียด เกมมีไว้ให้เล่นสนุกๆ

shisaku
3rd October 2011, 15:45
เอ้า Mod มาแบนพวกดราม่าหน่อยก็ดีนะ ลงโทษแบบหนักๆซักรอบ จะได้เข็ดและไม่ทำอีก

sahasin1
3rd October 2011, 16:10
HON เนี่ยะนะ?? อืม.... ไม่พูดดีกว่า คงเป็นพวกมือใหม่

obelick
3rd October 2011, 16:25
เย้ มาแล้ววว นานมากกว่าจะปล่อยออกมา

jeren
3rd October 2011, 16:41
กบน้ำแข็ง 555+ เพิ่งเคยได้ยิน

Enzio
3rd October 2011, 16:54
นึกว่าจะไม่มีละ นึกว่า Dota 2 เลย แต่เกลียดพวกเข้ามาเล่นแล้วออกมาก :sweat

kevinmitnick
3rd October 2011, 17:04
ข้าแก่แล้วไม่ อ่านเว็บ

zicez
3rd October 2011, 17:33
มันคือตัวไรอะหว่า นึกว่าเลิกทำแล้วไปทำ dota2 แทน 555

wttzdonut
3rd October 2011, 17:50

พูดถูกครับ DOTA ภาพอาจจะแย่กว่าก็จริง แต่ถ้าไม่มี DOTA ขึ้นมา มันก็จะไม่เกิด HoN ขึ้นตามมาน้ะครับ อบ่ามองแต่แง่ของคุณด้านเดียวสิ มองของด้านคนอื่นบ้าง

zdestinyz
3rd October 2011, 17:59

หยุดเถียงกันได้ล่ะ

ace_killer21
3rd October 2011, 18:14

หยุดเถียงกันได้ล่ะ

ชอบดีครับไปหามาจากไหน = =

kob_kung_kub
3rd October 2011, 18:14
รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Capathia
3rd October 2011, 18:25
เว็บนี้มีมาม่า 2รสแล้ว รสแรก COD-BF3 รสที่สอง DOTA-HON :help

zadism
3rd October 2011, 18:25
Sentinel มี Phoenix ไล่เผา

รอบนี้ Scourge มี Frost Wyrm สงสัยเอามาไล่แช่แข่งกัน = =

tstzxcv12
3rd October 2011, 18:27
เย้ๆ อยากเล่นละะะ
เถียงกันจังเลยใจเย็นๆๆ ไม่มีใครผิดหรอกก แต่แค่อยากให้เข้าใจว่า
dota - ต้นฉบับพื้นฐานภาพคงสวยเท่าตัวใหม่ๆไม่ได้เพราะมันมีมานานแล้ว มันเลยเล่นกันง่ายๆ
HON,LOL - ก็ขอเขามาทำอีกที่โดยใช้ภาพสวยเข้าแรก พื้นฐานก็จากdota
ผมจึงอยากจะบอกว่าอยากน้อยก็ให้เกียดต้นฉบับหน่อยได้โปรดคิดก่อนพิมพ์
สรุปใครอยากได้ทั้ง2อย่าง DOTA 2 ดิ :o

SidReVeNgE
3rd October 2011, 18:59
ความดราม่าเริ่มต้นจากเกรียนที่เมื่อก่อนเล่นดอทเอแล้วก็เปลี่ยนไปเล่น HON แล้วอยู่ดีๆก็มาบอกว่าดอทเอไม่ดี ด้วยเหตุผลเพราะ HON มันดีกว่า... (ไม่ดีกว่าได้ไง ทำมาทีหลัง สร้างเป็นตัวเกมส์ใหม่ ดอทเอมันเป็นแค่ Mods ของ WC3 การพัฒนามันมีจำกัด เค้าทำมาให้เล่นสนุกๆ เล่นฟรี เกมส์เขาทำมาก็ดี แต่อย่างที่บอกการพัฒนามันมีจำกัด และมันก็มีข้อเสียอยู่บ้าง แต่ปัญหาเกรียน Out Hack มันไม่ได้ผิดที่เกมส์ครับ มันอยู่ที่ Spirit คนเล่น ว่าจะมีมากแค่ไหน จริงใจไม่ขี้โกงหรือป่าว จะ F10+E+Q มันอยู่ที่คุณว่าเกรียนแค่ไหนถึงจะกด 3 ปุ่มนี้ ถ้าทุกคน Spirit ปัญหาเกรียนคงไม่มี แต่ก็น่ะ ต้องทำใจว่ามันคงยาก ส่วนตัวผมเล่นไม่เคย Out ถ้าไม่มีเหตุผลว่าจะต้อง Out เช่นเมียโทรมาจะให้ไปรับประมาณนี้ คงจะ Pause เกมส์ให้คนอื่นรอเราคนเดียวด้วยเหตุผลนี้คงไม่ไหว ผมเองก็เล่น HON อยู่ตอนนี้ ไม่ได้เล่นดอทเอแล้ว เพราะเบื่อเกรียน Hack และที่เล่นก็เพราะรอการมาของ DotA 2 เพื่อนในกลุ่มผมก็ยังงี้ทุกคน เล่น HON รอ DotA 2 ดอทเอ 2 มาเมื่อไหร่ก็เลิก HON อ่ะ ยอมรับว่า HON เขาก็ทำมาดี แต่ผมเล่น HON แล้ว ผมก็ไม่เคยคิดกลับมาเปรียบเทียบว่าดอทเอไม่ดีเลย อะไรแบบนี้อ่ะ เพราะยังไงผมก็เล่นดอทเอมาก่อน ดอทเอเป็นเกมส์ต้นแบบ HON ก็แค่เกมที่ออกมาทีหลังแล้วนำจุดเสียของดอทเอมาแก้ไข ทำระบบต่างๆให้ดีกว่า ฮีโร่ก็ Remake ดอทเอมาเยอะแยะ ถึงจะบอกว่าขออนุญาติมาแล้วก็เถอะ ไม่มีเรื่องลิขสิทธิ์เพราะดอทเป็นแค่ Mods แล้วยังไง สุดท้ายก็คือเกมส์ Remake จากดอทเออยู่ดี พูดได้ไม่เต็มปากหรอกครับสำหรับ HON ถึงตอนนี้จะเริ่มมี Hero ของตัวเองเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆแล้วก็ตาม จะพูดง่ายๆก็คือ ถ้าไม่มีดอทเอ จะมีเกมส์ HON แบบทุกวันนี้ป่าว? ทำมาทีหลังแถม remake มาอีก ไม่ทำให้ดีกว่าได้ไง เสียตังค์อีก ผมเล่น HON PSR 1650+ ก็ยังมี Out เลย ถึงจะไม่มาก แต่ก็มีเกรียนเช่นกัน แต่น้อยกว่า แต่ที่ดีโดนใจผมคือมันไม่มี Hack และ Reconnect ได้ และค่า MMR PSR ที่มันช่วยแก้ปัญหา Leaver ได้ ก็ไม่ได้บอกว่า HON ไม่ดีน่ะ แต่จะมาบอกว่า HON ดีกว่า ดอทเอไม่ดีหรอก เหมารวมแบบนี้ไม่ได้ครับ มันก็มีดีมีเสียทั้ง 2 เกมส์ ย้ำให้คิดอีกที ว่าถ้าไม่มีดอทเอจะมี HON ทุกวันนี้ไหม?)

กระทู้ข่าวดอทเอครับ ไม่ชอบแล้วเข้ามาอ่านทำไม? แล้วมาบอกว่าดอทเอไม่ดี ก่อนจะโพสท์ไรคิดก่อนสักนิดว่าคนเล่นดอทเอยังมีเยอะแยะ ถ้าคิดก่อนโพสท์ คงไม่พิมมาหรอก ว่าดอทไม่ดี เล่น HON ดีกว่า เพราะมันเกิดดราม่าแน่นอน

ก่อนจะมาเล่น HON พวกคุณก็เล่นดอทเอกันมาก่อนทั้งนั้น จำสมัยตัวเองเกรียนหัดเล่นไม่ได้หราไง? จะมีสักกี่ % ของผู้เล่น HON ทั้งหมด ที่มาเริ่มหัดเล่นเกมส์แนวนี้ที่ HON ส่วนใหญ่ก็มาจากดอทเอทั้งนั้น

ดอทเอมันแย่ มันเกรียน มันไม่ดี DotA 2 มาแล้วน่ะครับ ทำเกมส์ใหม่ ระบบใหม่ ดีกว่าดอทเอ 1 แต่ก็น่ะ คุณคงไม่เล่นหรอก เพราะ HON มันดีกว่า แต่ผมจะเลิกเล่น HON แล้วไปเล่น DotA 2 ครับ ไม่ใช่เพราะ HON ไม่ดีน่ะ HON มันดีมากครับ แต่ผมว่า DotA 2 ต้องดีกว่า แค่ขึ้นชื่อว่าเป็น DotA เป็นเกมต้นแบบ แค่นี้ก็ได้ใจผมแล้วครับ

flukezuzayo
3rd October 2011, 18:59
มีแต่ Creep ที่เล่นแบบผ่านด้านแล้ว...ฮ่าๆๆ...เท่ดีๆ

Attachment
3rd October 2011, 19:06
อ่าว Character มันเหมือน DK ตอนเวล 16 งี้เวลา + ไม่งงตายห่าเลยหรอครับ ?

ส่วนพวกดราม่าก็ คนโพสเ้ค้าก็ออกมาขอโทษแล้วยังจะอะไรกันอีกเนี่ย :sweat

DeadCarnival
3rd October 2011, 19:18
ผมเองก็เล่น HoN อยู่ในตอนนี้นะ ในบางเวลาก็ไปเล่น DotA บ้างเหมือนกัน เพื่อที่จะเข้าไปรับบรรยากาศและกลิ่นอายเก่าๆ

ถึงจะเจอพวกเกรียนออกบ้าง แต่ผมก็ไม่ได้เครียดอะไรขนาดนั้น ก็คงเล่นต่อไป ไม่ได้ซีเรียสกับมันมาก ผมว่าทั้งสองเกมมันก็มีดีไม่เหมือนกัน แตกต่างกันออกไป และอีกอย่างนึง DotA ก็เป็นแค่ Map ของเกม Warcraft III ที่ทำขึ้นมาร่วมสิบกว่าปี

ไอเดียแมพทั้งหมดก็มาจาก Guinsoo ทีมงานที่คิดแมพ DotA ขึ้นมา ตอนนี้ไปพัฒนาเกมที่คนเล่น HoN ด่าว่าเกย์ ด่าว่าห่วย นักหนา หรือเกม LoL นั่นแหละ (ไม่รู้จะเถียงกันทำไมนักหนา:( ) ภายหลังก็ถูกรับมาพัฒนาโดยทีม Icefrog จนได้รับความนิยมมาจนถึงทุกวันนี้

เมื่อมันได้รับความนิยมมาจนถึงจุดนี้ S2 ก็นำเกมนี้ไปทำออกมาเป็นรูปแบบใหม่ ออกมาเป็นเจ้า HoN นี่ แต่ทำไม๊ ทำไม ทำไมคนเราถึงไม่ให้เกียรติต้นฉบับที่แท้จริง กลุ่มคนเพียงน้อยนิดที่ช่วยกันพัฒนาแผนที่ แผนที่นึงในเกม WC3 แต่กลับเอามาเปรียบเทียบกับ HoN ที่มีผู้พัฒนาเป็นค่ายเกมใหญ่

เอามาพูดว่าฮีโร่อัพเดตทุกๆ 1-2 อาทิตย์ ไวกว่าก็จริง แต่ให้คุณไปทำบ้างในจำนวนทีมงานเพียงเท่านั้น ก็คงยาก ถึงแม้ว่า HoN จะดีกว่า DotAและLoL ในความเห็นส่วนตัวของคนหลายๆคน แต่ก็ไม่น่ามาพูดซะขนาดนี้นะครับ อย่างน้อยๆ ก็ถือซะว่าเขาเป็นจุดเริ่มให้มีเกมดีๆแบบนี้ออกมาเล่นละกัน

:cool:

gatling tank
3rd October 2011, 19:32
มันคือตัวไรอะหว่า นึกว่าเลิกทำแล้วไปทำ dota2 แทน 555

http://images3.wikia.nocookie.net/__cb20070930061414/wowwiki/images/thumb/9/94/Gnoll.JPG/555px-Gnoll.JPG

Gnoll

ประวัติตาม warcraft 3

พวกครึ่งมนุษย์ครึ่งหมาฮายีน่าใน dota มันเป็นพวก creep ป่าใช้เป็นแหล่งเงินเวลาฟาร์มหาเงินในป่า

http://images1.wikia.nocookie.net/__cb20081230005631/wowwiki/images/thumb/f/f5/WotLKWyrmPose.jpg/528px-WotLKWyrmPose.jpg

Frost wyrm (มังกรโครงกระดูก)

ประวัติตาม warcraft 3

บนดินแดน Northrend เมื่อมังกรโบราณใกล้ตายลงมานอนตายอย่างสงบบนพื้นดิน หลุดศพของเหล่ามังกรถูกกระจันกระจายไปทั่ว เมื่อ Ner'zhul the Lich King (รุ่นแรก) ได้ใช้พลังเวดมนต์อันมหาศาลชุบชิวิตขึ้นมาเป็นทาสรับใช้เหล่า Frost wyrm ตื่นมาพร้อมกับพลังลมหายใจอันหนาวเย็นเพื่อรับใช้ Lich King

kasama603
3rd October 2011, 19:43
map6.73นานมากมายเลยอ่า

shisaku
4th October 2011, 08:55
แล้วทำไมผมเ่ล่น HoN แล้วรู้สึกว่า DotA มันดีกว่าในหลายๆเรื่อง ทั้งเรื่องของความคลาสสิก เรื่องของความเก๋า เรื่องภาพบรรยากาศที่ดูแมนสมชาย ไม่หน่อมแน้มตุ้ดแต๋ว

เห็นรึป่าวครับ ว่าเรื่องนี้ มันเถียงกันไม่ได้จริงๆ เพราะมันเป็นความเห็นส่วนบุคคล

เพราฉะนั้น ไม่มีอะไรดีกว่าอะไรหรอกครับ ทุกอย่างมันมีดีของมันอยู่แล้ว อยู่ที่ัตัวเราจะมองในด้านดี หรือจะมองในด้านร้าย ก็เท่านั้น..............จบ

JackSparroW
4th October 2011, 09:36

+1 ครับ เห็น ด้วย อย่างมาก