PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดู mad max fury road มาแล้วบ้าง ! ^^ (สปอย)

kimasd555
17th May 2015, 20:07
อยากถามว่าสนุกไหม ประทับใจภาคไหน

ส่วนตัวผมชอบตั้งแต่พระเอกอยู่แล้ว ถึงจะไม่ค่อยเด่นเท่าแม่สาวแขนเดียวก็เหอะ แต่ส่วนตัวเป็นแฟนคลับตัวยงของ ทอม ฮาร์ดี้อยู่แล้ว ^^
ฉากที่ประทับใจปนเสียใจหน่อยๆก็ตอนจบที่ฟอริโอซ่าพาพวกชาวบ้านขึ้นไปบนลิฟหรืออะไรสักอย่างนี่แหละ แต่พระเอกไม่ได้ตามขึ้นไป กลับเดินไปปนกับพวกชาวบ้านแล้วหันมามองตาฟอริโอซ่า มันรู้สึกเศร้าแปลกๆยังไงไม่รู้

rainsoundprm
17th May 2015, 22:37
อยากถามว่าสนุกไหม ประทับใจภาคไหน

ส่วนตัวผมชอบตั้งแต่พระเอกอยู่แล้ว ถึงจะไม่ค่อยเด่นเท่าแม่สาวแขนเดียวก็เหอะ แต่ส่วนตัวเป็นแฟนคลับตัวยงของ ทอม ฮาร์ดี้อยู่แล้ว ^^
ฉากที่ประทับใจปนเสียใจหน่อยๆก็ตอนจบที่ฟอริโอซ่าพาพวกชาวบ้านขึ้นไปบนลิฟหรืออะไรสักอย่างนี่แหละ แต่พระเอกไม่ได้ตามขึ้นไป กลับเดินไปปนกับพวกชาวบ้านแล้วหันมามองตาฟอริโอซ่า มันรู้สึกเศร้าแปลกๆยังไงไม่รู้

สนุกไหมอ่าา ว่าจะไปดู มั้ง คุ้มไหม อ่าาาา บัตรเท่าไร ที่นายดู

duchyzaza
18th May 2015, 21:29
สำหนับผม คิดว่าเป็นหนังที่โครต Masterpiece ของ George Miller ใน ซัมเมอร์นี้ หรือในปีนี้เลยก็ว่าได้
ตัวหนังมีจุดผ่อนจุดเร่งของมันอย่างลงตัวมากครับ
ส่วนตัวละคร Imperator Furiosa สังเกตุว่าจะใช้แววตาสื่อสารกับคนดูมากกว่าพูดมาก ตอนที้แกรู้ว่าฐานบ้านเกิดตัวเองพังทลาย แล้วไปนั่งคุกเข่าปรี๊ดแตก รู้สึกว่ามันมี impact นิดๆในส่วนนี้ เกือบตีบทแตกแล้วนะสำหรับผม

ส่วนตัวละคร Max Rockatsky ยังคงความเป็น Max ในภาคก่อนๆ แต่ภาคนี้แกไม่น่าใช่ตัวเดินเรื่องน่าจะเป็นแค่คนร่วมเดินทางมากกว่า (ฉากสุดท้ายทำไมผมคิดว่ามันโครตเท่เลยเดินฝ่าฝูงชนออกไป แล้วมองด้วยสายตาว่า "เราได้เจอกันอีกแน่ๆ ")

War Boy ตัวละครนี้ก็มิใช่น้อยใส่ความบ้าบิ่นแบบ โรคจิตจริงๆ ในช่วงแรก ยอมทำทุกอย่าง ให้ Immortal Jo ยอมรับ ยิ่งฉากท้ายของเรืองนี้ ทิ้งท้ายประโยคสั้นๆ ว่า "จงดูข้า" มันรู้สึกทรงพลังนะผมว่า

รอภาคต่อเลย ได้ข่าวแว่วๆ ว่า Tom Hardy แกเซ็นสัญญา อีก 2-3 ภาคมั้ง