PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะืำทำระบบแชทรึเปล่าครับ????

xxxlnwjung1
3rd October 2011, 09:09
คือผมสงสัยว่าเมื่อไหร่เว็บนี้จะทำระบบแชท ซึ่งผมว่าถ้ามีระบบแชทมีปัญหาอะไรก็ไปถามในระบบแชทเอาน่ะครับ
ไม่ต้องมาโพสต์กระทู้ถาม แล้วผมเลยอยากจจะถามว่าเว็บนี้จะระบบแชทหรือเปล่าครับ?

- -*ข้างหลังPro5 ก็กล่องแชทแหละครับ มีประโยชน์กว่าด้วย ไม่ต้องไปPM แบบกดต่อกด
ข้างหลัง Pro5 ก็คือกล่องแชทแหละครับ ใน TG จะมีประโยชน์สำหรับนักรีวว นักอัพ ส่วนบอร์ดเราถามตอบปัญหาในนั้นก็ได้

มีก็คือกล่องแชท แต่ถ้าแชทรวม ความพร้อมของเซิฟเวอร์ ไม่น่าจะได้(ถ้าพี่โจ็กซื้อ intel Xeon นะทำเซิฟ ปานี้เขาได้กินมาม่าแน่นอน555+)
เซิฟเราประมาณ i3-i5 นะครับ*-*(xeon ราคาวายวอด)
ข้างหลัง Pro5 คืออะไรลูกพี่?????

PeaceterZero
3rd October 2011, 09:26
- -*ข้างหลังPro5 ก็กล่องแชทแหละครับ มีประโยชน์กว่าด้วย ไม่ต้องไปPM แบบกดต่อกด
ข้างหลัง Pro5 ก็คือกล่องแชทแหละครับ ใน TG จะมีประโยชน์สำหรับนักรีวว นักอัพ ส่วนบอร์ดเราถามตอบปัญหาในนั้นก็ได้

มีก็คือกล่องแชท แต่ถ้าแชทรวม ความพร้อมของเซิฟเวอร์ ไม่น่าจะได้(ถ้าพี่โจ็กซื้อ intel Xeon นะทำเซิฟ ปานี้เขาได้กินมาม่าแน่นอน555+)
เซิฟเราประมาณ i3-i5 นะครับ*-*(xeon ราคาวายวอด)

๛KID1412๛^__^
3rd October 2011, 15:46

อย่าย่อเกินความจำเป็นสิครับ เจ้าของกระทู้เขางงเลยเนี่ย -*-

pro5 = pro five = Profile นั่นเองแหละครับ ตรงนั้นจะเป็นพื้นที่ให้เราคุยกันหรือ comment กันได้

ส่วนเรื่องแชทผมไม่ค่อยอยากให้มี มีไปเสียงมันก็ดังน่ารำคาญ แล้วผมก็คิดว่าติดไปก็หนักเซิฟเปล่าๆ คนทั้ง JKG คงไม่มานั่งแชทกันทีเดียวหลายพันคนหรอก -*- เกิดมีเกรียนมาฟลัดอีกก็ซวยกันไปใหญ่

nontawat02
6th October 2011, 01:58
แชตกันไม่ถูกโฉลกดราม่าอีก - -

IceZ
6th October 2011, 02:06
อย่ามีเลยครับ ระบบแชท

เดี๋ยวมีปัญหาอะไรเดี๋ยวจะดราม่ากันป่าว ๆ

Naowarat
6th October 2011, 08:53
บอร์ดเก่ามากถึงมากที่สุด เคยมีแล้วครับ แต่มีปัญหาเกี่ยวกับ " เกรียน " ครับ ...

titanoon
9th October 2011, 12:15
ผมว่าถ้ามีปัญหาอะไรก็เข้าไปคุยได้ในเฟสนี้นะครับ https://www.facebook.com/groups/239431099425028/
ปล.ผมก็เข้าไปดูบ้างเป็นบางครั้ง