PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนเราถ้าได้ยินคำว่าเบื่อบ่อยๆหรือคำหยาบที่ใช้กระแทกเราแรงๆไม่ใช่แค่ระบาย พวกคุณจะรู้สึกยังไงบ้าง ?

[A]Zrecycle
19th May 2015, 22:52
ทุกครั้งที่ผมมีปัญหาขัดใจกับแฟน เขาจะมีการโพสหรือพูดกับผมด้วย "คำพูดแรงๆ คำหยาบ" เช่น เบื่อ หรือไล่ผมไปต่างๆนาๆ คำหยาบ อะไรแบบนี้บ่อยๆ...
ผมก็เข้าพอเข้าใจนะ ว่าอยากให้ผมสนใจ.. แต่ไม่ใช่ผมไม่สนใจครับ ผมสนใจเขาตลอด ผมว่าคนเราก็มีขีดจำกัดถ้าฟังคำแบบนี้บ่อยๆ เราก็รู้สึกแย่นะ.. ผมเป็นผู้ชายคนนึงที่ไม่เคยพูดคำหยาบกับเขาเลย แม้กระทั่งกู***.. แต่เขามาหมด ทั้งสัตว์ป่า ฟังบ่อยๆรู้สึกยังไงบ้างครับ

ปล.บางทีผมก็อยากงี่เง่าบ้าง แต่เธอไม่เข้าใจผมว่าผมอยากให้เธอง้อบ้าง เธอกลับรู้สึกเบื่อที่ผมงี่เง่า ??? แต่ทำไมเธอไม่คิดตอนเธอทำกับผมบ้าง.. หรือมีเส้นขีดกั้นระหว่างคำว่า ผู้หญิงและผู้ชาย ????

kurolykan
19th May 2015, 23:15
ผมเป็นคนหนึ่งที่พยายามเลี่ยงคำหยาบ ถ้าไม่สนิทด้วยแล้วผมใช้คำหยาบใส่ อันนั้นแปลว่าคุณทำให้ผมสุดจะทนแล้ว
ส่วนกับเพื่อนก็มีอย่างมาก ก็ตัวเงินตัวทอง หรือคำแทนตัวแบบโบราณก็ยังพอโอเคอยู่ ถ้าไม่ใช้คำหยาบถี่เกินหรือผิดที่ผิดเวลาก็ไม่รู้สึกอะไรเท่าไร

ส่วนตัวรู้สึกว่าผู้หญิงถ้าใช้คำหยาบแบบกุ๊ยๆ นี่ อันนี้รู้สึกความน่ารักหดหายไปเยอะ ไม่จำเป็นต้องสุภาพเป็นผ้าพับไว้หรอก แต่อย่าสบถคำหยาบพร่ำเพรื่อมากนัก มันน่ารำคาญ ไม่ว่าจะชายหรือหญิงก็เหอะ
ถ้ามองมุมอื่นเขาก็อาจจะมีดีของเขา ใช่ว่าคนใช้คำหยาบจะเป็นคนไม่โอเค แต่ก็อย่างที่บอก มันน่ารำคาญ บางครั้งชวนกระตุกต่อมโทสะจริงๆ นั่นล่ะ คนจะตีกันตายเพราะเรื่องไร้มารยาทไร้กาลเทศะนี่ก็เป็นเหตุสำคัญเหตุหนึ่งเหมือนกัน

Mostwall
19th May 2015, 23:17
เคยโดนบ่อยเหมือนกันครับ ผมจะนิ่งเงียบไปเลย ไว้อารมณ์ดีๆแล้วเข้าไปคุยกันใหม่

chavalit1997
19th May 2015, 23:25
ปัญหาบางทีแก้ไม่ตก คือผมหมายถึง ถ้าเราเจรจาใจเขาใจเราไม่รู้เรื่อง พูดกันตรงไม่ได้ ก็ทำได้อย่างเดียวคือทำใจ
เพราะผู้หญิงคือผู้หญิง ที่พูดได้ว่า ที่ฉันเป็นแบบนี้เพราะฉันเป็นผู้หญิงไง 55

nakuno
20th May 2015, 00:05
ปัญหาครอบครัวนี้มันพูดยากจริงๆให้ตายสิ
ทำใจครับเพราะเธอคือผู้หญิง เราแรงกลับไปก็จะมีแต่ทำให้เรื่องมันแรงขึ้นซะปล่าว เพราะงี้ผมถึงอยู่เป็นโสด.....สบายใจกว่าเยะ