PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทำให้โน้ตบุคผม เล่นเกมได้นานทีครับ

GubA
25th May 2015, 04:02
ผมลง Windows 8.1 x64 นะครับ

คือผมสงสัยมากๆว่าทำไมคอมผมถึงเล่นเกมได้แปปเดียวก็ร้อนแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่หยุดเล่นหนิ คอมดับแน่นอนครับ

ของน้องผมก็สเป็คพอกันนี้แหละครับ แต่ของ Asus ไม่เห็นจะมีปัญหาเรื่องความร้อนเลย

https://www.youtube.com/watch?v=hAVXywHid7g&feature=youtu.be

พอจะมีวิธีตั้งค่าไม๊ครับ หรือว่าต้องทำยังไง

ผมสังเกตุเห็นแรมมันไม่เหมือนกันอะไรครับ มีผลหรือเปล่า หรือไม่เกี่ยวครับ

GubA
10th June 2015, 16:54
ไม่มีคนช่วยเลยหลอครับ

kira002
10th June 2015, 17:20
รุ่น สเปก ยี่ห้อ อะไรก็ไม่บอก

แล้วใครจะช่วยคุณได้ละครับ

ไม่ใช้ ริวจิตสัมผัส นะครับคุณ

ONE OK ROCK
10th June 2015, 17:44
ทาซิลิโคนใหม่

ให้ร้านทำความสะอาดปัดฝุ่นให้ ถ้าฝุ่นเยอะเกมจะกระตุกเพราะระบายความร้อนไม่ได้

GubA
10th June 2015, 21:15
ทาซิลิโคนใหม่

ให้ร้านทำความสะอาดปัดฝุ่นให้ ถ้าฝุ่นเยอะเกมจะกระตุกเพราะระบายความร้อนไม่ได้

เครื่องผมก็ยังใหม๋อยู่นะ แปลว่าโน้ตบุคเล่นเกมนานไม่ได้อยู่แล้ว หรือมันมีวิธีแก้อยู่ครับ

ONE OK ROCK
11th June 2015, 11:28
เครื่องผมก็ยังใหม๋อยู่นะ แปลว่าโน้ตบุคเล่นเกมนานไม่ได้อยู่แล้ว หรือมันมีวิธีแก้อยู่ครับ

ใหม่ที่ว่าซื้อมาใช้งานกี่เดือนแล้วเล่นเกมมากี่เดือนแล้ว

รุ่น โน้ตบุค รุ่นอะไรครับ โน้ตบุคร้อนเป็นเรื่องปกติเวลาเล่นเกม ถ้าสเปครันเกมไม่ไหวหรือฝืนเล่น เกินที่ สเปคจะรับไหว เครื่องจะร้อนเป็นธรรมดา แต่ถ้าสเปคไหวกับเกมๆนั้น

เวลาเล่น ปรับระหว่าง low-mediam เครื่องจะไม่ร้อนมาก

อีกอย่าง ปัยหาความร้อนมันเกิดจาก

1 ฝุ่นในเครื่องเยอะ ให้ร้านเป่าฝุ่นให้

2 ใช้ที่รองโน้ตบุค

3 ปรับกราฟฟิกให้ต่ำลง!!!!!

4 ทา ซิลิโคนใหม่

5 เช็คพัดลม CPU ว่าหมุนดีอยุ่มั้ย ให้ร้านตรวจสอบ

Igotyoubaby
11th June 2015, 11:31
ร้อนที่ว่านี่ร้อนระดับใหน ปกติโนตบุคมันร้อนอยุ่แล้ว จะให้มันเย็นก็เอาฮาตาริเป่าเลยตอนเล่นเกม

TomSuper
11th June 2015, 11:42
โน้ตบุคผมเวลาเล่น GTA V ร้อนประมาณ 70 - 80 องศา

ใช้ทั้งทีรอง และ พัดลมเป่า

ของท่านร้อนขนาดนี้ป่าว

GubA
11th June 2015, 16:11
โน้ตบุคผมเวลาเล่น GTA V ร้อนประมาณ 70 - 80 องศา

ใช้ทั้งทีรอง และ พัดลมเป่า

ของท่านร้อนขนาดนี้ป่าว

ตอนนี้ผมก็ทำแบบนั้นครับถึงจะไม่ได้ แค่อยากรู้วิธีทำให้ร้อนน้อยที่สุดเฉยๆครับ

NightStalker
12th June 2015, 16:22
ให้ร้านร์้อทำซิลิโคนใหม่ ทำความสะอาดพัดลมบริเวณชิปการ์ฟฟิกและCPUให้สะอาดเอาเศษฝุ่น ขน ขยะออกให้หมด

GubA
12th June 2015, 19:34
-ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ คงไม่มีวิธีตั้งค่าให้คอมร้อนไวหละมั้งครับ