PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Login line 2 id แต่ใช้เบอร์โทรศัพท์อันเดียวกัน

TAE_HIPPY
25th May 2015, 11:44
คือปกติผม Login ด้วย Email แล้วก็เบอร์โทรศัพท์ แต่พอใส่เบอร์โทรศัพท์มันบอกว่า เลขหมายผิด แจ้งไปที่ line ก็ไม่ตอบกลับมา แต่ผมไม่เคยลิงค์ด้วย Facebook เลยสักครั้ง ถ้าจะลิงค์ด้วย Facebook อันใหม่ตอนนี้เพื่อน สติกเกอร์จะหายไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

littlefox
25th May 2015, 11:59
ไม่ต้องลงทะเบียนเบอร์โทรศัพท์ก็ใช้ Line ได้ตามปรกตินี่นา

mang123
25th May 2015, 12:06
ได้ครับผม login โดยคอม 2 เครื่อง โทรสับ 1 เครื่องก็ยังได้ครับ

TAE_HIPPY
25th May 2015, 12:19
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แต่ผมไดสมัครทั้ง Email และ เบอร์มันเลยอะครับทั้งสองเครื่องครับ คืออยากรู้อีกอย่างว่ามันใช้เบอร์เดียวกันได้ไหมครับของทั้ง 2 ID แต่ก่อนใช้คนละเบอร์อะครับ อีกเบอร์หนึ่งมันบอกว่าหมายเลขโทรศัพท์ผิด ซึ่งผมก็แจ้งไปแล้วทาง Line ไม่ตอบกลับมาเลยเป็นวันแล้ว และเพื่อนมันบอกว่าได้แต่ลืมวิธีและเพื่อนมันบอกว่า Sync ข้อมูลอะไรซะอย่างแล้ว ชื่อเพื่อน สติกเกอร์ มันจะไม่หายเพราะมันจะผูกติดกับอีเมล์ถ้าอีเมล์ได้ยืนยันสมัครไปแล้ว แต่สิ่งที่ผมกลัวคือผมสมัครเบอร์ไปด้วยนะครับ เลยกลัวจึงขอความคิดเห็นทุกคนถ้ามีวิธีช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

TAE_HIPPY
25th May 2015, 14:29
ผมได้สมัครทาง Email ใน Line เรียบร้อยแล้ว แต่ผมไม่เคยสมัคร Facebook ลงใน Line เลยครับ ถ้าเอา ID facebook ลิงค์มาสมัครโดยไม่เคยเชื่อมเข้ากับไลน์เลย เพื่อนจะหายไหมครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ [กลัวเพื่อน สติกเกอร์หายครับ เกมส์ก็เล่นไปไกล] พอดีพึ่งนึกวิธีนี้ได้แต่ไม่มั่นใจครับ เลยขอความคิดเห็นจากทุกคนครับ