PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับเรื่องลงวินโดว์

donal
26th May 2015, 19:34
พอดีีเครื่องติดไวรัส อ่ะครับ เลยจะลงวินโดว์ใหม่ ผมอยากรู้ว่าจำเป็นต้อง ฟอร์แมททั้ง 2 ไดร์เลยไหม เพราะผมอยากให้ไวรัสมันหมดๆไป
แต่ทีนี้มีบางไฟล์ที่ผมอยากเก็บไว้ครับ แล้วมันขนาดประมาณ 30 GB ได้อยู่ในไดร์ D เลยไม่รู้จะเอาเก็บไว้ไหนเพราะ HDD ผมมีลูกเดียว
แฟดไดร์ก็ไม่มี ผมเลยกะว่าก่อนลงวินโดว์จะย้ายไฟล์นี้ไปไว้ไดร์ C เสร็จแล้วก็ ฟอร์แมทไดร์ D แล้วก็ย้ายไฟล์นี้
กลับมาเก็บดองไว้ในไดร์ D อีกที แล้วค่อยฟอร์แมทไดร์ C อีกทีตอนกำลังลงวินโดว์มันทำได้ไหมครับ งงไหม 5555

jo2014
27th May 2015, 00:55
ทำได้ครับ แต่บอกโดนไวรัส ย้ายไปมาคงติดกันยุ่ง ......แต่ลงได้เอง ก็ลองๆดูครับ

manglove
27th May 2015, 00:58
ไดร์ c นี้ยังไงก็ต้องลบอยู่แล้วครับ ย้ายไปก็ต้องลบจะย้ายไปทำไมครับ ก็ไว้ที่เดิมและครับถ้าไวรัสไม่แรงมากลบไดร์ c แล้วก็ไปสแกนเอาครับตอนลงเสร็จ

ถ้าแรงจริงยังไงก็ต้องลบหมดครับ