PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเรื่องInternet ไม่เสถียรหน่อยครับ

nanatsukung
3rd October 2011, 13:13
ตอนนี้ผมใช้เร้าเตอร์หนึ่งตัวโยงสี่เครื่อง +กับตัวaccesspoint(เรียกนี้เปล่าผมไม่แน่ใจนะ)ที่เพิ่มไวเลสน่ะครับ แล้วจากตัวไวเลสก็โยงเข้าคอมอีกตัว อินเตอร์เน็ตของ Ture ครับ

ปัญหาก็คือ เล่นอินเตอร์เน็ตบางทีก็ช้าบางทีก็เร็ว เล่นเกม เล่นไปได้ซักพักก็หลุด(พวกเกมแนว shooting น่ะครับ)
พอผมไปเช็ค Ping บางทีก็ประมาน 30 บางทีก็ขึ้นเป็น100 และบางทีก็ request timed out

ก่อนที่จะเป็นอาการนี้ อินเตอร์เน็ตผมชอบต่อไม่ติด แต่พอติดก็ติดได้ยาวเลย เล่นได้นานมากจนพอปิดเครื่องแล้วกลับมาเปิดใหม่จะเป็นอีก
จนมีอยู่วันหนึ่ง อินเตอร์เน็ตผมเข้าไม่ได้เลย ผมก็เลยเรียกช่างมาดูเขาบอกว่าเร้าเตอร์ผมเจ๊ง พอผมซื้อมาใหม่ก็เป็นอาการแบบนี้ล่ะครับ

ผมเรียกช่างมาดูอีกรอบ เขาก็บอกว่า เขาลองเอาสายแลนออกหมด แล้วต่อแค่สายเดียวเข้าเครื่องของเขาอินเตอร์เน็ตเล่นได้ปกติดี ความเร็วใช้ได้ Pingปกติ
แต่พอผมกลับมาต่ออีกทีมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม หรือเป็นเพราะผมต่อคอมเยอะไปรึเปล่าครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับทุกๆคน :yes

Edit: ไม่มีใครรู้เลยหรือนี่ หรือผมพิมพ์รายละเอียดไม่ครบอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ