PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกสายเรียนทีครับ

Temza11
30th May 2015, 21:06
อ่าผมขอขึ้นเรื่องเลยนะครับ ระหว่าง mobile develop กับ web develop อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ สำหรับตลาด (ผมเอามั่นคงเป็นหลักอะครับไม่ตามเทรน) ตอนนี้ภาษาที่ผมเขียนได้คือ java ผมอยากขอคำแนะนำ อะครับ ว่า ควรเลือกที่จะไปสายไหน ในตอนแรกนี้ ไม่เอาคำตอบเอาทีชอบนะครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุณครับ

sassayaguy
31st May 2015, 21:28
คือเราว่ามันค่อนข้างต่างกันเลยนะ ถ้าเป็น ลูกจ้าง ก็เรียน web ไป แต่ถ้า อยากทำเองก็ app ไป อยู่ที่เราแหละ
ถ้าเรามีความคิดดีสร้างสรร หาสิ่งที่คนชอบได้ app รุ่งกว่า ได้เงินเยอะกว่ามาก แต่ถ้าอยาก อยู่เรื่อยๆ หารับเป็นงานๆ หรือ งานประจำ ก็แนะนำให้เรียน web ครับ

kira002
31st May 2015, 23:22
web ดีกว่าครับ

app ไปต่อยอดได้ ถ้าได้ web อยากทำอะไรต่อไม่ได้เป็นเรื่องยาก

ปล. ผมเป็น Java Develop แนะนำเลย web หางานง่ายกว่า