PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จอชอบดับบ่อยครับ

Namies123
5th June 2015, 10:10
คือจริงๆก็ไม่บ่อยมากแต่ก็เป็นบางครั้งอาการมันจะเป็นแบบเปิดเครื่องมาแล้วจอดำ วิธีแก้ปกติของผมคือ สลับสายไปเสียบออนบอร์ด

แล้วจอก็มาจากนั้นปิดเครื่องแล้วถอดการ์ดจอมาขัดยางลบใหม่ ขัดเสร็จก็เสียบเข้าไปแบบเดิม แต่ยังไม่สลับสาย สายยังเสียบออนบอร์ดอยู่

พอเปิดเครื่องปั๊บจอก็ดำเหมือนเดิม แต่ผมจะสลับไปสายไปเสียบการ์ดจอ แล้วภาพก็ขึ้นตามปกติ

ทีนี้อยากจะสอบถามว่า ไอ้ปัญหาแบบนี้ และวิธีการแก้แบบนี้ ส่วนใหญ่มันเกิดจากอะไรเหรอครับ