PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาวิน8.1ครับช่วยหน่อย

zeedalone
5th June 2015, 14:25
คือใช้มาสักพัก อยู่ๆปิดเครื่องไปเปิดใหม่มาไดว์กาดจอหายไปครับ โน็ตบุคผมมีกาด2ตัวอินเทลกับamd แต่ผมลงตัวเดียวเพราะซปของamdไหมไปแล้ว แต่วันดีคืนดีนะครับมันดันมีไดว์เวอร์ของamdมาจากไหนไม่รู้ครับ พอจะลบมันออก(ลบออกเพราะมีมันอยู่จอฟ้า ก็อย่างว่าซิปไหม)พอลบออกแล้วไดว์อินเทลหาย (สาา....)

รบกวนทีครับ

jo2014
5th June 2015, 15:42
อ่านแล้วงงๆหน่อยนะครับ 8.1 ลบไดเวอร์ใดๆไปหรือลงแล้วขาดไดเวอร์ตรงไหน ต่อเน็ต เดี่ยวมันก็จัดการดูดมาลงให้เสร็จ โดยอัตโนมัติ
ลองไปปิดการใช้งานของมันดูครับ

zeedalone
5th June 2015, 15:46
อ่านแล้วงงๆหน่อยนะครับ 8.1 ลบไดเวอร์ใดๆไปหรือลงแล้วขาดไดเวอร์ตรงไหน ต่อเน็ต เดี่ยวมันก็จัดการดูดมาลงให้เสร็จ โดยอัตโนมัติ
ลองไปปิดการใช้งานของมันดูครับ

วิธีที่ว่าปิดยังๆงหรอครับ

jo2014
5th June 2015, 17:39
วิธีที่ว่าปิดยังๆงหรอครับ

คลิกขวา my com /manage/Device Manager/Display adapters/
คลิกขวาที่ vga ที่จะเลิกใช้ เลือกให้เป็น Disable
ลองๆดูครับเผื่อจะหาย ...

zeedalone
5th June 2015, 18:57
ปล่อยทิ้งไว้นานๆมันมักจะขึ้นจอดำและค้างตลอดเลย ผมละเซ็งไม่น่าเปลี่ยนมาใช้เลยจริงๆ win7ดีกว่าตั้งเยอะ.