PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครยังซีรี่ย์แดนพิศวงได้รึป่าวครับ

CrazyDuck
5th June 2015, 19:43
เมื่อหลายปีที่แล้วมีใครยังซีรี่ย์แดนพิศวงได้รึป่าวครับ เป็นซีรี่ย์ของช่อง 3 จะมีฉายทุกๆวันหยุดนักขัตฤกษ์ เป็นซีรี่ย์ที่เป็นตอนๆแยกกันเรื่องไม่เกี่ยวกัน
เรื่องที่ฉายจะเกี่ยวกับเรื่องลึกลับ เหนือธรรมชาติ มีตอนหนึ่งที่ผมชอบมากคือตอนที่ชื่อว่า"อาทิตย์คลั่ง" เป็นเรื่องราวของเซลเซลล์แมนคนหนึ่งที่จริงจัง
กับการทำงานมาก ลูกน้องมาขอหยุดอาทิตย์เขาก็ไม่ให้หยุด ทำงานจนแทบไม่มีเวลาพัก จนวันหนึ่งเกิดเหตุการณ์ประหลาดอยู่ๆวันอาทิตย์ก็หายไป
เมื่อเขาไปถามใครก็มีแต่คนบอกว่า 1 สัปดาห์มี 6 วัน ไปดูในปฏิทินก็ไม่มีวันอาทิตย์อีกแล้ว วันอาทิตย์ได้หายไป จนเขาเริ่มที่จะทนไม่ไหวเพราะ
ทำงานหนักมาก เขาจึงครำครวญอย่างหนักและเริ่มเห็นความสำคัญของวันอาทิตย์ จนเมื่อเขาตื่นมาตอนเช้าอีกวันก็พบว่าวันอาทิตย์กลับมาแล้ว
เขาจึงพักพ่อนอย่างเต็มที่ และเมื่อเขาตอนนอนหลับและตื่นมาอีกครั้งก็พบว่ามีแต่วันอาทิตย์ไม่มีวันอื่นเลย
ตอนนี้เป็นตอนที่ผมชอบมากอยากจะกลับมาดูอีกครั้งแต่ก็หาไม่ได้ ใครยังจำรายการนี้ได้ก็มาคุยกันนะครับว่าชอบตอนไหน มาแชร์กัน

rockblood39
5th June 2015, 21:31
ชอบมากครับ ดีกว่าปัจจุบันมากมาย
ผมชอบตอนเดียวกับ จขกท.เลย มันดีมากอ่ะครับตอนนี้ กำลังจะตอบแบบนี้เลย 555555

aa12
6th June 2015, 00:19
จำได้แค่สองตอน ตอนที่จำได้ก็เป็นตอนเดียวกับ จขกท ด้วย
และมีอีกตอนที่จำได้ แต่จำชื่อตอนไม่ได้ เกี่ยวกับไข่มุกสีชมพู ที่มีคนไปเจอ แล้วมันสร้างความวุ่นวาย เพราะมีแต่คนอยากได้ คนที่เจอไข่มุกเลยขว้างกลับไปลงทะเล
อยากกลับไปดูอีกเลย แต่คงหาดูไม่ได้แล้ว

ONE OK ROCK
19th August 2015, 05:48
เป็น ซีรีย์ ฝรั่ง หรือ ป่าวคุ้นๆ แบบว่า เรื่องลึกลับแปลกๆ

แต่ไม่ใช่เรื่องผี ประมานเรื่องเร้นลับ น่าฉงน

แล้วเพลงไตเติ้ล เปิดตัวละคร จะ คล้ายๆคน ผิวปาก หรือป่าว??? มันนานมากแต่ผมรุ้สึกคุ้นๆดนตรีรายการน่ะ

ปล สัมผัสพิศวง ยังหาดูย้อนหลังได้อยุ่น่ะ youtube ก็มีให้ดูหลายตอนอยุ่ ช่วงปี 2552 จะฉายเฉพาะวันหยุด

ส่วนใหญ่ จะเป็น เรื่องเวรกรรม+เรื่องผี+ลึกลับ ผสมกัน

caka39
24th August 2015, 10:23
พูดถึง ซีรีย์แล้วก็อยากดูครับ