PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีจีบรุ่นน้องหน่อยครับ

Mekaku
7th June 2015, 12:17
ตามนั้นเลยครับ บอกชอบไปเเล้ว เเต่น้องเค้าตอบมาว่า ก็ไม่รู้สินะ น่ะครับ พอจะมีวิธีอะไรดีๆบ้างไหมครับ :sweat:bye

purinatjr
7th June 2015, 18:39
ก็ลองคุยไปเรื่อย ๆ ดูครับ
เค้าบอกแบบนี้ ผมว่ามีหวังครับ
สู้ ๆ

effkup01
7th June 2015, 19:18
เกาะด้วยได้ไหมครับ 5555

อยากจีบเหมือนกันๆ:heart:heart

Tonyghost
7th June 2015, 19:34
ต้องมีตังครับ

newnormal
7th June 2015, 20:00
เหมือน คห บนครับ ถ้ามีทุน อะไรๆก็จะง่ายและรวดเร็ว

แต่ถ้าแบบพื้นๆก็ คุยหยอดบ่อยๆ ทำตัวให้เค้ารู้สึกว่าคุณพึ่งพาได้ เทคแคร์เอาใจใส่ในเรื่องเล็กๆน้อยๆ ป.ล. ลองแอดเฟสผมมาคุยกันครับ เดี๋ยวบอกวิธีหมดเลย ^ ^ Newiize acoustic

zero0058
7th June 2015, 20:02
ความเข้าใจ ความเป็นผู้ใหญ่ของเรา ความอ่อนโยน การดูแล และคอยเป็นกำลังใจให้ เวลาเค้าเหนื่อย หรือเป็นทุกข์ อะครับ

Tingboye
7th June 2015, 20:38
ก็คุยตีสนิทน่ะครับ ตีสนิทขึ้นเรื่อยๆ เหมือนคุยหาเพื่อนใหม่นั่นและ
เช่น ถ้าคุณไปเข้าห้องน้ำ น้องเค้าถามว่าทำอะไร ก็ต้องบอกตรงๆอย่าไปอาย ไปขี้ก็บอกไปขี้ เพราะบอกแบบนี้มันจะตีสนิทได้ง่าย แต่ถ้าบอกว่าไปธุระ นิเข้าถึงยาก
เป็นคนแบบไหนก็ทำแบบนั้นไปเลย ถ้าไม่เป็นตัวเองจะยาก
คุยไปก็หยอดๆไปเล็กน้อย อย่าเยอะ เด่วจะเลี่ยน
เช่น
คุณ : พี่ทำงานก่อนนะ
น้อง : ไม่เชื่อหรอก เล่นเกมรึป่าววว
คุณ : พี่โกหกใครไม่เป็นนะคับ :DD
ทำนองนี้ไป
เวลาเจอหน้าน้องเค้าที่โรงเรียน ก็ทักทาย ยิ้มให้ พาไปซื้อน้ำหวานๆกิน (แต่ต้องเสมอต้น เสมอปลายด้วย)

givemelove
7th June 2015, 20:45
อย่าเพิ่งบอกชอบครับต้องตีสนิทให้ดีที่สุดดูเชิงด้วยเพราะผมก็เคยจีบแต่เลิกไปแล้ว ก็มีอะไรก็ลองๆช่วยเหลือกันพยายามทำให้ใกล้กันที่สุดไม่ควรเลี้ยงไอติมในเมื่อเขาไม่อยาก และอย่าทำตัวเสี่ยเขาจะหาว่าขี้อวด มีการบ้านก็ช่วยๆกันสอนๆทำๆ ไปไหนๆเห็นก็ช่วยกันถือของด้วย ไปส่งบ้านถ้ามีรถ ถ้าไม่มีก็ไปยืนคุยเป็นเพื่อนจนกว่ารถจะมารับ เวลาเรียนลองถามดูขาดอะไรรึป่าวจะได้เอามาให้เช่นอุปกรณ์กีฬาที่เขาต้องเรียนพละถ้าเธอไม่มี และก็อย่าเจาะแจ๊ะเกินไปเขาอาจจะรำคาญได้ คอยสืบให้ดีที่สุด แล้วเธอจะตกหลุมรัก

482566789
7th June 2015, 20:56
ต้อง บอก เจตนารมณ์ ตั้งเเต่คุยเลยครับ ไม่งั้น "เป็นพี่น้องกันดีกว่านะค๊ะ"

Mekaku
7th June 2015, 21:27
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นมากนะครับ ไว้พรุ่งนี้ลองทำดูครับ :party:thank

Windtalkers
7th June 2015, 21:53
ค่อยๆทำดีกับเขาไปเรื่อยๆอย่างทีหลายๆคนบอกน่ะแหละครับ ถึงที่สุดแล้วขอให้สมหวังนะครับ :cool:

ปล.จีบหญิงไม่มีเทคนิคหรือสมการตายตัวนะครับ
ผมว่าอยู่ที่คนมากกว่าบางครั้งเหมือนเจ้าชายสุดท้ายเขาไม่เอาก็มีนะเออ :sweat

bassurachar
7th June 2015, 22:14
เอาง่ายๆ ก็จริงจัง+จริงใจเค้าน้องเค้า เทคแคร์เค้า ดูว่าเค้าชอบอะไร สนิทกันให้มาก (คงรู้วิธี)

ถ้าจะเอาง่ายๆกว่า นั้น เพียงแค่คุณ หน้าตาดี(มาก) รวย คุณก็ได้ใจไป 50% Up แล้วละครับ

operative
12th June 2015, 07:25
ความรักไม่มีขั้นตอนวิธีการครับ ปล่อยให้เป็นธรรมชาติ ถ้าคุยแล้วต่างฝ่ายต่างใช่ เดี๋ยวก็เป็นแฟนกันเอง แหละครับ

USED_JKG
28th June 2015, 23:16
ผมถนัดจีบสาวยุค 90 มากกว่า ยุค 20 อีกอะ