PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับคอมเพี้ยน รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Zean_Neo
7th June 2015, 17:01
เมื่อหลายวันมานี้ครับคอมผมมีอาการผิดปกติ อาการที่ผมสังเกตุได้คือ
1 . พับจอไม่ได้
2 . เวลาเล่น Facebook กดดูภาพของเพื่อน ปิดภาพไม่ได้
3 . กดดูภาพผ่าน Windows photo viwer มันจะเปลี่ยนภาพรัวเลย
4 . กดคีย์ Start ในคีย์บอร์ดไม่ได้
5 . ส่วนตัวผมใช้งาน Garena ผมไม่สามารถยุบ หรือ ปิด Garena ได้
ผมลง windows ใหม่หลายรอบแล้วก็ไม่หาย ฟอแมตไดร์หมดแล้วก็ไม่หาย
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ ขอบคุณ

tpcontrol
7th June 2015, 17:31
Key Board ช๊อตเปล่าครับ ลองถอดสายออกแล้วเปิดโปรแกรม On-Sceen keyboard ของวินโดวดูครับ

Zean_Neo
7th June 2015, 17:47
Key Board ช๊อตเปล่าครับ ลองถอดสายออกแล้วเปิดโปรแกรม On-Sceen keyboard ของวินโดวดูครับ

ขอบพระคุณมากคับ เย้ๆ

manglove
7th June 2015, 17:49

ใช่ๆลองหา เมาล์ คีบอร์ด ของอันอื่นมาเสียบดูก่อนครับ ยืมใครลองดูครับ