PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Criminal Mastermind พร้อมข้อสงสัย

ghost th
8th June 2015, 00:43
1.Hiest เเรกเราต้องทํายังไงครับในเมื่อมันมี Player 2 คน
2.ห้ามตายนี่หมายถึงว่าถ้าตายในระหว่าง Setup นี่ห้าม Quick Restart เลยรึปล่าวครับ ให้ออกอย่างเดียว เเล้วถ้าออกเเล้วทํา setup ใหม่นี่จะนับไหมครับ
3.Fail ได้ไหมครับเเบบผู้เล่นไม่ตายเเต่ Object Fail ประมาณนี้ครับ
4.มี Trick ดีๆในการทําไหมครับ
เเล้วก็พอดีผมเพิ่งทํา hiest ทุก hiest ครบ(เเต่ผมไม่ใช่ host)
ถ้าผมทํา Prison Break เสร็จผมสามารถเริ่มเล่นตั้งเเต่ Fleeca job ได้เลยใช่ไหมครับ

SoNy009
8th June 2015, 01:18
1.ก็ทำแยกไงครับ มี 4 คน ABCD ก็เป็น AB กับ CD แยกไปทำกันก่อน แล้วค่อยมารวมกันเป็น ABCD
2.ห้ามตายหมดเลย แต่ถ้าทำเฟลได้ ล้มเหลวได้ เครื่องบินพังได้ เพื่อนจะหลุดได้ รีตาดได้ แค่อย่างเดียวคืออย่าตาย ถ้าตาย เริ่มใหม่แต่แรกสุดที่ทำ 2 คนครับ
3.ได้ครับอย่างที่บอกตามข้อ 2
4.ทริคคือ ซื้อเกาะไปเยอะๆครับ แล้วใส่ชุด Combat อะไรซักอย่างจำไม่ได้ หาซื้อที่ร้านเสื้อผ้า มันจะเป็นชุดที่มีผลเฉพาะภารกิจ H
เน้นรถคุรุมะไปด้วยครับ ช่วยได้เยอะหลายภารกิจ เล่นแบบใจเย็นๆครับ เป็นทีม แบ่งหน้าที่กันดีๆ หามุมหลบดีๆ

สามารถเริ่มเล่นตั้งเเต่ Fleeca job ได้ครับ แต่ควรโทรหา เลสเตอร์ แล้วยกเลิกภารกิจเก่าก่อนครับ

ghost th
8th June 2015, 01:27
1.ก็ทำแยกไงครับ มี 4 คน ABCD ก็เป็น AB กับ CD แยกไปทำกันก่อน แล้วค่อยมารวมกันเป็น ABCD
2.ห้ามตายหมดเลย แต่ถ้าทำเฟลได้ ล้มเหลวได้ เครื่องบินพังได้ เพื่อนจะหลุดได้ รีตาดได้ แค่อย่างเดียวคืออย่าตาย ถ้าตาย เริ่มใหม่แต่แรกสุดที่ทำ 2 คนครับ
3.ได้ครับอย่างที่บอกตามข้อ 2
4.ทริคคือ ซื้อเกาะไปเยอะๆครับ แล้วใส่ชุด Combat อะไรซักอย่างจำไม่ได้ หาซื้อที่ร้านเสื้อผ้า มันจะเป็นชุดที่มีผลเฉพาะภารกิจ H
เน้นรถคุรุมะไปด้วยครับ ช่วยได้เยอะหลายภารกิจ เล่นแบบใจเย็นๆครับ เป็นทีม แบ่งหน้าที่กันดีๆ หามุมหลบดีๆ

สามารถเริ่มเล่นตั้งเเต่ Fleeca job ได้ครับ แต่ควรโทรหา เลสเตอร์ แล้วยกเลิกภารกิจเก่าก่อนครับ
ถ้าจะยกเลิกภารกิจเก่านี่ทําไงครับ
เเล้วตัวภารกิจเเรกคือเล่นเเยกกันไปก่อนใช่มั้ยครับเป็นคู่ๆ เเล้วมารวมทีมตอน H2 ใช่มั้ยครับเเล้วจําเป็นไหมครับที่อีก2 คน(ทีม2 ด่าน fleeca job ต้องห้ามตายเหมือนกัน). เเล้วก่อนรวมทีมตอน H2 มันจะยังนับเป็น 3/28 ใน award อยู่ใช่ไหมครับ
ถ้าจะให้ดีผมรบกวนอธิบายให้ละเอียดนิดนึงได้ไหมครับคือผมอยากทํามากไม่อยากเติมเงินเกมครับ

SoNy009
8th June 2015, 10:55
ยกเลิกโทรหาเลสเตอร์ครับ จะมีคำสั่งเขียนว่ายกเลิกภารกิจ H
ภารกิจแรกก็แยกกันไปก่อนครับเป็นคู่ ค่อยมารวม ห้ามตายเหมือนกันครับจำเป็น มันจะนับเป็น 3 เลยครับ
ลองทำดูครับไม่เสียหาย ถ้ามันไม่ขึ้นก็เริ่มทำใหม่

ผมเคย 1 ครั้ง ลืมยกเลิกภารกิจเก่า ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุนี้รึเปล่า พอไปทำรวม 4 คน ค่าของผมกลายเป็น 0 เฉย
เลยต้องมายกเลิกแล้วลองทำใหม่

ghost th
8th June 2015, 22:32
ตอนโทรต้องอยู่ในห้อง hiest(ห้องวางเเผน) ไหมครับ
เเล้วผมทํา setup เหลืออันนึงยังยกเลิกได้ไหมครับ