PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรักคือ...

zBlueEyez
8th June 2015, 09:30
ผมตามจีบผู้หญิงคนหนึ่ง เป็นเวลา 5 ปี (ไม่รู้ว่าผมบ้าหรือโง่) ทั้งที่เขาไม่มีใจให้ผม สักนิด เย็นชามาตลอด
ผมไปบ้านเขาบ่อยๆ จนครอบครัวเขายอมรับ แต่เขาไม่เคยที่จะยอมรับผมเลย...ในขณะที่ผมพยายามทำลายกำแพงที่ขวางกั้นอยู่ เขาก็สร้างกำแพงขึ้นมากั้นขวางเรื่อยๆ
จนวันหนึ่งผมได้รู้ว่าเขาคบอยู่กับอีกคน(ทังๆที่คนๆนั้นมาทีหลังผม) จนทำให้ผมเข้าใจและเสียใจว่าทำไมเขาไม่บอกเราสักคำ....แต่นั้นก็ไม่ทำให้ผมยอมแพ้ ผมจึงเฝ้ารออยู่อย่างเงียบๆ
รอวันที่เขาเลิกกัน(อาจจะฟังดูเป็นตัวร้ายนิดๆ) จนวันหนึ่งเขาก็เลิกกัน....ผมจึงอาสา เป็นยาสมานแผลใจจนวันหนึ่งเขาก็ดีขึ้น ผมก็เลยตัดสินใจจะบอกความในใจว่า
ยังยืนยันคำเดิมว่าคิดยังไงกับเขา ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้......แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือความเย็นชาและเฉยชา จนวันหนึ่งก็รู้ว่า เขามีใครอีกคนอยู่แล้ว.....(มันคงไม่มีที่ให้สำหรับเรามั่ง)
ที่ผมเสียใจที่สุดคือเขาไม่ยอมบอก ไม่ยอมพูดอะไร ไม่เเสดงความรู้สึกอะไร ปล่อยให้รู้เอง...
ผมจึงตัดสินใจไปจากชีวิตพวกเขาโดยการหายไปเงียบๆ..(ทั้งจากโซเชียลและชีวิตจริง)
ตลอดเวลาผมทำดีกับเขา ครอบครัวเขา แต่ผมไม่แค้นหรือโกธรอะไรเขาหรอกเพราะผมคิดว่า แค่เขามีความสุข มันก็ดีแล้ว....

**ถูกต้องหรือจะสู้ถูกใจ**(คำๆนี้คงจะอธิบายได้ดี)

*ผมทำแบบนี้มันดีแล้วรึเปล่า...(เขาไม่รู้หรอกว่าผมหายไปเพราะอะไรและเขาคงไม่ใส่ใจ แต่ผมบอกแม่เขาแล้วว่าทำไมผมถึงต้องไปและแม่เขาก็เข้าใจ..)*

F.Syndome
8th June 2015, 10:04
ความรักมีทั้งที่สมหวัง และผิดหวังครับ การที่ฝ่ายหญิง เค้าไม่บอกมาต้องปล่อยให้ท่าน ตรัสรูเอง ก็คงเพราะกลัวท่านจะรับความจริงไม่ได้ (มังน่ะ) เพราะดูจากที่ท่านพิมพ์มา ท่านน่าจะเป็นคนทุ่มเทและเต็มที่ให้กลับความรัก จริง ๆ แล้วผมมองว่า การที่ท่านหลีกออกมา ไม่ได้แปลว่าท่านอกหักน่ะ แต่มันคือการเริ่มต้นใหม่ของรักครั้งใหม่ครับ หาคนที่เค้ารักเราดีกว่าน่ะท่าน อย่าท้อ และสู้ต้องไปน่ะครับ เป็นกำลังใจให้++

zBlueEyez
8th June 2015, 10:11
ขอบคุณครับ ^^ (ผมหนะเป็นคนชอบให้พูดตรงๆนะ คือผมชอบอะไรที่เป็นความจริง ไม่ใช่ความฝัน ถึงจะเจ็บจะเสียใจ แต่นั้นมันก็คือความจริง ดีกว่ามโนอย่างโน้นอย่างนี้ แต่สุดท้ายมันก็แค่ความฝัน..)

kira002
8th June 2015, 10:17
รักไม่ใช่ รางวัลตอบแทนความดี

คุณทำให้ตายคนมันไม่รัก ยังไงก็ไม่รักหลอก

ถ้าทำแล้วสบายใจก็ ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

แต่ถ้า ผู้หญิงเค้ารำคาญหรอป่าว อันนี้ไม่รู้

Zaraki Kempaji
8th June 2015, 10:19
รักแท้ แพ้ไม่รักครับ

เก็บหัวใจไว้ให้คนที่รักเราดีกว่า คนที่ทุ่มเทกับความรักแบบคุณผมเชื่อว่ามีอาจจะคนคอยแอบมีใจให้อยู่ห่างๆ ก็เป็นได้ ลองมองรอบๆตัวดูครับ

zBlueEyez
8th June 2015, 10:26
รักแท้ แพ้ไม่รักครับ

เก็บหัวใจไว้ให้คนที่รักเราดีกว่า คนที่ทุ่มเทกับความรักแบบคุณผมเชื่อว่ามีอาจจะคนคอยแอบมีใจให้อยู่ห่างๆ ก็เป็นได้ ลองมองรอบๆตัวดูครับ

เคยมีครับ...และผมก็เจ็บสาหัสเพราะเธอคนนี้...

zBlueEyez
8th June 2015, 10:28
รักไม่ใช่ รางวัลตอบแทนความดี

คุณทำให้ตายคนมันไม่รัก ยังไงก็ไม่รักหลอก

ถ้าทำแล้วสบายใจก็ ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

แต่ถ้า ผู้หญิงเค้ารำคาญหรอป่าว อันนี้ไม่รู้

ไม่รู้สิครับ เขาไม่เคยพูดไม่เคยบอกอะไร...แต่ผมก็ลองถามแม่เขาดูว่าในสายตาเขาผมเป็นแบบไหน "เขาก็ตอบว่าก็ดี ดีมากเลยแหละ" แต่ทำไมผมถึง.....

kira002
8th June 2015, 10:41
ไม่รู้สิครับ เขาไม่เคยพูดไม่เคยบอกอะไร...แต่ผมก็ลองถามแม่เขาดูว่าในสายตาเขาผมเป็นแบบไหน "เขาก็ตอบว่าก็ดี ดีมากเลยแหละ" แต่ทำไมผมถึง.....

ผู้หญิงถ้าจะรักเค้ารัก เค้าแพ้ใจตั้งแต่ 2 3 ปีแล้ว

นี้ 5 ปีนิ นานไปละ แล้วเค้ายังไม่สนใจกะ ปล่อยไปเถอะ

รักกันก็ใช่ว่าจะได้อยู่ด้วยกัน เสมอไป

เหลือไว้ แต่ความรู้สึกที่ดีส่งให้พอละ

เดินออกมา ตาเปิดให้กว้าง หาสิ่งใหม่ให้ชีวิคเถอะ

DkTaP82
8th June 2015, 10:42
https://www.youtube.com/watch?v=PU1j0Q8TIko

zBlueEyez
8th June 2015, 10:48
ผู้หญิงถ้าจะรักเค้ารัก เค้าแพ้ใจตั้งแต่ 2 3 ปีแล้ว

นี้ 5 ปีนิ นานไปละ แล้วเค้ายังไม่สนใจกะ ปล่อยไปเถอะ

รักกันก็ใช่ว่าจะได้อยู่ด้วยกัน เสมอไป

เหลือไว้ แต่ความรู้สึกที่ดีส่งให้พอละ

เดินออกมา ตาเปิดให้กว้าง หาสิ่งใหม่ให้ชีวิคเถอะ

คงจะอย่างงั้นแหละครับ....น่าจะคิดแบบนี้ได้ตั้งนานแล้ว แต่ก็ยัง....

aeker
8th June 2015, 11:24
นับถือเลยครับ ทำได้ยังไง มีใจให้กับผู้หญิงที่ไม่ได้เป็นแฟนมาตั้งห้าปี
ผมทำไม่ได้ แค่รู้ว่าเค้ามีใจให้คนอื่น ผมก็ทิ้งละ
จวบจนถึงตอนนี้ ก็ไม่รู้ว่าทิ้งไปแล้วกี่คน แต่ผมไม่ใช่เพลบอยนะ แค่ใจแข็ง
แต่พอมานึกย้อนอีกที สิ่งที่ผมรู้สึกขาดไป คือรักแท้ที่มอบให้กับคนอื่น
ผมอาจจะได้รับจากผู้หญิงคนปัจจุบันที่คบอยู่ แต่ตัวเองรู้สึกก็ชืดชาไปแล้วครับ
ถือว่าจขกทยังโชคดี ที่มีความรู้สึกนั้นอยู่
ผมไม่ขอบังอาจแนะนำให้จขกทเลือกอะไรนะ เพราะชีวิตของเรา เรากำหนดเอง
ว่าจะจมปลักกับคนที่เค้าไม่เห็นค่า หรือหาคนอื่นที่ดีกว่า

สู้เขาครับจขกท:declare

zBlueEyez
8th June 2015, 11:30
นับถือเลยครับ ทำได้ยังไง มีใจให้กับผู้หญิงที่ไม่ได้เป็นแฟนมาตั้งห้าปี
ผมทำไม่ได้ แค่รู้ว่าเค้ามีใจให้คนอื่น ผมก็ทิ้งละ
จวบจนถึงตอนนี้ ก็ไม่รู้ว่าทิ้งไปแล้วกี่คน แต่ผมไม่ใช่เพลบอยนะ แค่ใจแข็ง
แต่พอมานึกย้อนอีกที สิ่งที่ผมรู้สึกขาดไป คือรักแท้ที่มอบให้กับคนอื่น
ผมอาจจะได้รับจากผู้หญิงคนปัจจุบันที่คบอยู่ แต่ตัวเองรู้สึกก็ชืดชาไปแล้วครับ
ถือว่าจขกทยังโชคดี ที่มีความรู้สึกนั้นอยู่
ผมไม่ขอบังอาจแนะนำให้จขกทเลือกอะไรนะ เพราะชีวิตของเรา เรากำหนดเอง
ว่าจะจมปลักกับคนที่เค้าไม่เห็นค่า หรือหาคนอื่นที่ดีกว่า

สู้เขาครับจขกท:declare

ที่ผมยังทนอยู่ได้เพราะคำๆเดียว "รัก" ถ้าเขามีความสุข ผมยอมที่จะเจ็บ // รักของผมคือการเสียสละ...

KooBABA
8th June 2015, 11:38
เข้าฉาย วันที่เท่าไร ครับ

zBlueEyez
8th June 2015, 11:40
เข้าฉาย วันที่เท่าไร ครับ

ฮ่า.. ไม่ได้ฉาย หรอกครับ อาจจะฟังดูไม่น่าเชื่อ แต่นี้คือเรื่องจริง ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ แค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ความรักว่าแบบนี้ก็ยังมีอยู่

Zaraki Kempaji
8th June 2015, 16:07
เคยมีครับ...และผมก็เจ็บสาหัสเพราะเธอคนนี้...

หืม??? ถ้าเขารักคุณ เขาคงไม่ปล่อยให้คุณรอมา 4-5 ปีหรอกครับ

zBlueEyez
8th June 2015, 16:36
หืม??? ถ้าเขารักคุณ เขาคงไม่ปล่อยให้คุณรอมา 4-5 ปีหรอกครับ

ผมไม่รู้หรอกคำว่าเขาคิดยังไงกับผม...ผมเคยนะ เคยลองเปิดใจให้คนอื่นเข้ามาดู ตอนนั้นเป็นช่วงที่ผมถอยห่างออกมาเพราะตอนนั้นเธอมีแฟนแล้ว
และผมก็ต้องมาเสียใจกับผู้หญิงอีกคน เธอคนนี้ทำให้ผมรู้จักคำว่า "หมาหัวเน่า" เลยครับ
*คนหนึ่ง ไม่เคยแสดงความรู้สึกกับเราว่าคิดยังไง แต่ทุกครั้งที่อยู่ด้วยกันได้มองหน้าเธอมันทำให้รู้สึกว่าเธอคนนี้แหละคือส่วนหนึ่งของชีวิตที่ตามหาผมมีความสุขที่ได้เจอเธอ
*อีกคนหนึ่ง แสดงความรู้สึกต่อผม ว่าคิดกับเขายังไง หลอกให้เรารัก แล้วก็ถีบหัวส่งทีหลัง (เพราะเธอมีแฟนอยู่) แล้วจะมายุ่งกับผมทำไมก็ไม่รู้(สงสัยคงเหงาที่ห่างแฟนหรือทะเลาะกับแฟนพอคืนดีกันก็คงถีบหัวส่ง)

ไม่ว่าคนไหน มันก็เจ็บด้วยกันทั้งคู่ แต่มันคงเจ็บคนละแบบ มั่งครับ

Windtalkers
11th June 2015, 20:42
เหตุการณ์แบบเดียวกับผมเลยครับ แต่ของผมผู้หญิงเขาบอกผมว่า "มันไม่ใช่" ผมเลยถามว่าเคยมีใจให้มั้ย

เขาก็ตอบว่า "ไม่ ไม่เคย" การที่พยายามทำให้ใครสักคนรักเรายากนะครับ เพราะใช้ทั้งเวลา+เงิน ซึ่งมันนาน

ซึ่งปัจจุบันเธอก็มีแฟนแล้วเหมือนกัน ผมก็ได้แค่รักเขาแบบห่างๆ คอยช่วยอย่างนี้ไปเรื่อยๆตอนที่เขาลำบากแค่นั้นครับ ฟังดูพระเอกนะแต่เจ็บครับ

เพราะผู้ชายที่เขารักไม่ใช่ "ตัวเรา" นั้นเอง ที่ผมจะบอกจริงๆคือ

ถ้าคนมันจะรักมันรักเองครับ ไม่ต้องพยายามอะไรเลย ความรู้สึกของเราถ้ามันรู้สึกไปแล้วมันเปลี่ยนยากครับ

ตั้งแต่วินาทีแรกที่เราคุยกับผู้หญิงเขาก็จะจัดกลุ่มทันทีเลยครับว่า คนนี้เป็นเพื่อน คนนี้แฟน คนนี้ดูๆไปก่อน

สู้ๆนะครับ หัวอกเดียวกัน :sweat

Mcarmy
11th June 2015, 20:57
หาแฟนใหม่ละกัน

hungungs
11th June 2015, 21:23
สั้นๆนะครับ ถ้าอยากจะได้ความรักไปหาคนที่รักเรา

L4ST7T4ND
11th June 2015, 21:40
ไฟท่วมใจไม่เคยได้มอดดับเธอยังเฝ้ารอ

zBlueEyez
12th June 2015, 11:18
ขอบคุณ ทุกท่านๆที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นและให้กำลังใจนะครับ ก็ หยั่งว่าแหละครับ
ความรักเรากำหนดมันไม่ได้หรอกไปบังคับใครก็ไม่ได้ด้วย คงสุดแท้แต่พรมลิขิตแหละนะ

Nutsu
12th June 2015, 12:15
ขอสักคืนเลยครับ แล้วจะติดใจ ขำๆคลายเครียด จขกท.

USED_JKG
28th June 2015, 23:22
ได้มาก็เป็นภาระปล่าวๆ ผู้หญิงแบบนี้ เลิกมาได้นับว่าโชคดีแต่ถ้าได้มานับว่าโง่มากเลย โดนสวมเขาตลอด