PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบายเรื่องแฟนครับเครียดมากอยากให้ผญเข้ามาตอบ]

stang19612
8th June 2015, 20:08
เกริ่นก่อนเลยครับ ผมอายุ 17 ปีอยู่ ม.6 แฟนผมอายุเท่ากัน เราคบกันมา 11 เดือน เราเคยเปนเพื่อนสนิทกันมา5ปี ตลอดระยะเวลา11เดือนผมไม่ได้ห่างกับแฟนน่ะผมก็ไปหาเขาอยุเรื่อยๆฉลองครบรอบกับทุกเดือน

ปัญหาของผมคือว่าแฟนของผมเปนคนที่คิดมากมากๆเรื่องครับ ผมไม่แปลกใจน่ะครับถ้าผญจะคิดมากงี่เง่าหรือไร้สาระอะไร เพราะสิ่งเหล่านี้บอกว่าที่เขาเปนแบบนั่นเพราะเค้ารักเราใช้ไหมล่ะครับ แต่กรณีของแฟมผมเนี้ยผมไม่เข้าใจเลยว่ะทำไมเขาถึงยังต้องคิดมากอยู่

ผมเนี้ยเรียนอยู่ที่โรงเรียนตอนกลางวันผมก็ไปหาเขาน่ะครับ ตอนเย็นผมก็ไปหา ตกเย็นเวลาผมเล่นเกมผมก็จะคอยสลับหน้าจอไปคุยเฟสกับเขาตลอดเวลา เวลาผมไปไหนมาไหนผมก็บอกเขาตลอดแม้ว่าจะไม่นานไม่ถึง1-2นาทีไปห้องน้ำผมยังบอก

ที่นี้เรามีปัญหากันบ่อยมากครับ ปกติเวลาผมคุยกับเพื่อนเขาเนี้ยเพื่อนเขาเปนผญผมไม่ได้คิดอะไรเลยครับเขาถามมาตอบไปธรรมดา ผมยังไม่ได้คิดไรเลยเขามาหาว่าผมชอบเพื่อนเขาเขางี่เง่ามากครับพอมีปัญหาผมก็เลยอ่ะ งั้นไม่คุยกับเพื่อนผญและ ผมก็ไม่คุยเลยครับ เวลานั่งด้วยกันมี

เพื่อนผญอยู่ด้วยผมก็หันหนีหันเข้าหาแฟนปผมตลอด ที่นี้เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมไปเข้าห้องน้ำกับเพื่อนอ่ะผมก็เดินไปกับเขาด้วย ทีนี้ผมก็คุยไลน์กับรุ่นพี่ในเกมซึ่งเรากำลังเถียงกันอยู่ทีนี้มีจังหวะหนึ่งเข้าใจไหมครับบางทีเวลาเล่นมือถือแล้วจะพิมมันต้องยืนนิ่งหยุดแล้วก้มหน้าพิม

ทีนี้เนี้ยบังเอิญตอนผมหยุดพิมดันไปหยุดตรงที่เพื่อนแฟนผมยืนอยู่ แฟนผมตบหน้าผมเลยครับหาว่าทำไมผมต้องหยุดตรงนี้ด้วย ผมอธิบายไปเขาก็ไม่ฟังเลยครับ ผมมงงมากแบบอะไรว่ะผมก็อธิบายเขาก็ไม่ฟังแถมเขาบอกเลิกผมเลยเขาบอกว่าผมไม่ชัดเจนกับเค้าเลย ทั้งๆที่ตลอดมาผมก็คุย

หกับเขาตลอด อยุกับเขาแทบตลอดเวลา ผมเ่ล่นเกมผมยังสลับไปคุยกับเขาอยุกับเพื่อนผมก็หันหน้าคุยกับแฟน เวลาครบรอบเดือนผมก็พาแฟนไปเที่ยวซื้อของให้แฟนบ้าง(ถ้้ามีเงิน) บางเดือนผมก็พยายามเกบตังไม่กินข้าวบางมื้อเพื่อไว้ซื้อของให้แฟน แต่เขาก็หาว่าผมไม่ชัดเจน
เขาบอกว่าเวลาสวดมนต์เนี้ย สวดมนต์ตอนเช้าอ่ะครับหน้า รร. เขาบอกเขาไอดังๆทำไมผมยังไม่เหนสนใจเขาเลย ผมก็แบบก็สวดมนต์อยู่เสียงโรงเรียนดังขนาดนั่นผมจะได้ยินได้ไงอ่ะครับ เขาเหมือนจะคอยทดสอบตลอดว่าผมสนใจเขาไหม แต่ผมก็แบบคือผมกำลังทำอะไรสักอย่าง
อยุแล้วจะให้ผมแบบแยกประสาทขนาดนั่นผมหก็เหนือไปน่ะครับ บางทีเนี้ยผมเดินกับแฟนแล้วมันจะมีช่วงที่คนเดินผ่านมาไวๆผมก็แบบหันไปมอง บางทีไม่ใช่ผญเปนผชเขาก็โกดฟหาว่าทำไมต้องมองด้วยผมอธิบายไปเขาก็ไม่ฟังบอกว่าก็ไม่ต้องมองทำเพื่อเค้าได้ไหมล่ะผมนี่ติ๊บเลยครับ

ตอนนี้ผมไม่รุจะทำยัไงแล้วครับค้ือผมก็พยายามเพื่อเขาทำเพื่อเขามาตลอดแต่มันก็ไม่มากพอสำหรับเขาสักที เขาบอกว่า ผมก็เปนได้แค่แฟนเปนคนรู้ใจไม่ได้หรอก เขาทำยังกับผมไม่ใส่ใจเขาอะไรขนาดนั่น ผมสังเกตุแฟนชอบอะไรไม่ชอบอะไร เขาบอกว่าเวลาเขาเครียดเหนื่อยผม

ยังไม่รุเลยต้องให้บอกตลอด ผมก็งงตอนเขามีปัฯหาผมก็ถามน่ะครับ แต่บางทีเขาคุยเล่นกับเพื่อนอยุกับเพื่อนยิ้มขนาดนั่นผมจะรู้ได้ยังไงว่าเขามีปัญหารึป่าว ผมควรจะทำยังไงดีครับตอนนี้ยังไม่ได้คุยกันเลยเขาบอกเขาอยากเปนเพื่อน ผมก็เครียดผมไม่ได้อยากเลิกกับเขาแต่ผมไม่รุจะ

ทำยังไงกับเขาดีผมต้องปรับเปลี่ยนอะไรอีกหรือเขาต้องเปนฝ่ายเปลี่ยนบาง แต่เขาเปนคนหัวดื้อมากครับ ศักดิ์ศรีเขาสูง ผมควรจะทำยังไงผมไม่ชัดเจนเลยหรอมีอะไรครบรอบผมยังลงเฟสบอกรักไปเที่ยวลงรูปกับเขาเลยครับผมไม่เข้าใจจริงๆ

iPoweRx
30th June 2015, 00:20
เคยเป็นเหมือนกัน... แต่เราตัดสินใจเลิกกับเขาไปแล้ว.. ทั้งๆ ที่เราก็รักเขานะ แต่เราไม่อยากจะทนแล้ว
พอถึงจุดๆ นึงที่เราก็ไม่ฟังเขาแล้ว เขาก็ไม่ฟังเราแล้ว เราไม่มั่นใจในรักของเราแล้ว
ทั้งๆที่เรายังรักกัน.. ก็ปล่อยให้ความรักทิ้งเราไปเถอะ ..แม้มันจะเจ็บ แต่มันก็จบ

ทำอะไรก็ผิดไปหมดทุกอย่างแล้วอ่ะ ทำอะไรให้ก็ไม่เคยพอใจแล้วอ่ะ เรียกร้องมากมาย ให้ใจไปไม่เคยพอ
ทำทุกอย่าง.. ก็ยังคิดว่าเราไม่รักเขา ทำทุกอย่างทุ่มเททุกอย่างเขาก็ยังทุกข์ เขาก็ยังมีน้ำตา เขาก็ยังไม่มีความสุข
ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วมันไม่มีความสุข บางครั้งอยู่คนเดียวมันอาจจะดีกว่าก็ได้นะ

เราก็เคยคิด กลัวเขาเจ็บ กลัวเขาเสียใจที่เราทิ้งเขาไป กลัวเขาไม่มีความสุข
อยากจะทำให้เขามีความสุขจนวินาทีสุดท้ายของชีวิต.. แต่ก็ไม่ เขาก็ไม่มีความสุขอยู่ดี
เขาเป็นทุกมากขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งนานไป ยิ่งมีแต่น้ำตา หลังๆ ก็ร้องให้ทุกวัน ทะเลาะกันทุกวัน
เราพูดอะไรไปเขาก็ไม่เชื่อใจเราแล้ว ต้องคอยโกหกเพื่อให้เขาดีใจ..มันทุเรศอ่ะ

ก็เลิกกันเถอะ

https://youtu.be/l_SOrPgL0Fk

เลิกกันได้ 2-3 เดือนละ.. จำไม่ได้ เขาดีขึ้น เขาดูมีความสุขกว่าตอนที่อยู่กับเรา รู้สึกว่าเลิกกันครั้งนั้นเราทำถูกแล้ว

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ (ที่พิมพ์มาทั้งหมดคือบ่น??? ดราม่าจังเลย อิอิ)