PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยปล่อยให้ผมอยู่อย่างสงบๆ ซักหน่อยจะได้มั้ย

Eucliwood Hellscythe
9th June 2015, 23:39
คือ ผมก็เริ่มเองแหละนะ ที่เขียนอะไรแรงไปนิดหน่อย

ผมก็แค่อยากจะให้คุณรู้ว่า ผมคิดยังไงกับป้ายแบบนั้น แต่สำนวนของผมมันก็เป็นแบบนี้ ยอมรับว่าตัวเองก็เอาแต่ใจไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

แล้วผมก็เป็นคนปิดกั้นตัวเอง ไม่ค่อยคุยกับใครด้วย ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจความรู้สึกของคนที่อ่าน

แต่มันก็เหมือนสวรรค์นั้นลิขิตให้ผมเขียนไปแบบนั้น ก็ขอโทษละกัน ไม่คิดว่ามันจะใหญ่โตขนาดนี้

แงงงงงงง

exodus
9th June 2015, 23:45
สนุกดีออก มีร่างโคลนนิ่งออกมาเต็มไปหมดเบย

sattawat1979
9th June 2015, 23:52
เข้าใจความรู้สึกของคุณตอนนี้ครับ แต่รู้สึกว่ายิ่งตั้งกระทู้จะยิ่งเสีย

ลองหยุดโพสไปซักพักใหญ่ๆดูครับ แล้วหากิจกรรมอื่นทำ ให้เรื่องของคุณมันซาไปก่อน

แล้วกลับมาคุยเรื่องปกติทั่วไปอย่างที่คนเขาทำกัน แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นครับ

ในความเป็นจริงคุณจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรสังคมไม่ได้หรอกครับ ไปห้ามความรู้สึกคนอื่นไม่ได้

ลองเรียนรู้แล้วทำตามอย่างคนอื่นบ้างก็ไม่ได้เสียหายอะไร

BKX8SZ1
10th June 2015, 00:15
คือ ผมก็เริ่มเองแหละนะ ที่เขียนอะไรแรงไปนิดหน่อย

ผมก็แค่อยากจะให้คุณรู้ว่า ผมคิดยังไงกับป้ายแบบนั้น แต่สำนวนของผมมันก็เป็นแบบนี้ ยอมรับว่าตัวเองก็เอาแต่ใจไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

แล้วผมก็เป็นคนปิดกั้นตัวเอง ไม่ค่อยคุยกับใครด้วย ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจความรู้สึกของคนที่อ่าน

แต่มันก็เหมือนสวรรค์นั้นลิขิตให้ผมเขียนไปแบบนั้น ก็ขอโทษละกัน ไม่คิดว่ามันจะใหญ่โตขนาดนี้

แงงงงงงง

เข้าใจความรู้สึกน้ะครับ เอาเป็นว่า ลองหยุดหายใจสักพักเผื่ออะไรจะดีขึ้นนะครับ

kiraraoo
10th June 2015, 00:29
โทษคนอื่นซะงั้น ทำไมไม่คิดว่าตัวเองหาเรื่องใส่ตัวละ ผมไม่ว่าอะไรหรอกนะแค่เวลาทำอะไรก็ช่วยดูปฏิกิริยาของคนอื่นหน่อย

อยากโพสอะไรก็โพสไม่มีใครห้าม แต่ขอเถอะอย่าโพสอะไรที่มันเกินตัวขายฝันมันไร้สาระ อะไรที่ตัวเองทำไม่ได้อย่ามาโพสเลยโดนด่าเปล่าๆๆ

I3lacKSwoi2D
10th June 2015, 00:35
อ้าว ผมนึกว่าคุณไปแล้วนะเนี่ย ยังอยู่อีกหรอ

BKX8SZ1
10th June 2015, 01:17

แงงงงงงง

ก็อยากปล่อยแต่ปัญหาคือคุณไม่ยอมสงบอะครับ

_SaBasTaiN_
10th June 2015, 01:38
http://upic.me/i/zf/x-everywhere.jpg (http://upic.me/show/55812597)

TheGNIK
10th June 2015, 01:45
ถ้าอยากจะสงบขนาดนั้น
แนะนำให้พิมพ์ใส่เวิร์ดไว้อ่านคนเดียวครับ
คุณโพสบอร์ดสาธารณะ คุณต้องกล้ารับคำวิจารณ์ของคนอื่นด้วย
ไม่งั้นก็ตั้งโพสเป็นส่วนตัว ไว้อ่านคนเดียวพอ
บ่นอยากเปลี่ยนโน่นนี่นั่นผ่านปลายนิ้วกระดิก แต่ไม่เห็นพยายามที่จะริเริ่มทำมันเลย
คุณมันก็แค่คนห่วยๆคนนึงที่เกิดมาเพื่อสร้างความหลากหลายของสิ่งมีชีวิตเท่านั้นแหละ

Mcarmy
10th June 2015, 02:44
ผมว่าอันนี้ เค้าพูดจาก ใจ ที่มีจิตสำนึกจริงๆ เลยนะผมว่า ผมรู้สึก สงสาร คุณอะ จริง มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะที่ให้คนอื่นมาสงสาร

แต่ว่า คุณ ชอบ ทำในสิ่งนี้ สร้างโพส กระทู้แบบนี้ แต่ เพราะการทำแบบนี้ทำให้คุณไม่มีที่ยืนใน สังคม ดูจากท่าทางคุณคงจะเป็นคนเก็บกด แน่ๆ

พริกหยวก
10th June 2015, 06:28
ผมว่าความจริงเค้าออกไปแล้วนะ หลังจากที่ผมบอกให้ออกสู่โลกภายนอก
ผมไม่เห็นเค้ามาตั้งกระทู้หลายวันแล้วนี่ เพิ่งจะมาตั้งเดี๋ยวนี้เอง สงสัยมีอะไรบางอย่างอัญเชิยเค้ากลับมาอีกครั้งนึง

exodus
10th June 2015, 09:08
ผมว่าอันนี้ เค้าพูดจาก ใจ ที่มีจิตสำนึกจริงๆ เลยนะผมว่า ผมรู้สึก สงสาร คุณอะ จริง มันไม่ใช่เรื่องดีเลยนะที่ให้คนอื่นมาสงสาร

แต่ว่า คุณ ชอบ ทำในสิ่งนี้ สร้างโพส กระทู้แบบนี้ แต่ เพราะการทำแบบนี้ทำให้คุณไม่มีที่ยืนใน สังคม ดูจากท่าทางคุณคงจะเป็นคนเก็บกด แน่ๆ

ให้ตายเหอะ ผมไม่เคยสงสารไอ้พวกอีโก้จัดแบบเขาจริงๆนะ ตัวเขาเองผมว่าอายุอานามก็มากกว่าหลายๆคนในบอร์ดแน่ๆ แต่ถ้าจะมาทำอะไรอย่างนี้ผมว่าเขา "จงใจ" ที่จะทำซะมากกว่า บวกกับฐานความคิดที่แฝงไว้ด้วยการดูถูกคนอื่น บอกตามตรงว่าสงสารไม่ลงครับ ทุกวันนี้ก็แค่เบี่ยงประเด็นบอกว่าตัวเองพูดแรงมั่งอะไรมั่ง ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรเลยกับที่คนแอนตี้กัน เคยออกมาชี้แจงเรื่อง racist ว่าเป็นแบบนี้เพราะถูกปลูกฝังมา สรุปว่าตัวเขาดีหมด ที่เลวน่ะคนอื่น

Eucliwood Hellscythe
10th June 2015, 09:17
^^ ผมเองก็ไม่ได้ Racist มาครึ่งเดือนแล้วนะ จากกระทู้ก่อนๆ ที่รู้สึกว่าคนมองผมไม่ดี

ถ้าอย่างงั้นผมก็ขอหายไปแบบไม่มีกำหนดเหมือนเมื่อครั้งก่อนอีกแล้วล่ะ(ถ้าไม่ปลิวนะ)

kira002
10th June 2015, 09:38
บาย นะ แค่นี้ละ

bighipyoza
10th June 2015, 10:30
คุณเพิ่งรู้ตัวเหรอครับเนี่ยที่คนใน joker มองคุณไม่ดี เขามองคุณไม่ดีตั้งแต่ตั้งกระทู้แรกๆแล้ว เขาเห็นอุดมคติลมๆแร้งๆ ไม่ได้ประโยนช์แล้วมาตั้งกระทู้โชว์ประกาศให้คนในนี้เขารับรู้กับความคิดที่มันเป็นไปไม่ได้ แล้วผมสังเกตุหลายกระทู้แล้วคนใน joker มีบางคนเขาก็พูดปลอบประโลบคุณว่า สิ่งนี้มันเป็นไปไม่ได้หรอกนะ ตรงจุดนี้คุณก็ยังไม่กลับเอาไปคิด แล้วก็ตั้งกรทู้ในอุดมคติที่มันเป็นไปไมไ่ด้เหมือนเดิมของคุณต่อ จนคนใน joker เขาเอื้อมละอาคุณ ผมไม่รู้ว่าตัวคุณมีปัญหาทางครอบครัวหรือทางใดทางนึงของคุณ แต่สิ่งที่คุณตั้งกระทู้อยู่ทุกวันนี้หลายๆคนส่วนมากเขาไม่ชอบเพราะมันไม่ค่อยยึดหลักความจริงในประเทศไทยของเราครับ อีกแง่คือแนวทางความคิดของคุณบางประโยคคือดูดีมีหลักความเป็นไปได้การเรียบเรียงคำพูดของคุณดีครับลองกลับไปมองตัวเองนะครับ ปรับปรุงตัวเองผมว่าคนใน joker ไม่ได้ใจร้ายอะไรกับคุณหรอกไปคิดดูนะครับ

White_hand
10th June 2015, 10:33
บะบาย
ว่างๆมาเล่นกันใหม่นะครับ

:bye:bye:bye

Eucliwood Hellscythe.
10th June 2015, 13:50
แงงงงงงงงงง ผมผิดอาไร~~

Wanatsawin
10th June 2015, 14:40
ตอนกำลังอ่าน

และพยายามจะเข้าใจ

BF4
10th June 2015, 15:51
ปล่อยให้เขาโพสต์ ไปเถอะครับผม ช่วงนี้บอร์ดเงียบอยู่ด้วย //ถือเป็นสีสันของบอร์ด

neo_boss
10th June 2015, 16:42
โปรดอยู่ในความสงบแล้ว ไปคิดย้อนว่าเราทำอะไรพลาดไปแล้วก็แก้ไขให้ดีขึ้นครับ!

Cagoman
10th June 2015, 17:05
don't lose your way~~ :music

guykopbem4
10th June 2015, 17:13
แล้วพบกันใหม่ :friend. ผมไม่ซีเรียสนะ เพราะ มันไม่ใช้เรื้องที่จะมาคิดให้ปวดกระบาน ดูแค่นั้น คิดไปก็ปวดหัวเปล่าไม่ได้อะไรขึ้นมา. ส่วนที่คุณโพสผมห้ามอะไรไม่ได้เพราะมันสิทธิของคุณขอแค่มันไม่มาสร้างความเดือดร้อนให้ผมก็พอ

Tingboye
10th June 2015, 17:44
เอาเถอะครับ มีรักก็มีเกลียด แล้วแต่เราทำตัวครับ

exodus
10th June 2015, 23:28
^^ ผมเองก็ไม่ได้ Racist มาครึ่งเดือนแล้วนะ จากกระทู้ก่อนๆ ที่รู้สึกว่าคนมองผมไม่ดี

ถ้าอย่างงั้นผมก็ขอหายไปแบบไม่มีกำหนดเหมือนเมื่อครั้งก่อนอีกแล้วล่ะ(ถ้าไม่ปลิวนะ)

คือมันเป็นเรื่องของแนวคิดป่าวอะคับไอ้เรื่อง racist อ่ะ???มันเอาเวลามาตัดสินได้เหรอ อันนี้พูดตรงๆเลยนะ มันดูไม่มีความจริงใจอย่างที่สุดอ่ะ
หายไปหรือไม่หาย อันนั้นมันเรื่องของคุณผมไม่ซีเรียสหรอก ไอ้เรื่องแนวคิดในด้านปฏิรูปผมก็ไม่ซีเรียสนะทุกคนมีสิทธิในการแสดงความเห็น การใช้คำพูดรุนแรงก็เฉยๆเพราะคนในบอร์ดนี้ที่ชอบพิมพ์อะไรแรงๆก็เยอะ หรือไม่จริง???
ประเด็นคือทิศทางของแนวคิดคุณต่างหาก พื้นฐานความคิดของคุณมันมีปัญหา ซึ่งคุณเองก็พยายามจะเสไปเรื่องของบริบทข้างต้นแทน จริงไหม???? โดยละในส่วนของแนวคิดไว้ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็แล้วแต่ อ่านแล้วมันรู้สึกถึงความไม่จริงใจว่ะ บอกตรงๆ

nakiann123
11th June 2015, 15:36
ถถถถถถถถถถถ+

ปัญญา เลิกเล่นลบยูสไปเถอะ ลองหยุดหายใจดูก้ได้นะ เผื่ออะไรจะเวิคกว่านี้

zanuk9876
11th June 2015, 16:36
ไปก่อเรื่องอะไรมาอีก

TheDarK
13th June 2015, 11:53
1 คนเขียน 10 อ่าน 100 ความคิด 1000 ความแตกต่าง ก็เราเป็นมนุษย์นี่นะ

ta123
16th June 2015, 00:45
เหมือนเป็นกระทู้โฆษณาขำขันสะงั้นละ

kiraza15
16th June 2015, 03:46
โปรดอธิบาย......................................

อีเย็น
16th June 2015, 15:29
ชอบอะไรก็ทำไปเถอะครับ อย่าไปแคร์ให้มากกะคนพวกนี้
แต่ก็ไม่ใช่ไม่แคร์เลย