PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Mod ลบหัวข้อ "เกาหลีมองไทยอย่างไรบ้าง (อ่านแล้วโปรดใช้วิจารณญาณด้วย)" ทำไม ชี้แจงด้วยครับ

talesuper
3rd October 2011, 18:08
ผมเดาว่า Mod ต้องมาตอบว่าเป็นชนวนแห่งดราม่าแล้วไง :confused: หรือจะปล่อยให้เกาหลีครอบงำเราไปเรื่อยๆหรอ บูชามันแล้วให้มันเหยียบย่ำประเทศเราเออเจริญล่ะ

เพราะมันปล่อยปะละเลยอย่างงี้ไงล่ะ กลัวอะไรล่ะความจริงทั้งนั้น หรือ Mod เว็ปนี้เป็นพวกบ้าเกาหลีหรอ :confused:

poomshift
3rd October 2011, 18:10
ผมเกลียดเกาหลี

พูดตรงๆ แบบจริงใจ

Edit:
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q10998456/Q10998456.html ดูซะ

Edit2:

http://drama-addict.com/2010/02/14/%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A2/

อ่านซะนะ:p

nontawat02
3rd October 2011, 18:15
เหมือนกันครับ เอะอะอะไรก็เกาหลี **** ขนาด มวยไทยเกาหลี****ยังบอกของมันเลย

RES_PAUL
3rd October 2011, 18:18
เอ่อใจเย็นน่ะครับอย่าไปว่า MOD เลยครับเขาทำตามหน้าที่น่ะครับ:sweat (เหตุผลผมไม่รู้หรอกแต่ MOD ก็ช่วยมาตอบทีครับจะได้จบๆไป) อย่ามาทำเลาะกันเลยครับ

hades051
3rd October 2011, 18:21
ผมก็ไม่ได้เกลียดนะคับ

อะไรดีผมก็รับมา

maxzaazaac
3rd October 2011, 18:22
มวยของเกาหลี ต้องจัด ให้เจอกับ พี่ดำดอทคอมซักยก

F-A-I-L
3rd October 2011, 18:24
ผมเกลียดเกาหลีครับ มันหล่อกว่าผม 5555555

ขำๆนะ

Dragonbul
3rd October 2011, 18:24
ผมเกลียด เกาหลี ครับ งาน รร. ผมพูดเกียว กับ ความเป็นไทย ใน งานสุนทรภู่ ทีพึ่งผ่านมา
***** พวก ผู้หญิง มัน มาเต้น เกาหลี ข้างๆ เวทีทีผมกำลัง จะนำเสนอ แล้ว ก็ไม่มีใครมาสนใจของผมเลย มีแต่ไปสนใจเกาหลี
แอะอะๆ อะไรจะเกาหลี พูดจากใจจริง

''ฉันเกลียดเกาหลี''
''I hate Korea''
''私が韓国を嫌う。''
''Odio Corea.''
''Я ненавижу Кореи.''

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะ อย่าคิดมากน่ะ ครับ
ถ้าผมไปด่าใครก็ขอโทดด้วย แต่ได้ ระบายก็ ชื่นใจหละครับ

talesuper
3rd October 2011, 18:34
No Comment http://upic.me/i/98/suspect.gif
/me เเเอบเคืองนิดๆ -..- ''

ชอบได้ครับแต่อย่าบ้ามากและไม่รบกวนผู้อื่นเป็นพอครับ :yes

kingcesar
3rd October 2011, 18:39
ที่ Moderator ลบครั้งนี้ เพราะว่า มันเป็นกระทู้ที่ส่อไปในทางที่จะก่อให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้งกันไงครับ

เพราะที่บอร์ดนี้สามารถแบ่งคนได้ 2 กลุ่ม ชอบเกาหลี กับไม่ชอบเกาหลี

ซึ่งถ้ามีฝ่ายไม่ชอบ มาร่วมกันด่าในกระทู้นั้นแล้ว ฝ่ายที่ชอบ อาจจะไม่พอใจเงียบๆ แล้วโกรธเคืองกัน นำไปสู่ความขัดแย้งระหว่างสมาชิกด้วยกันได้ครับ

ยิ่งไปกว่านั้น หาก Moderator ไม่มาลบ แล้วปล่อยไว้อย่างนั้น ตอนนี้เราอาจจะได้เห็นดราม่า ในกระทู้นั้นกันแล้ว

จึงเป็นเรื่องที่ไม่เกินกว่าเหตุ ที่ Moderator จะเข้ามาลบกระทู้เพื่อตัดไฟแต่ต้นลมครับ

Dvl.Farworld
3rd October 2011, 18:44
- - ไม่น่ามาโพสเลย ขอโทษละกันนะครับที่ผม เผลอตั้งกระทู้ "เกาหลีมองไทยอย่างไรบ้าง"
ผมไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนี้ ???

PeaceterZero
3rd October 2011, 18:45
กระทู้ ส่อไปมางดราม่านะสิ บอร์ดเรามีคนหลายกลุ่มนะครับ คนชอบเกาหลีก็มี แล้วบทความที่นำมา ผมไม่ค๋อยจะเชื่อเท่าไหร่ มันมากเกินไป เหมือนเอาไว้ขจัดคนที่เขาชอบเกาหลีอะ
แต่ประเด็นหลักก็คือ ดราม่า ประจำยังไงก็หนีไม่พ้นดราม่า
การตั้งกระทู้นั้นมี3แบบ 1.เพื่อเรียกความดราม่าจากคนที่รักเกาหลี โจมตีกันเข้าไป2.เห็นแล้วแค่เอามาตั้ง 3.อยากตั้งก็ตั้ง 4.น่าสน ตั้งดีกว่า
บอร์ดอื่นๆ ไม่ว่าจะที่ไหน ส่วนใหญ่1 ทั้งนั้น(บอร์ดเรานะจะ4 ทำโดยไม่รู้ผลตามมา)

บอร์ดแตกแยกบ๋อย กระทู้เกาหลีก็เป็นอีก 1 กระทู้ ที่ส่อดราม่าได้ด้วยกัน บางทีอาจจะไม่ใช้คนที่สมัครมาก่อน แต่อาจจะเป็นคนนอกมาเห็น ไม่พอใจสมัครมาเพื่อด่าโดยเฉพาะ (คงจำได้ใช่ไหม แต่เป็น ร็อคๆ)

ชอบอะไรไม่ผิดหรอกครับ ผมก็ดูมาหลายคนแล้ว ว่ามีคนชอบเกาหลี แต่ไม่ถึงขนาดจะว่าเชิดชูเป็นพระเจ้า เขาชอบของเขา สาวเกาหลีๆ เต้นเก่ง

พอMOD ทำถูกโดนต่อว่า พอไม่ทำMODก็โดนต่อว่า เออยังไงกันแน่?

papangkron
3rd October 2011, 18:55
สงสัย MOD คงกลัวดราม่าน่ะคับเพราะที่นี่มันก็บอร์ดสาธารณะ มีคนก็หลายประเภทอยู่เราก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดกันยังไง

ผมว่ามันไม่ได้ผิดที่เนื้อหาหรอก แต่ MOD คงกลัวโพสจะดราม่ากัน

gsuhplyf
3rd October 2011, 18:58
กลัวจ่าาเดินมาเจอ 555+

ballba
3rd October 2011, 19:00
mod เขากลัว เพราะว่าผมเกลียด เกาหลี 5555 เกี่ยวไหมเนี่ย = =

CloseMoST
3rd October 2011, 19:02
ตั้งแต่บอร์ดเปิดใหม่ Mod ห่วยแตกลงไงไม่รู้ อย่าว่ากันนะ ความคิดเห็นส่วนตัว

PeaceterZero
3rd October 2011, 19:04
ตั้งแต่บอร์ดเปิดใหม่ Mod ห่วยแตกลงไงไม่รู้ อย่าว่ากันนะ ความคิดเห็นส่วนตัว

ว่าMOD ได้ไงครับ คุณจะปล่อยกระทู้ดราม่า หรือคนนอกเข้ามาตี แล้วจะไปลงดราม่าแอดดิกหรอครับ?
บอร์ดจะเสื่อมเพราะคนคิดแบบนี่แหละ บอร์ดเก่าสมัยแรกๆ ทำผิดนิดแบน+ใบ หลังๆไม่โหด ปล่อยแล้วนะ ไม่ได้แจกใบหรือแบนโลด เลย - -ที่บอร์ดมันแย่ลงเพราะสมาชิกซะมากกว่า

ใช่ พอMOD ทำถูกโดนต่อว่า พอไม่ทำMODก็โดนต่อว่า เออยังไงกันแน่?

- -

Tundevil
3rd October 2011, 19:05
เการวยหัวขี ผมเกียจพวกมัน :rtfm

cancerzz
3rd October 2011, 19:06
ผมไม่ใช่คนลบนะครับ แต่ในมุมมองผู้ดูแลผมว่า มันเป็นกระทู้ที่อาจก่อให้เกิดการทะเลาะกันได้ง่าย ซึ่งจะทำให้เกิดความแตกแยกกันได้ครับ

คือไอ้กระทู้ประเภทเกลียดอันนู้น เกลียดอันนี้ นี้ไม่ควรจะตั้งด้วยซ้ำครับ เพราะว่ามันจะทำให้เกิดความไม่พอใจกับคนบางกลุ่ม แล้วมันก็จะดราม่าอย่างที่เห็นๆนั่นแหละครับ

แล้วไอ้กระทู้ที่คุณว่า นั่นมันเกี่ยวกับความเกลียดชังยังไง ผมคิดว่า ตอนตั้งมันไม่เกี่ยวกับความเกลียดชังสักเท่าไหร่ แต่ผลตอบรับต่อคนที่เข้ามาอ่าน ส่วนมากก็จะบอกว่า เกลียดเกาหลี ด่าเกาหลี ซึ่งมันไม่สมควรครับ

(ผมไม่รู้หรอกนะครับ ว่าใครเกลียดเกาหลี หรืออะไรก็ตาม แต่ถ้าเกลียดก็เก็บไว้ในใจเถอะครับ ไม่ต้องออกตัวแรง จนโดนเพ่งเล็ง)

montreepot
3rd October 2011, 19:09
อืม ต้องเห็นใจ Mod นะครับ

เพราะ มันเป็นกฏของทางเว็บว่า ห้ามตั้งกระทู้ที่ทำให้เกิดการทะเลาะกัน

(ความจริง ผมเชื่อว่า 99% ของ Jkg ไม่ใช่ติ่งหู แต่ 1% นี่ละ มันอาจจะไม่พอใจ ทำให้เกิดการทะเลาะ)

แต่ก็นะ ยอมรับมันไปเหอะ มันก็เป็นกระแสอย่างนึง เราทำตัวเองให้ดีก็พอแล้ว

(ผมว่า มันก็เหมือน กูร็อค! นั่นแหล่ะ เหมือนตรงที่เป็นกระแสนะ แต่ว่า กูร็อค! มันดูดีมากกว่า K-pop ตรงที่ว่าไม่เก็กหล่อ กับ ดนตรีมันส์กว่า)

เราก็เป็นคนนะครับ ทุกคนต้องมีความคิด และ ผมเชื่อว่า ทุกคนจะต้องเลือกในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าดี

(บอกตรงๆ ยอมไปเป็นเกรียน กูร็อค ด่าแนวเพลงอื่น ดีกว่า มานั่งหลงดาราพลาสติกที่มันมองเราเป็นแค่เศษเงินของพวกมัน และก็ฟังเพลง มันที่ เหอๆ มันสนุกตรงไหน

บอกตรงๆ นั่งโยกหัว มันกว่า กระโดดร้องกรี๊ดอีกนะ)

ป.ล.ถ้าเราไม่ช่วยกันนิยม หรือ เตือนคนที่มันคลั่งพวกหล่อ,สวยแบบปลอมๆ เดี๋ยวมันก็เงียบไปเองแหล่ะ สื่อทีวี มันก็ไม่สนใจหลอก

ก็เหมือน กระแส กูร็อค! ผมว่ามันเริ่มลงๆละ เพราะ เกรียนมันเริ่มเยอะขึ้นเลื่อยๆ คนที่เขาร็อคจริงๆ ก็เบื่อๆ เหอๆ ผมคนนึงละ เบื่อว่ะ ไอพวกเกรียนที่ชอบไปด่าคนอื่น

Durex52

ใครแสดงความคิดเห็นเชิงลบ หน่อย ทำไมต้องเรียกดราม่า ... จะดราม่าทำไม อ้าว ว เห็นทุกกระทู้และ โพส เชิงหักล้างกับหัวข้อกระทู้ นี้เรียก ดราม่า ... เฮ้อ

09603931
ส่วนตัวผมไม่ชอบพวกเกาหลีอยู่แล้ว มันเหมือนจะดึงหญิงไทยบ้านเราไปหมด
ถาม ผู้หญิง นี่เธอฟังรู้เรื่องหรอ มันบอกมาว่า ไม่รู้เรื่องหรอก ชอบคนร้อง - -*

clubzaxxx
3rd October 2011, 19:11
เกาหลีขี้ก็อบ

Attachment
3rd October 2011, 19:12
มาม่าหลายรสจริงๆครับ ทั้ง BF 3 - Call HOn - Dota นี้มา ชอบเกาหลี - ไม่ชอบเกาหลี

ผมเอา โลกธรรม 8 ข้อ 3 มาให้ละกัน

สรรเสริญ - นินทา

โดยส่วนตัวชอบเกาหลีครับ เหตุผลคงไม่มีให้หรอก ก็คนมันชอบนี้เนอะ แล้วผมก็ยอมรับความคิดเห็นของทุกคน
จะด่าจะว่ายังไงถ้าตัวเราชอบ มันก็ยังชอบอยู่มันก็ไม่ได้ทำให้ความชอบหมดลงไปหรอกครับ อย่าไปเคืองกันเลยครับ

Reborn319
3rd October 2011, 19:25
อะนะ ไอ้เราก็ไม่รู้ความจริงเป็นไงหรอก เลยขอเป็นคนกลางไว้ก่อน เราไม่รู้ความเป็นมาของเกาหลี ลับหลังอาจจะนินทาหรอไม่ อันนี้ไม่รู้ เลยขอเป็นกลางไว้ก่อน แต่ถ้าเกิดความจริงมันกระจ่างแจ้ง ไม่ว่าเรื่องอะไร ถ้าเกี่ยวข้องกับคนไทยหรือในหลวงของเราในทางลบ ก็เช่นเคย ออกมาด่ากระจายแน่ 555555 แต่ตอนนี้ขอเป็นคนกลางไว้ก่อน :dance

-=[BlueBlood]=-
3rd October 2011, 19:29
ผมเดาว่า Mod ต้องมาตอบว่าเป็นชนวนแห่งดราม่าแล้วไง :confused: หรือจะปล่อยให้เกาหลีครอบงำเราไปเรื่อยๆหรอ บูชามันแล้วให้มันเหยียบย่ำประเทศเราเออเจริญล่ะ

เพราะมันปล่อยปะละเลยอย่างงี้ไงล่ะ กลัวอะไรล่ะความจริงทั้งนั้น หรือ Mod เว็ปนี้เป็นพวกบ้าเกาหลีหรอ :confused:

กระทู้ตีแผ่ความจริงน่ะตั้งได้ แต่ถ้ามีcommentก่อดราม่า ไม่ว่าฝ่ายไหนเริ่มก่อนก็ลบทั้งกระทู้ค่ะ กระทู้เมื่อกี้ก็เหมือนกัน ทั้งๆที่มีเกริ่นว่า"กรุณาcommentอย่างสุภาพ"ก็ยังมีหลุดจนได้ จขกท. รู้คำตอบอยู่แล้ว ยังจะรั้นอยากให้กระทู้มีลักษณะนี้เกิดขึ้นมาอีกเพื่ออะไรเรอะ?
แล้วก็ กระทู้หาย ให้PMไปถามเอานะคะ อย่าตั้งกระทู้ถามแบบนี้อีก ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือค่ะ