PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมโดนเพื่อน เกลียด อะครับทำไงดีล่ะ

pattaraponau00
3rd October 2011, 18:11
ผมมีเพื่อนสนิทยุ 2 คน เค้าก็ไปบอกเพื่อนอีกคนว่าผมนิสัยไม่ดี แต่ผมก็เห็นว่าเค้านิสัยก็ไม่ค่อยจะดีเหมือนกันครับ ชอบนินทาผม ลับหลัง กับเพื่อนอีกคนนึง แต่เพื่อนอีกคนก็มาเล่าให้ผมฟัง
ผมก็เลยรุ้ว่าเค้าเกลียดผม
ผมก็เลยกลุ้มใจไม่รุ้จะทำยังไงให้เค้าหายเกลียดโกรธผมดีครับ

ช่วยผมทีครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยครับว่าต้องทำยังไงบ้างครับ :dash:help

talesuper
3rd October 2011, 18:14
ลากมานั่งคุยกันเลยครับ เหมือนผมกะเพื่อนเคยทะเลาะกัน แล้วอาจารจับมานั่งคุยปรับความเข้าใจกันสุดท้ายก้มาดีกันเหมือนเดิมครับ

assist05
3rd October 2011, 19:40
นายลองคิดดูรึยังละครัยว่า นายมีนิสัยตรงไหนไม่ดี

themzaza07
3rd October 2011, 19:47
ก็ บอกไห้ คนที่คุยด้วยไม่ต้องไป คุยกับไอนั่นเถอะ ครับ ถ้ามันไม่ต่างอะไรไปมากกว่าเรา อะ เดะมันก็มาง้อเองแหละครับ

montreepot
3rd October 2011, 19:56
ชวนมาคุยให้หมด ถ้าเราคิดว่า เรารักเ้พื่อนคนนี้

ถามไปเลย ลูกผู้ชายป่าว ไม่ชอบก็บอกกันตรงๆ มีอะไรไม่ชอบ ก็บอกกันให้หมด เข้าหากันมากขึ้น

ถ้าเขาไม่ชอบขี้หน้าเรา หรือ คุยแล้ว คุยยังไงก็ไม่เปลี่ยน

ก็เลิกคบ หาเพื่อนใหม่ไปคับ

SpaceRB
3rd October 2011, 20:01
โห ชอบนินทาลับหลัง เหมือนผู้หญิงเลย ฮ่ะๆ ... -*-

เอาเหอะ .. ถ้าเกิดเราเป็นคุณนะ เราจะเข้าไปถามตรงๆเลย "***เกลียดกุนักเหรอวะ เอาเเต่นินทา ?"

ไม่ก็ "บอกมาดิ๊ กุนิสัยไม่ดีตรงไหน ?"

ไม่ก็อีก "***เพื่อนกุป่ะวะ เพื่อนเค้าไม่ทำกันงี้หรอก!!!! "

ถ้าเค้ายังไม่ยอมพูด ขึ้นเสียงสูง ก็อย่าเพิ่งโมโห+เครียดนะคะ ใจเย็นๆ เเล้วพอใจเย็นๆเเล้วค่อยเรียกกลุ่มเพื่อนมานั่งคุยกัน เเล้วคุยๆกันแบบเนียนๆไปว่า

ประมาณว่า .. "เฮ้ย ***ว่านิสัยของเเต่ละคนมันเป้นไงวะ เพื่อน ?" แบบเนียนๆเหมือนคุยเล่นอ่ะ เพราะเราก็เคยทำงี้กะเพื่อนเหมือนกัน ...

ลองเอาวิธีเราไปใช้ดูนะคะ ไม่ต้องเครียดเน่อ !!! >.<

babymaster
3rd October 2011, 20:15
ตัดเพื่อนเลยถ้านิสัยไม่ดี

Fchykung
3rd October 2011, 20:30
บอกมันเลยครับ ตุ๊ดป่าวนายอ่ะ

ถ้ามันไม่ตุ๊ดมันจะต่อยคุณครับ ถ้ามันตุ๊ดมันจะเชิดหน้าเดินหนี

ล้อเล่นครับ

ก็คุยกันดีๆ ทำดีกับเค้าไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเค้าก็เข้าใจเราเองแหละครับ

silver007
3rd October 2011, 20:35
ปล่อยมันเถอะครับ เดียวมันนินทาจนพอใจมันมันก็ไปนินทาคนอื่นเองแหละ แล้วก็ไม่ต้องคุยด้วยยกเว้นเรื่องงานอย่างเดียว

Zeallar
3rd October 2011, 21:26
นายใช่ นาย ที่มอไซต์โดนกรีดป่ะครับ ?

ชื่อ คุ้นๆ

ShushI
3rd October 2011, 22:16
โหยนาย คล้าย ๆ เราเลยอ่ะ แต่ของเรานะ เรากับเพื่อนชอบผู้หญิงคนเดียวกัน แต่เพื่อนเราหน่ะ มันใส่ความเรา ไปบอก คนนั้นว่า เราหน่ะ มีเงินเท่าไหร่เอาเงินไปกินเหล้าหมดเลย ทั้งที่ไอเพื่อนนี่แหล่ะตัวกิน ไอ่เราก็นาน ๆ ซักครั้งสังสรรค์กับเพื่อน ผู้หญิงเค้าก็เชื่อเพื่อนเรา แต่ไม่ฟังที่เราพูดเลย ก็ไม่รู้จะทำยังไงตอนนี้ คิดได้อย่างเดียวอ่ะคับ "ทำใจ" :dash

hackedsugus
4th October 2011, 00:16
ทุกการกระทำอยู่ที่นาย ทุกอย่างมีเหตุ และ ผม ที่ เพื่อนคนนั้นเกลียดนาย นายอาจจะพูดจาโอ้อวดมากไป หรือ ขี้โม้ อะไรประมาณ นี้ ลองปรับเปลี่ยนนิสัย ดู

soldierof200
4th October 2011, 00:22
ตามความคิดเรานะ "เพื่อน" เค้าไม่ทำกันแบบนี้หรอก

crowmanza
4th October 2011, 00:40
อย่าคิดมากครับ ยังไงก็เพื่อนกัน:pardon