PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประสบการใครที่เคยใช้ Airnet ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่ามันเป็นยังไงบ้าง?

animeth
12th June 2015, 22:25
พอดีเดือนหน้านี้ผมต้องย้านเข้าหอมหาลัยเเล้วส่วนตัวมองหาเน็ตที่อัพโหลดแรงๆอยู่ครับซึ้งจะหาเน็ตแบบเคเบิลสายโทรศัพ คงไม่ได้การแน่ๆที่ มองดูคือ Air Net ครับ :blush

ส่วนตัวไม่อยากเช่า VPS เดือนละ 600 กว่าทุกเดือนครับเครื่องมนัอืดๆใครที่มีประสบการใช้ Air net หน่อยนะครับว่าดีมั้ย หรือท่านที่มีความเห็นอื่นแนะนำได้เลยครับว่ามีค่ายไหนดีๆ ;)

Phromrat
12th June 2015, 22:35
หอในหรือหอนอกครับ ถ้าหอในไปเจอห้องใกล้ตัวปล่อยสัญญาณเน็ตก็แรงทะลุ รั่วมหาลัยเลยครับ

ถ้าเขาไม่บล๊อกการเข้าเว็ปก็ดีครับ ถ้าบ๊อกก็ VPN ครับ เดี๋ยวนี้ถูกครับ 300 ก็ได้เป็นเดือนแล้ว

ถ้าหอนอก ก็เลือกห้องที่มันอยุ่ใกล้ตัวปล่อยมากที่สุด ความเร็วแล้วแต่หอครับ ว่ากำหนดเท่าไหร่

หอแฟนผม 7M/256K เพิ่มความเร็ว 12/512K ครับ ของงี้แล้วแต่ดวงแล้วแต่การเลือกห้องการเลือกหอด้วยครับ

แนะนำได้แค่ในส่วนหอพักนะครับ ส่วน airnet ไม่ทราบจริงๆ