PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้ปะ หมูกระทะน่ะ.....

oadoger
3rd October 2011, 18:32
หมูกระทะจุดเริ่มต้นมันนั้นมีนานมาแล้ว

แต่จากปี พ.ศ. 2548 ประชาชนชาวไทยต่างรู้กันดีว่า เป็นปีที่เศษฐกิจตกต่ำมากๆ ....ใครทำงาน Office ก็เตรียมเด้งสะ!! ทางออกของคนไทยที่กำลังตกงานมีไม่มายมายนักหรอก ทางเลือกส่วนมากนั่นคือค้าขาย และใช่เลย ยุคนั่น สิ่งที่กลับมาบูมอีกครั้งมันก็คือร้าน มะ-กระ-ถู (หมูกระทะ)

แต่สิ่งที่คนเรารับรู้มักไม่ตรงกับข้อเท็จจริงหรอก นามธรรมกับรูปธรรมนั่น มันต่างกัน

คุณรู้ไหมความจริงที่น่าสะพรึงก็คือ เนื้อที่ร้านหมูกะทะ มันไม่ได้ืำจากเนื้อหมูหรอก เขาเอาเนื้อช้างมาทำ!!!

เนื้อช้าง!!!!

คุณอ่านก่อนที่จะว่าผมบ้า

จริงๆนะ เขาเอาเนื้อช้างมาทำ

ถ้าคุณเคยไปกินที่ร้านหมูกะทะ

คุณไม่เคยสังเกตบ้างหรอ

สังเกตดีๆ มันเป็นเนื้อช้างจริงๆ

...

ก่อนที่คุณจะหยิบเนื้อใส่ปากคุณ

คุณดูดีๆ

มันยัง...มีงา!!!...ติดอยู่เลย

....

โฮ่ว....ก็บอกแล้วว่ามันไม่ฮาไม่ฮา ยังจะให้มาโพสอีก >_<

credit : ปัญญาอ่อนคลับ -.-

soul_zoro
3rd October 2011, 18:37
โฮ่ว....ก็บอกแล้วว่ามันไม่ฮาไม่ฮา ยังจะให้มาโพสอีก >_< เห็นด้วยนะ :)

alexsamui2
3rd October 2011, 18:39
555555555555 ฮาที่มันแป็ก

ballba
3rd October 2011, 18:42
บ้านผมเรียก เนื้อย่าง - -

keroro07
3rd October 2011, 22:55
แป็ก ไม่ตลก เซโรงัง