PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 8.1 เปิดเครื่องแล้วจอดำครับ

Ditsadon
14th June 2015, 13:54
คือเมื่อวานผมลง Windows ใหม่แล้วลองเปิดเครื่องเข้า safe mode แล้วจอดำทำอะไรไม่ได้เลย ก็เลยลอง repair ดูแล้วกลับมาใช้ได้เป็นปกติครับแต่วันนี้ผมเปิดเครื่องมาปรากฎว่า จอดำอีกแล้วครับ เป็นอาการจอดำสนิท เห็นแต่เมาส์ไม่สามารถกดอะไรขึ้นมาได้เลย (Task manager ก็ไม่ได้นะครับ) ถ้ารอเฉยๆประมาณ 10 นาทีถึงจะขึ้นหน้า Login ให้ใช้ได้ปกติครับ ผมควรจะทำยังไงดีอ่ะครับ

Windows 8.1 ไม่แท้ , เพิ่งลงใหม่หมาดๆและปิด Windows Update แล้วครับ

NightStalker
15th June 2015, 09:03
ลองเปลี่ยนแผ่นครับ

Ditsadon
15th June 2015, 11:43
ลองเปลี่ยนแผ่นครับ

ขอบคุณมากครับผม :cool:
เหมือน Windows ที่ผมใช้ดันมีปัญหากับ ESET Smart Security ซะนี่ พอผมถอนการติดตั้งออกอาการที่ว่าก็หายไปหมดเลย

NightStalker
15th June 2015, 12:47
ขอบคุณมากครับผม :cool:
เหมือน Windows ที่ผมใช้ดันมีปัญหากับ ESET Smart Security ซะนี่ พอผมถอนการติดตั้งออกอาการที่ว่าก็หายไปหมดเลย

ไม่เป็นไรครับผม มีปัญหาอะไรอีกโพสถามได้เลยครับ