เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังใงกับ บ่อนเสรี

ning445
18th June 2015, 17:24
ส่วนตัวผมคิดว่ามันดีนะ เงินไม่ใหลออกนอกประเทศ แถมมีเงินเข้าประเทศทำให้ประเทศพัฒนา สร้างงาน คนเปิดบ่อนเถื่อนก็น้อยๆลงบ้าง มัวแต่อคติกับ เมืองพุทธ เมืองพุทธนี้ในความหมายคือ งมงาย ใหวจ้าวหรือ :mad:

Guardian
18th June 2015, 17:38
ถามว่าจะช่วยกระเตื้องเศรษฐกิจได้จริงไหมก็อาจจะจริงครับแต่ที่น่ากลัวที่สุดคือ ถ้าคนไทยตกเป็นทาสของบ่อนๆนั้นครับ ทั้งนี้ถ้าจะเอาจริงๆก็ต้องดูที่ตั้งและดำเนินการอะไรๆอีกหลายๆอย่างเลยครับ ถ้าก็คงทำแบบภายใน 1 ปีไม่ได้หรอกของแบบนี้

Pondparis
18th June 2015, 17:39
ก็เหมือนกับพวก สโมสร อังกฤษ เตะกันอะ
เขาถูกกฏหมายแทงกันกระจาย รายได้ก็เข้ารัฐด้วย
ก็แล้วแต่ ส่วนตัวไม่ค่อยกาบอลเท่าไหร่ กาตอนบอลโลกไป
ก็คุ้มอยู่ไม่เจ็บตัว

kurolykan
18th June 2015, 17:59
แก้ปัญหาที่ตัวบุคคลก่อน แล้วจะเปิดบ่อนก็ไม่ว่าหรอก แต่นี่มันก็หน้าเดิมๆ บ่อนก็แค่แหล่งทำมาหากินของคนกลุ่มหนึ่งแค่นั้นเอง แค่เรื่องห่วยก็ดูมันทำกันดิ จัดแต่คนปลายทาง ไอพวกอยู่ช่วงกลางไม่กล้าแตะ

ไม่ว่าอะไรมันจะดีแค่ไหน แต่ถ้าไอคนมันไม่ดี อะไรมันก็เดินไม่ได้ ลงรายละเอียดไม่ได้ แค่นี้แหละ

White_hand
18th June 2015, 18:15
ต้องมีกฏหมายและการควบคุมที่แน่นอน... เรื่องเงิน..เรื่องงานมันก็ดีอยู่..
แต่ถ้าไม่มีการควบคุมที่ดีพอ...คนติดการพนัน..ทำครอบครัวเรือหาย..ผลเสียมันก็เยอะ...
ยิ่งกฏหมายไทย..มันเอาแน่เอานอนไม่ได้...

ta123
18th June 2015, 18:35
ผมไม่ได้ อคติกับบ่อนนะ ผมก็เคยเล่นกาบอล ยอมรับเลยเล่นพวกนี้ติดแน่นอนครับ ยิ่งกว่าเกมส์อีก- -*

ผมคิดว่า มีคนได้ผลประโยชน์แน่จากเรื่องนี้ แน่ๆนอนๆ แล้วเป็นกลุ่มๆเดียว ส่วนพวกที่เล่นก็ตามเวรกรรมได้บ้างเสียบ้าง

แล้วต้องมีดราม่าเกี่ยวกับคนที่เล่นเสีย หมดตัว ครอบครัวล่มละลาย ปัญหามากมายตามมา แน่นอน ผลดีก็มีพ่วง เงินภาษีพวกนี้อาจจะนำมาพัฒนาก็จริง

แต่มันก็เป็นเงินหมุนเวียนในไทยอยู่ดี ถึงจะมีต่างชาติเข้ามาเล่นมัง แต่บ่อนทั้งลาว ทั้งพม่า มันก็มีให้เล่นเหมือนกันนี้น่า มันก็มีหลายทางเลือก ลูกค้าต่างชาติก็ต้องแชร์กระจายกันอยู่ดี

สำหรับตอนนี้ผมว่าเมืองไทยยังไม่พร้อม เอาเงินลงทุนตัวนี้ ไปลงทุนตัวอื่นก่อนดีกว่า ต่อให้เปิดอย่างถูกต้อง ก็ยังมีบ่อนเถื่อนอยู่ดีเชื่อผมสิ

nunt77
18th June 2015, 18:35
บ่อนที่ว่าคือบ่อนอะไรครับ บ่อนเล่นไพ่ บ่อนไฮโลว บ่อนไก่ชน บ่อนวัวชน บ่อนปลากัด จะว่าเปิดบ่อนไหนก็ชีวิตล่มจมเหมือนกันหมด

banzsmart
18th June 2015, 19:06
เปิดคาสิโนโอเค คนรวยๆจะได้มาเล่น ประเทศรับทรัพย ส่่วนพวกบ่อนนอกรีด บ่อนชาวบ้านเเม่ค้า จับเหมือนเดิมก็โอเคนะ ถ้าไม่ได้รับอนุญาติก็จับ

ning445
18th June 2015, 19:28
ส่วนตัวผมคิดว่ามันดีนะ เงินไม่ใหลออกนอกประเทศ แถมมีเงินเข้าประเทศทำให้ประเทศพัฒนา สร้างงาน คนเปิดบ่อนเถื่อนก็น้อยๆลงบ้าง มัวแต่อคติกับ เมืองพุทธ เมืองพุทธนี้ในความหมายคือ งมงาย ใหวจ้าวหรือ :mad:

Edit นะ วันนี้นั่งอ่านๆข่าว เห็นมีข่าวห้ามรถเกิน7ปีวิ่งใน กทม สมัยนี้คนจนๆ กลางๆ อยู่ยากละ คนจนไม่มีที่อยู่ละมั้ง ทุกวันนี้ที่ทำกันอยู่ก็เพื่อนคนรวย?

SoNy009
19th June 2015, 20:22
มันไม่เกี่ยวเลยกับเรื่องพุทธศาสนา มันเกี่ยวกับเรื่องปัญหาที่จะตามมาครับ
เล่นคาสิโนใช่ว่าคนอื่นเค้าจะคิดเหมือนๆกัน บางครอบครัวมีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ
ครอบครัวพังหมดถ้าผีพนันเข้าสิง เศรษฐกิจมันอาจจะไม่ได้ดีแบบที่คิด
ปัญหาทั้งหลายมันจะตามมาเยอะครับ ทั้งมาเฟีย ค้าอาวุธ ยาเสพย์ติด ฟอกเงิน

อันนี้มองในมุมมองข้อเสียนะครับ

goblin2536
19th June 2015, 20:50
ไปอ่านมาหลายๆที่ เขาบอก กลัวคนจะเล่นกันแบบ มีเท่าไรทุ่มหมดขายบ้านขายรถ อย่างหลาย ๆท่านว่า อ่านมากี่ที่ก็มีแต่แบบนี้

ผมว่า ถ้าจะเล่นจนหมดตัวขนาดนั้น นี่ มันความผิดบ่อน หรือ คาสิโนหรอ ก็น่าจะไม่นะ

ส่วนจะเปิดหรือไม่ก็แล้วแต่ ทุกแยา่งงมีข้อดีก็เสีย ถ้ารับข้อเสียได้ก็เปิดไป 65555

BoonTew
19th June 2015, 21:42
เปิดไม่ได้!!!!! ประเทศนี้เป็นประเทศแห่งคนดีมีศีลธรรม อย่าเอาการพนันมามอมเมาคนไทยที่ใสซื่อบริสุทธิ์นะครับ

เงินเข้ารัฐที่ได้มาจากการพนัน เป็นเงินเลวเราไม่ต้องการ เงินจะเข้ากระเป๋าตำรวจนอกแถว บ่อนเถื่อนจะร่ำรวยยังไงไม่สน ห้ามเปิดคาสิโนเด็ดขาด

โพยบอลในมือผมมันสั่นไปหมดแล้ว!!!!!!

Mcarmy
19th June 2015, 22:06
แล้วคนไทย จะติดงอมแงม

pokum
19th June 2015, 22:10
ผมว่าน่าจะมีโจร ปล้น ชิงทรัพย์ วิ่งราวเยอะขึ้นนะ
ไม่มีตังก้ปล้น พอได้เงินมาก้เข้าบ่อน และก้จะวนเวียนอยุ่แบบนี้ไม่รุ้จบ

exodus
20th June 2015, 11:25
คือจริงๆไอ้คำว่า "เสรี" ต่างหากที่มันมีปัญหา คือทำจริงๆมันก็ไม่ได้ "เสรี" ขนาดนั้นจริงๆไง ซึ่งมันก็มีข้อจำกัดของมัน
ปัญหาที่น่าคิดกว่าคือเมื่อรัฐเข้ามาจัดการเนี่ย เงินส่วนนั้นมันจะหมุนเวียนกลับมาถึงประชาชนจริงกี่% นั่นล่ะที่มันยังไม่เห็นภาพ
ไม่ว่าจะเป็นส่วนของรัฐสวัสดิการที่ดี หรือโครงการต่างๆนาๆ มันยังไม่มีภาพของจุดนี้มารองรับเลย ว่าคุณจะเปิดบ่อนเพื่อเอาเงินไปทำอะไรกันแน่

BoonTew
20th June 2015, 13:34
คือจริงๆไอ้คำว่า "เสรี" ต่างหากที่มันมีปัญหา คือทำจริงๆมันก็ไม่ได้ "เสรี" ขนาดนั้นจริงๆไง ซึ่งมันก็มีข้อจำกัดของมัน
ปัญหาที่น่าคิดกว่าคือเมื่อรัฐเข้ามาจัดการเนี่ย เงินส่วนนั้นมันจะหมุนเวียนกลับมาถึงประชาชนจริงกี่% นั่นล่ะที่มันยังไม่เห็นภาพ
ไม่ว่าจะเป็นส่วนของรัฐสวัสดิการที่ดี หรือโครงการต่างๆนาๆ มันยังไม่มีภาพของจุดนี้มารองรับเลย ว่าคุณจะเปิดบ่อนเพื่อเอาเงินไปทำอะไรกันแน่

ผมก็สงสัยเหมือนคุณ exodus ว่าเงินจะกลับเข้ารัฐเท่าไหร่ ประชาชนจะได้อะไรจากคาสิโนถูกกฎหมาย

การเปิดคาสิโนต้องใช้เงินจำนวนมาก รัฐคงออกตัวแรงทำเองไม่ได้ ทีนี้มันก็มีแต่พวกนายทุนที่ตาลูกวาว เลียปากหวังชิ้นปลาก้อนโต

ผมว่าเรื่องนี้เดี๋ยวก็เงียบ ต่อให้มีแผนบริหารจัดการดียังไง พอได้ชื่อว่าการพนันคนไทยก็ไม่เอาอยู่ดี ทั้งๆที่....... ก็นะ:sweat

littlefox
20th June 2015, 13:56

คนจนจะเพิ่มมากขึ้นเพราะ เอาเงินไปเล่นพนัน ส่วนไอเงินที่ได้มาน่ะ คิดหรอว่าจะเอาไปพัฒนาประเทศ ?

ถ้ายังลบคำว่า corruption ออกไปไม่หมดน่ะ ไม่ต้องคิดเลย

ส่วนคำว่า เมืองพุทธ ที่พูดกันอยู่น่ะ มันก็แค่คำพูด เพื่อให้มันดูดีกันแค่นั้นแหล่ะ

เชื่อเถอะ ยังมีพระที่ตอนกลางวัน สวดมนต์บังหน้า แต่ตอนกลางคืนเดินไปเข้าพับ เข้าบาร์ กันเกลื่อน

hellohunter
20th June 2015, 17:41
ให้เด็กไม่เล่นพนันเเต่กลับมาเล่นกันเอง
http://thecantinacrew.com/wp-content/uploads/2013/05/dude-wtf21.jpg

คิดเเบบนี้ไงสังคมไทยจึงเป็นเเบบนี้

ASSASSIN S
21st June 2015, 01:47
ประเทศไทยจะมีชื่อเสียเพิ่มขึ้น ยังแก้ชื่อเสียที่มีไม่ได้ก็ยังจะเอาเพื่มอีก

lucifer666
21st June 2015, 10:23
ไม่ชอบเลยครับ ต้องนึกถึงสังคมระดับสถาบันครอบครัวด้วยนะ

lucifer666
21st June 2015, 10:24
ให้เด็กไม่เล่นพนันเเต่กลับมาเล่นกันเอง
http://thecantinacrew.com/wp-content/uploads/2013/05/dude-wtf21.jpg

คิดเเบบนี้ไงสังคมไทยจึงเป็นเเบบนี้

เห็นด้วยครับ มันโคตรขัดกับค่านิยม12ประการที่ออกมาตอนแรกเลยนะนั่น

chawanan01
21st June 2015, 21:53
เอาจริงๆ ผมว่า มันไม่เวิร์คนะ

ผมไม่ค่อยเชื่อว่าจะมีคน "คิดได้" เยอะนักหรอก คนไทยเองนี่แหละจะเป็นทาสของการพนันเยอะขึ้น เพราะแบบ เห้ย ****ถูกกฎหมายแล้ววะ ไม่ต้องไปแอบเล่น

ก็จะกลายเป็น ผีพนันกันเยอะขึ้น แล้วตกงานกันเยอะขึ้น

คือถ้าพื้นฐานสังคมเราคิดกันได้ว่ามันต้องมีลิมิตนะ รู้จักประมาณตนเองได้ ไม่หลงมัวเมาจนเกินไป ตอนนั้นจะเปิด ผมก็คงจะไม่ขัดหรอก - -*

อีเย็น
21st June 2015, 22:10
เหมาะสมมั้ยก็ขึ้นอยู่กะคนในประเทศนั่นแหละครับ

ว่าแต่ไอ้เสรีนี่ใครอ่ะ?

litthichai
21st June 2015, 22:20
ไม่เอาบ่อนอะ ปัญหาเยอะไม่ไหวครับขอค้านไม่เอา

~FeaR~
21st June 2015, 22:57
ทุ่มหมดตัว -> จน -> กลายเป็นโจร

ทีนี้โจรเกลื่อนประเทศ

liger0000
21st June 2015, 23:08
ปัญหาไม่อยู่ที่ว่าเปิดหรือไม่ แต่ใครเปิดใครได้ใบอนุญาติและให้ใครเจ้าเล่นมากกว่า

เหมือนอ่างอะแหละ ทุกวันนี้ ไม่สามารถขอใบอนุญาติได้แต่ซื้อขายได้อย่างเดียว แล้วใครได้ประโยชย์ หรือสัมปทานล๊อตเตอร์รี่มีกี่เจ้าใครได้ประโยชย์

อบายมุขพวกนี้ถ้าดีควรพยายามลดคับ ไม่ก็ยกเลิกไปเลยระบบใบอนุญาติมันกลายเป็นว่าไปเอื่อผลประโยชย์กับพวกมาเฟีย พวกเสี่ยอบายมุข และข้าราชการคนที่ออกใบอนุญาติ อีกอย่างคือมันเป็นการมั่วเมาประชาชนคับ และสร้างหนี้ขึ้นมา เพราะเอาเข้าจริงๆมันไม่มาดูหรอกสเตทเม้น มันก็ปล่อยกู้กันไปเล่นแน่ๆ มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถไม่มีบ้านไม่มีรถก็เอาเมียเอาลูกสาวไปค้ำประกันแน่ๆ

โจรอีก ยาอีก

เปิดบ่อนเสรี ผมว่ากัญชาเสรียังโอเคกว่า ปลูกเองสูบเอง ไม่หนักหัวใคร เมากันอยู่ตรงนั้น

Dragonfa20
22nd June 2015, 00:24
รัฐได้ภาษีเต็มๆ ผู้ประกอบการมีรายได้มหาศาล เศษกิจรุ่งเรื่อง ประเทศพัฒนา แล้วคนอยุ่บ้านจะได้อะไร ก็ต้องออกไปเล่นการพนันสิ พอเล่นเสร็จได้เงินมาก็เอาไปใช้พอเงินหมดก็กลับไปเล่นใหม่
พอเสีย ก็ไปกู้เงินมาเล่นการ พนันใหม่ เสียก็ไปกู้ วน ซ้ำๆ พอ เสีย ซ้ำๆก็ต้องขายของที่มีมาใช้หนี้ พอขายหมดไม่มีใช้หนีก็ ต้องไปเป็นโจร

ไม่มีคนคิดแบบนี้บ้างหรอ ถ้าคิดว่ารวยพอมีจ่ายก็แล้วไป แต่คนที่มันหมดตัว มันก็ต้องมีนะผมว่า:bye

แหละสิ่งที่ตามมามันยังอีกเยอะ ข้อดี ข้อเสีย คู่กันไป

Pan'go
22nd June 2015, 01:48
งง!!คนที่บอกเล่นจนหมดตัว กฎมันก็มีนะ จะเข้าได้ก็ต้องเช็คเครดิต ว่ามีเท่านี้ๆถึงเข้าไปเล่นได้ และสามารถนำมาเล่นได้ไม่เกิน 70% ของที่มี ต่างประเทศก็ใช้กฎนี้นะ ไม่เห็นมีปัญหา --" แล้วเล่นจนหมดตัวมันขึ้นอยู่กับคนเล่นไม่ใช่หรอ เกี่ยวไรกะบ่อน!!

chawanan01
22nd June 2015, 01:51
ก็ไม่เกี่ยวกับบ่อนหรอก แต่คนเล่นไม่น้อย ที่จะเล่นแบบไม่ประมาณตนไงคุณ สุดท้ายประเทศมันจะ "รวยกระจุก จนกระจาย" กว่าเดิมอีกเนี่ยสิ มันจะไม่แย่เอาหรอ???

kiraraoo
22nd June 2015, 02:06
งง!!คนที่บอกเล่นจนหมดตัว กฎมันก็มีนะ จะเข้าได้ก็ต้องเช็คเครดิต ว่ามีเท่านี้ๆถึงเข้าไปเล่นได้ และสามารถนำมาเล่นได้ไม่เกิน 70% ของที่มี ต่างประเทศก็ใช้กฎนี้นะ ไม่เห็นมีปัญหา --" แล้วเล่นจนหมดตัวมันขึ้นอยู่กับคนเล่นไม่ใช่หรอ เกี่ยวไรกะบ่อน!!

ก็นั้นแหละพอเล่นจนหมดตัวปัญหามันก็ตามมา ปล้น ลักขโมย ถึงแค่คนสองคนแต่มันก็เป็นปัญหาอยู่ดี กฎหมายมีแต่การบังคับใช้เป็นศูนย์ตลอด จะเชื่อได้เหรอเจ้าหน้าที่อ่ะเอาเงินยัดปากก็เข้ามาเลียแข้งเลียขาแล้ว แก้การคอรับชั้นไม่ได้กฎก็ทำอะไรไม่ได้หรอก

kira002
22nd June 2015, 09:36
คุณไม่เคยเห็นคนล้มอะดิ

8 - 9 ล้าน หายไปใน ครึ่งเดือน ก็เห็นมาแล้ว

ใครอาจจะบอกเล่นพอประมาณสิ แต่คนมีกิเลส ครับ

พอเสียก็อยากได้คืน พอได้ก็อยากได้อีกครับ

exodus
22nd June 2015, 14:22
คุณไม่เคยเห็นคนล้มอะดิ

8 - 9 ล้าน หายไปใน ครึ่งเดือน ก็เห็นมาแล้ว

ใครอาจจะบอกเล่นพอประมาณสิ แต่คนมีกิเลส ครับ

พอเสียก็อยากได้คืน พอได้ก็อยากได้อีกครับ

บ่อนถูกกฎหมายส่วนใหญ่มีเรื่องของ statment เข้ามากำกับในส่วนของการ "หมดตัว" ครับ ก่อนเล่นต้องมีการเช็คว่าคุณมีเงินเท่าไหร่ จ่ายเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ และถ้าเหลือต่ำกว่ากี่%จะถูกระงับสิทธิในการเล่น

เพราะถ้าคุณจะเอาผลลัพธ์ของบ่อนเถื่อนมาตัดสินบ่อนของรัฐมันคนละระบบกันเลยครับ

ning445
22nd June 2015, 14:33
หัวโบราณ ขุดหลุมอยู่เถอะครับ มันก็มีกฏห้ามคนจนไปเล่นนี่ ใครให้คนจนไม่มีตังจะแดกไปเล่นละครับ เค้าเอาเฉพาะคนรวย

kira002
22nd June 2015, 15:43
บ่อนถูกกฎหมายส่วนใหญ่มีเรื่องของ statment เข้ามากำกับในส่วนของการ "หมดตัว" ครับ ก่อนเล่นต้องมีการเช็คว่าคุณมีเงินเท่าไหร่ จ่ายเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ และถ้าเหลือต่ำกว่ากี่%จะถูกระงับสิทธิในการเล่น

เพราะถ้าคุณจะเอาผลลัพธ์ของบ่อนเถื่อนมาตัดสินบ่อนของรัฐมันคนละระบบกันเลยครับ

อันนั้นผมไม่รู้นะครับ

เพราะมีคนรู้จักผม แม่เค้าได้ไปเล่นที่ พม่า

พกเงินไป 8 9 ล้าน แล้วก็หมดตัว

ซึ่งผมดูแล้วหน้าจะเป็นบ่อนที่ถูกกฏหมายนะครับ

ซึ่งผมไม่ได้ถามละเอียดมากมาย

por
22nd June 2015, 18:18
สำหรับ ยุโรบมันเข้าท่า แต่ถ้าเอามาทำในไทย ผมว่ามันแป๊ก (สังคมมันต่างกันเยอะ)

1 คนรวยเล่น(โครตรวย) ---> โดนกิน ---> กลับบ้านชิวๆ

2 คนธรรมดาเล่น-----> โดนกิน---> กู้ -----> เล่นต่อ ----> โดนกินอีก-----> กุ้ไม่ได้กลับบ้าน เป็นหนี้------> สุดท้ายเป็นโจรหาเงินใช้หนี้

3 คนธรรมดาเล่น(เล่นขำขำ) -----โดนกิน-----> นั่งขำกับเพื่อน -----> ไล่เพื่อนไปทำบุญแล้วค่อยเล่ยใหม่(ดวงไม่มี)

เมืองไทย ข้อ2 ล้วนๆ

hellohunter
22nd June 2015, 18:48
หัวโบราณ ขุดหลุมอยู่เถอะครับ มันก็มีกฏห้ามคนจนไปเล่นนี่ ใครให้คนจนไม่มีตังจะแดกไปเล่นละครับ เค้าเอาเฉพาะคนรวย

ผมจะขุดหลุมให้คุณไปอยู่ดีกว่า
คิดอะไรใม่คิดคิดเเต่อบายมุข
อยู่ดีไม่ว่าดีอยากให้เด็กไทยสมัยนี้ติดพนันกันหมดรึไงวะ:sweat:sweat

nunt77
22nd June 2015, 20:29
ผมได้ไปอ่านถ้อยคำแสดงทัศนะคติของอดีต สส. ท่านนึงในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐซึ่งได้แสดงทัศนะคติของการเปิดบ่อนเสรีของประเทศไทยมีใจความว่าว่า "ประเทศไทยมีความพร้อมในการเปิดบ่อนเสรี อีกทั้งผลประโยชน์รายได้ที่รัฐได้จากบ่อนก็มีมาก แต่เหตุผลสำคัญที่สุดเปิดบ่อนไม่ได้คือ คนไทยขาดวินัย" ซึ่งผมว่าประเทศอื่นที่เขาเปิดบ่อนเสรีได้เพราะประชาชนของเขามีวินัยในการเล่นการพนันเล่นพอเหมาะพอควรรู้ขอบเขต เมื่อเล่นจนพอใจเขาก็พอ แต่คนไทยเล่นแล้วเล่นอีกเล่นจนหมดตัว

toygta13
23rd June 2015, 00:16
บ่อน บ่อน บ่อนเสรีสินะครับ ครับ

พอก่อน บ่อนเสรีต้องถามกลับไปว่า
บ่อนนั้นเปิดในประเทศใช่มั้ย? ใช่
บ่อนนั้นสามารถเข้าได้เฉพาะคนต่างชาติ หรือทุกคนสามารถเข้าได้?
ใครได้ผลประโยชน์จากบ่อนเสรีนี้?
ผลประโยชน์จากบ่อนนั้นได้เท่ากันหรือได้น้อย? (ในที่นี้หมายถึง เงินที่เข้าประเทศมานั้นสามารถตรวจสอบได้จริง ไม่มีใครได้ใครเสีย เงินนั้นโปร่งใส สามารถนำไปใช้พัฒนาได้ ได้รับการยินยอมจริงๆ ได้รับความเห็นชอบ และเห็นผลงานจริงๆภายใน 3 ถึง 6 เดือนจริงๆ หากกระทำผิดจะทำการยึดทรัพย์หรืออะไรก็ว่าไป)

ผมว่านะ...เราน่าจะมองว่าเงินที่ได้จากบ่อนนั้น รัฐและพวกเราจะมีส่วนได้ส่วนเสียกันหรือไม่? หรือว่าเราจะเป็นฝ่ายเสียผลประโยชน์ (งั้นก็แปลว่ามันไม่ถูกกฏหมายน่ะสิ?) หรือว่ารัฐได้ผลประโยชน์อยู่ฝ่ายเดียว หรือว่าลูกค้าในบ่อนได้ผลประโยชน์?

แต่จากเท่าที่ดู เขาเข้ามาเสียเงินในบ่อนประเทศของเรา เงินมันไม่รั่วออกไปแน่ ถ้างั้นก็แปลว่าอยู่ที่ทางรัฐบาลจะควบคุมมันยังไง หากบ่อนเสรีได้รับการยอมรับ กฏหมายภายในประเทศเราครอบคลุมมากพอที่จะเอาผิด...เขาเรียกว่าธุรกิจแบบการพนันอย่างถูกต้องตามกฏหมายนี้ได้หรือเปล่า? แน่นอนว่าคนไทยส่วนใหญ่รวมไปถึงนักการเมืองบางพวกไม่เห็นด้วยเพราะว่ามีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเกิดการโกงขึ้น หากมีการตั้งบ่อนอย่างถูกต้องภายในประเทศ

ซึ่งมันขัดแย้งกันที่ว่า บ่อนนั้นถูกต้องตามกฏหมาย แต่การพนันนั้นผิดกฏหมาย ผมไม่รู้หรอกนะว่าหากเปิดแล้วจะได้ดิบได้ดีเหมือนสิงคโปร หรือประเทศรอบๆเรารึเปล่า เพราะกฏหมายทางฝั่งนั้นเขาถือว่าค่อนข้างแข็งทีเดียว

ผมไม่รู้นะ นี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของผม ถูกผิดอย่างไรนั้น ไม่รู้สิครับ

nuttewz
23rd June 2015, 10:34
ถามว่าดีมั้ย ผมว่าดีนะ แต่ก็มีข้อเสียด้วย ถ้าหากมีการพนันภายในประเทศ ก็จะยิ่งมีการโจรกรรมเกิดขึ้นเยอะตามมาด้วย อย่าลืมนะ นี่คือประเทศไทยนะ เรื่องปล้นเรื่องฉกมันเยอะ ถึงจะเปิดถูกกฏหมายก็ตาม แต่ก็ไม่มีทางที่จะแก้ปัญหาเรื่องแบบนี้ได้หรอกครัฟ (ความคิดส่วนตัวอะนะ)

ระบบที่รองรับการถ่ายทอดสดโดยตรงจาก คาสิโนจริงๆ ได้ที่นี่ รอยัล1688ออนไลน์ (https://www.royal-1688.net/%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%A51688%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%8C)

exodus
23rd June 2015, 12:08
แต่ถึงเปิดจริงๆผมว่าก็ไม่ค่อยได้รับความนิยมหรอก เพราะข้อจำกัดในการเล่นมันเยอะ สุดท้ายบรรดาเซียนพนันส่วนหนึ่งก็วิ่งหาบ่อนเถื่อนอยู่ดี(โดยเฉพาะเซียนพนันรายย่อย) เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องของ statement อายุ ประวัติอาชญากรรม ฯลฯ แล้วเอาเข้าจริงๆบ่อนเถื่อนเนี่ยมีกันอยู่เยอะกว่าที่คุณคิดนะครับ มันหาไม่ยากหรอก แค่กระโดดเข้าไปอยู่ในสังคมเซียนพนัน คุณจะรู้ว่ามันมีกันเป็นดอกเห็ดเลยทีเดียว