PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยวิ่งออกกำลังกายจนติดบ้าง

sattawat1979
18th June 2015, 22:11
ช่วงนี้ห่างหาย JKG ไปนาน เพราะผมทำคอร์สลดน้ำหนักอยู่ครับ 555 ซึงมันได้ผลดีซะด้วย

ที่ผมทำเป็นประจำแทบทุกวันคือ ''วิ่ง'' ครับ เมื่อก่อนวิ่งได้แปบๆก็เหนื่อยแล้ว เมื่อยไปทั้งตัว

แต่เดี๋ยวนี้วิ่งทุกวัน วิ่งได้นานขึ้น อึดขึ้น รู้สึกร่างกายแข็งแรงขึ้น น้ำหนักตัวลดลงไปเยอะ รู้สึกดีมากจริงๆ

ถ้าวันไหนไม่ได้วิ่งมันจะรู้สึกหงุดหงิดครับ เหมือนร่างกายมันไม่ได้ปลดปล่อย ขอให้ได้วิ่งวันละนิดหน่อยก็ยังดี ตอนนี้ผมติดไปซะแล้ว

พอวิ่งไปได้ซักพักนึง ประมาณ 30-40 นาที ร่างกายมันรู้สึกสดชื่นแบบบอกไม่ถูก ลืมเรื่องเครียดๆทุกอย่างลงได้

ยิ่งวิ่งแล้วเหงื่อออกมากๆเท่าไหร่ยิ่งรู้สึกดี 5555 ชอบแบบให้เหนื่อยสุดๆแล้วนั่งพัก มันจะฟินมากกกกก

ไม่รู้ใครเป็นอย่างผมรึป่าว แต่ผลทีตามมาก็คือ พุงยุบ น้ำหนักลง ผิวพรรณเปล่งปลั่งขึ้น ยังไม่พอข้อเสียอะไร

ใครที่ไม่เคยลอง ลองทำดูสิครับ ดีกว่านั่งเล่นเกมหน้าคอมเยอะ

ning445
18th June 2015, 22:23
เหมือนกันเหละครับ มันสดชื่นแปลกๆ ตอนนั้นเล่นบอลทุกวันวิ่งเหนื่อยมากพอเหงื่ออกนี่ สดชื่อ วันใหนไม่ได้ออกไมไ่ด้เลย เหมือนติดยา

manglove
18th June 2015, 22:26
ช่วงนี้ห่างหาย JKG ไปนาน เพราะผมทำคอร์สลดน้ำหนักอยู่ครับ 555 ซึงมันได้ผลดีซะด้วย

ที่ผมทำเป็นประจำแทบทุกวันคือ ''วิ่ง'' ครับ เมื่อก่อนวิ่งได้แปบๆก็เหนื่อยแล้ว เมื่อยไปทั้งตัว

แต่เดี๋ยวนี้วิ่งทุกวัน วิ่งได้นานขึ้น อึดขึ้น รู้สึกร่างกายแข็งแรงขึ้น น้ำหนักตัวลดลงไปเยอะ รู้สึกดีมากจริงๆ

ถ้าวันไหนไม่ได้วิ่งมันจะรู้สึกหงุดหงิดครับ เหมือนร่างกายมันไม่ได้ปลดปล่อย ขอให้ได้วิ่งวันละนิดหน่อยก็ยังดี ตอนนี้ผมติดไปซะแล้ว

พอวิ่งไปได้ซักพักนึง ประมาณ 30-40 นาที ร่างกายมันรู้สึกสดชื่นแบบบอกไม่ถูก ลืมเรื่องเครียดๆทุกอย่างลงได้

ยิ่งวิ่งแล้วเหงื่อออกมากๆเท่าไหร่ยิ่งรู้สึกดี 5555 ชอบแบบให้เหนื่อยสุดๆแล้วนั่งพัก มันจะฟินมากกกกก

ไม่รู้ใครเป็นอย่างผมรึป่าว แต่ผลทีตามมาก็คือ พุงยุบ น้ำหนักลง ผิวพรรณเปล่งปลั่งขึ้น ยังไม่พอข้อเสียอะไร

ใครที่ไม่เคยลอง ลองทำดูสิครับ ดีกว่านั่งเล่นเกมหน้าคอมเยอะ

มันเป็นความรู้สึกที่ได้จากการออกกำลังกายครับ ผมก็ชอบความรู้สึกแบบนั้นมาก และมันจะทำให้เราแข๊งแรงและเหนื่อยยากขึ้นด้วย

sattawat1979
18th June 2015, 22:49
เมือก่อนขึ้นบันได ก็เหนื่อยละ เดี๋ยวนี้สบายๆ

จะเดิน จะทำอะไรดูคล่องตัวไปหมด เสื้อผ้าจากที่เคยใส่แล้วคับ ก็กลับมาใส่ได้อีกครั้ง :cool:

ชอบที่สุดคือตอนที่วิ่งจนหัวใจเต้นรัวๆๆๆๆจนแทบระเบิด ถึง peak แบบว่าทนไม่ไหวแล้วต้องหยุดพัก เหงื่อก็พรั่งพรูมาเหมือนอาบน้ำนั่นแหละ

หลังจากนั้นก็ ฟิน..... โรคจิตป่าวแว๊ 5555

animeth
18th June 2015, 23:07
ผมก็ชอบครับความรู้สึกหังได้ออกกำลังกาย และได้ดูและรู้ว่าร่างกายเรานั้นแข็งเเรงขึ้น :D

hades051
18th June 2015, 23:14
ผมก็ปั่นจัรยานทุกวันเลยครับ วันละ 40 นาที แล้วก็ลดพุงด้วย ตอนแรกโดนอาผมบังคับครับ แต่ตอนนี้ทำเองละครับ

yuttipron
18th June 2015, 23:48
ผมวิ่งวันละ 4-5 กิโลครับ กี่นาทีไม่รู้ไม่เคยนับครับ เเต่หลังจากวิ่งมันรู้สึกดีจริงๆ ครับเเต่ช่วงนี้เจ็บหัวเข่าจากการเล่นบอลเลยพักไปนานมากไม่ยอมหายสักทีครับ
ไม่รู้ควรทำยังไงเหมือนกัน

bigspy77
19th June 2015, 00:07
ผมชอบวิ่งมากครับ เป็นคนบ้าพลังไม่ได้วิ่งเหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง+กับเล่นหน้าท้องกับช่วงหัวไหล่เป็นอะไรที่สดชื่นมาก

jjjena1234
19th June 2015, 01:11
เห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เพิ่งรู้ว่ามีคนเป็นแบบผมด้วย 5555555 ผมก็ดีดเหมือนกันครับ วิ่งแล้ว วิ่งอีก ชอบบบบ 5555555 //กำลัง ลดน้ำหนักอยู่เหมือนกัน ความรุ้สึกเหมือน จขกท เลย แต่ก่อนแปปๆเหนื่อย เดี่ยวนี้ ไม่ค่อยเหนื่อยก้รุ้สึกสนุก อยากวิ่งต่อนานๆ 55

~FeaR~
19th June 2015, 01:14
ออกกำลังกายแล้วร่างกายจะหลั่งสารสร้างความสุขชื่อ สารแอนโดฟินครับ

ta123
19th June 2015, 02:14
มีเพื่อนผมคนหนึ่งละครับ บ้าออกกำลังกาย แต่ก่อนไม่สนใจนะพวกออกกำลังกายกีฬา ดินี้พอลดน้ำจากร้อย เหลือ60-70 โล เริ่มบ้ามีเวยน์โปร อะไรไม่รู้เต็มไปหมด

ส่วนผมเคยบ้าบาส อยู่ครับ เล่นจนดึกทุกวัน- -*

bigbang06
19th June 2015, 12:34
ผมก็ชอบวิ่งเหมือนกันครับ

แต่วิ่งแค่อาทิตย์ละ 3 วัน ศุกร์,เสาร์,อาทิตย์

วิ่งแต่ตอนเย็น 5 โมงตรง วิ่ง 2 โล ประมาณ 2 รอบ วิ่งแบบนี้มา 2 ปีแล้วครับ

รู้สึกแข็งแรงจริงๆ แต่สิ้นปีผมไปเป็นทหารแล้ว พอใกล้ๆจะเข้ากรม ผมคงต้องวิ่งทุกวัน ตอนเช้าและตอนเย็น คงเพิ่มเป็น 3 รอบ