PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากไ้วผมยาวแบบนี้ต้องทำยังไงครับ? คือไม่เคยไว้มาก่อน

animeth
19th June 2015, 12:41
อยากไว้ผมยาวๆแบบนี้ครับ พอดีเฮี้ยแก่เป็นไอดอลผมเลยให้ความรู้เรื่องการออกกำลังกายและข้อมูล โภชณาการอาอารต่างๆ
ตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ ม.ปลายเเล้วก็อยากไว้ทรงแบบนี้ดูครับ

ตอนนี้ผมยาวมาครับประมาณ 6 เซนได้แต่เมื่อก่อนตัดสกินเฮดมาก่อนครับ ผมมันเลยดูฟู่ๆ เลยอยากว่าต้องตักทรงไหนก่อนเพื่อให้ผมมันลงมาเป็นอย่างงี้ครับ

Mike Chang :heart:heart

ta123
19th June 2015, 15:21
ปล่อยๆไปเรื่อยๆครับ ผมก็ไวยาวเหมือนกัน แม่ด่าทุกวันนี้555

ปล่อยไปเลย หมักผมบ้างไม่ให้ผมเสีย แค่นั้นครับ แล้วค่อยไปตัดให้ได้ทรงแบบในรูปแนะนำครับเวลาไปร้านตัด ต้องกำชับช่างครับ

จากประสบการ์ณ โดนช่างเลมที่ไร สั้นตลอดกว่าทรงที่ให้ช่างดู- -*

808080808
19th June 2015, 15:29
1-ขยันตัดเล็บครับถ้าเล็บยาว 2-ใช้ยาสระผมยี่ห้อ Q-leanขวดม่วงหรือสติ๊กเกอร์สีม่วงๆนะครับทำให้ผมยาวไว 3-ตัดผมทรงไถในหรือเปิดข้างเพื่อเลี้ยงผมด้านบนให้ยาว

nunt77
19th June 2015, 15:38
มันแล้วแต่ผมของแต่ละคนครับไม่ใช่ว่าทุกคนจะไว้ได้ บางคนผมตรงผมเป็นลอนผมหยิก ผมตอนจบ ม.6 ก็เคยไว้ผมยาวนะครับ แต่ผมหัวค่อนข้างหยิกจะต้องยืดไดร์ประจำ ผมรู้ว่าไว้ผมยาวยากในที่สุดก็ต้องตัดสั้น แต่ไว้ดูก่อนก็ได้นะครับเผื่อผมคุณสวย