PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามการคราฟชุดใน The Witcher 3 Wild Hunt คับ

liwzakicn
20th June 2015, 09:23
พอดีผมไปไล่หาพิมพ์เขียวสร้างชุดมา แต่ไม่รุ้จะไปให้ช่างที่ไหนตีชุดกับดาบให้อ่ะคับมันขึ้นว่า craftsman level is too low มันต้องไปหาที่ไหนอ่ะคับ ผมไป Novigrad Gate หรือ Hierach Square ก็ตีไม่ได้อ่ะคับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบพระคุณคับ

gikkik
20th June 2015, 09:55
craftsman level is too low

Solemn
20th June 2015, 10:19
ช่างตีเกราะ อยู่ที่หมู่บ้านของเรดบารอนครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว
ช่างตีดาบ (ต้องทำเควสด้วย ร้านถึงจะเปิด) อยู่ Novigrad เป็นเอลฟ์ ชื่อฮัตโตริ อะไรสักอย่าง

sarayou
20th June 2015, 10:28
ถ้าจะตีดาบกับชุดที่ลำดับสูงต้องไปทำเควสกับช่างตีดาบกับช่างตีชุดก่อนที่แรกไปรับเควสกับร้านช่างตีชุดที่เป็นคนแคระกับผู้หญิงเมืองของบารอนอีกคนก็ช่างตีดาบที่เป็นเอลฟ์อยู่ในเมือง novigrad gate มั้งถ้าจำไม่ผิด

AlKraTaZ
20th June 2015, 10:28
หาตามเควสรองอะครับ มันจะมีให้อยู่ๆ จะมีคนบอกเรื่อยๆว่าช่างโหดๆ อยู่ไหนๆ พยายามเข้าครับ ^ ^