PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับ เรื่องเกม PES 2012 ใน xbox ครับ

theanimal
3rd October 2011, 20:53
คือผมมี xbox รุ่นที่ในกล่องเขียนว่า XBOX360 ARCADE (ผมไม่รู้ว่าเค้าเรียกกันว่ารุ่นอะไร เห็นมีเขียนรุ่นอ้วน รุ่น slim jasper ของผมต้องดูยังไงถึงรู้ว่ารุ่นอะไร)
เครื่องผมเล่นแผ่นเกมก๊อปได้ จะถามว่า เกม PES 2012 ออกใน xbox หรือยังครับ เห็นใน PS3 มีให้เล่นแล้ว อยากเล่นมากๆ แนะนำหน่อยครับ
ในร้านที่ผมซื้อแผ่นเกมเค้าบอกว่ามีแต่ FIFA 2012

Dead Pepper
3rd October 2011, 21:35
PES 2012 ของ Xbox น่ะมีแล้วแต่จะเล่นได้เฉพาะเครื่องโซน US เท่านั้น แต่บ้านเราจะมีแต่เครื่องโซน ASIA กันซะส่วนใหญ่ ถ้าจะเล่นจริง ๆ คงต้องรอ Winning เอาล่ะคะ คาดว่าจะตามมาติด ๆ ไม่นานเกินรอแน่ แต่ FIFA ตอนนี้เล่นได้แล้ว ไม่ลองหน่อยล่ะสนุกใช้ได้ทีเดียวนะ

ปล. PES 2012 จะเป็นเวอร์ชั่นยุโรป กับ อเมริกา ส่วน Winning จะเป็นเวอร์ชั่นของเอเซีย ซึ่ง Xbox เป็นเครื่องเกมส์ที่มีการล็อคโซนอยู่ไม่เหมือน PS3 ที่เป็นแบบ ALL โซน