PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามปัญหา win 8.1 ครับ(โน้ตบุ๊ค)

jamezerox
20th June 2015, 12:59
คือผมใช้ win 8.1 ของแท้ครับแล้วจะอัพเดทอะครับ แล้วโปรแกรมอื่นๆที่เป็นของปลอมจะเป็นอะไรไหมครับ
อีกเรื่องครับ คือ เวลาต่อ wifi อะครับ ต่อไปสักพัก มันจะขึ้น limited อะครับ แล้วเน็ตก็ใช้ไม่ได้เลย ต้องรอสักพักแล้วต่อใหม่อะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

littlefox
20th June 2015, 13:43
1. อัพเดตได้ตามสบายเลย ไม่มีปัญหาอะไรจ้า ยกเว้น ถ้าเป็น Office 2013 ถ้าอัพเดตโดยใช้ Key ปลอมอาจจะมีปัญหาภายหลัง

2. ใช้ router ของอะไร ของส่วนตัว หรือ ของหอพัก ?

jamezerox
20th June 2015, 14:02
1. อัพเดตได้ตามสบายเลย ไม่มีปัญหาอะไรจ้า ยกเว้น ถ้าเป็น Office 2013 ถ้าอัพเดตโดยใช้ Key ปลอมอาจจะมีปัญหาภายหลัง
อัพเดทแค่ window อย่างเดียว มันไม่เกี่ยวกับ office 2013 อยู่แล้วใช่ป่าวครับ คือแค่อัพเดทแค่ window ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับ office 2013 ผมเข้าใจถูกไหมครับ

2. ใช้ router ของอะไร ของส่วนตัว หรือ ของหอพัก ?
ถ้าของส่วนตัว นานๆเป็นทีครับ แต่ของที่ หอ กับ ที่ ม. จะเป็นบ่อยครับ