PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะทำบัตร เชื่อม steam ต้องทำบัตรอะไร

rafino13663
20th June 2015, 16:01
ตามหัวข้อเลยครับ จะทำเป็นบัตรเดวิต หรือ บีเฟิสต์ ของ ธนาคาร กรุงเทพดี

Instinger_Zone
20th June 2015, 16:42
เดบิต บีเฟิร์สสมาร์ท ของ ธนาคารกรุงเทพ นั่นแหละครับ ผมก็ใช้อยู่ ทำเสร็จ ยืนยันวีซ่า ก็ใช้ได้ภายในวันนั้นเลย
เหมือนจะเสียค่าธรรมเนียม 300 มั้งครับ เก็บรายปีด้วยนะ 300 เนี่ย แล้วก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีที่ถือบัตรด้วยนะครับ

AeMzA-KuN
20th June 2015, 16:43
อีกทางเลือกก็บัตร เดบิต กสิกร ครับ

rafino13663
20th June 2015, 21:38
เดบิต บีเฟิร์สสมาร์ท ของ ธนาคารกรุงเทพ นั่นแหละครับ ผมก็ใช้อยู่ ทำเสร็จ ยืนยันวีซ่า ก็ใช้ได้ภายในวันนั้นเลย
เหมือนจะเสียค่าธรรมเนียม 300 มั้งครับ เก็บรายปีด้วยนะ 300 เนี่ย แล้วก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีที่ถือบัตรด้วยนะครับ

อีกทางเลือกก็บัตร เดบิต กสิกร ครับ
ก็คิดว่าจะทำยีเฟิส เพราะบัตรเดวิต เสียค่าธรรมเนียมเยอะกว่า แต่อยากทำที่เสียค่าธรรมเนียมน่อยๆ เพราะคงใช้เเต่ซื้อของผ่านเว็บ
แล้ว ใช้paypal จะคุ้มกว่าไหม

Instinger_Zone
21st June 2015, 00:45
ก็คิดว่าจะทำยีเฟิส เพราะบัตรเดวิต เสียค่าธรรมเนียมเยอะกว่า แต่อยากทำที่เสียค่าธรรมเนียมน่อยๆ เพราะคงใช้เเต่ซื้อของผ่านเว็บ
แล้ว ใช้paypal จะคุ้มกว่าไหม

ถ้าจะเอามาเชื่อม Steam ไม่จำเป็นต้องถึงขั้น Paypal ก็ได้ครับ เพราะว่ามันรองรับ Visa ด้วยเช่นกัน ไม่จำเป็นต้องสมัคร Paypal หรอกครับ ถ้ารองรับแค่ Paypal อย่างเดียวค่อยว่าไปอย่าง
ซึ่งบัตรเดบิต บีเฟิร์ส ของธนาคารกรุงเทพ ก็เป็น Visa ครับ ใช้กับ Steam ได้เลย
แต่ถ้าเรื่องค่าธรรมเนียมน้อยๆนี่แนะนำ K-Web Shopping Card หรือบัตรเดบิตเสมือนของธนาคารกสิกรไทยเลยครับ ไม่มีบัตรเป็นใบมาให้ แต่มีรหัสบัตร เอาไปกรอกใส่ Steam ใช้ได้เหมือนกันครับ
เหมือนว่าค่าธรรมเนียมทำบัตรจะฟรีมั้งครับ แต่ค่าเปิดบัญชีนี่ไม่รู้นะครับ

mookll
21st June 2015, 01:00
ผมใช้บัตร Be1st Smart rabbit ของกรุงเทพอยู่ ก็สะดวกดีครับ เป็น ATM และ Visa ไปพร้อมกัน

ใช้กดเกมใน steam ตลอด ขอแค่มีเงินในบัญชีก็กดได้เลย หักเดี๋ยวนั้นไม่มีใบเรียกเก็บสิ้นเดือน

ค่าธรรมไม่แน่ใจน่าจะ 200 ถ้าจำไม่ผิด

por
21st June 2015, 19:20
ของผมใช้ใบเดียวกับข้างบน

ถ้าจะเอาซื้อSteam ไม่ต้องต่อ paypal ก็ได้ แต่ถ้าเป็นพวกช็อปของตามเว็บต่างๆแล้วค่อยต่อ(ส่วนมากก็พวกขายของผ่านเน็ต)

Steam ใช้ Visa ได้ครับ

ก็ถ้ามีบัตรที่ใช้ซื้อของจาก App store(ส่วนมากมีแต่เกมส์ - -) อยุ่ก็เอาใบนั้นแหละครับใช้ไป ถ้ามีนะ

แต่ถ้าจะเชื่อม paypal ด้วย(เผื่ออนาคตซื้อของผ่านเน็ต) ต้องเอารหัส ATM มากรอกในอีเมล์ paypal ก่อน แล้วรอราวๆ 5 วัน แล้วจะมี SMS มาบอกรหัส หรือ ไม่ก็ส่งรหัสมาทางอีเมล์(ผมทำราวๆ2ปีก่อน ตอนนี้อาจจะไวกว่าเดิม)

ก็เอามากรอกใน paypal อีกที มันจะเชื่อมกับบัญชีครับ