PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Galax 970 exoc หน่อยครับ

Mixernut
24th June 2015, 23:22
คือ ผม ซื้อเจ้าการ์ดตัวที่ว่านี้มา ใช้ เมื่อสี่วันก่อน แต่ ก็ต้อง งง เพราะ ระบบพัดลม ของตัวการ์ด (มีพัดลมสองตัว)

ออกแบบมาให้ทำงาน ทีละตัว โดยที่ ตัวนึงจะทำงานตลอด แต่อีกตัวจะเริ่มทำงานก็ต่อเมื่อความร้อนของการ์ดมากกว่า 55 องศา

อยากทราบครับว่า มีวิธี ทำให้พัดลมสองตัวมันหมุนทำงานพร้อมกันตลอดเวลามั้ยครับ

เคย email ไปถามทาง support บอกว่า ให้ใช้ Extreams Tuner Plus (เป็นโปรแกรมตั้งค่าตัวการ์ดของ Galax เอง)

แต่ผมลองตั้งค่าเท่าไหร่ มันก็ไม่หมุนด้วยกันซะที

ใครพอทราบ รบกวนแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณหลายๆ ครับ