PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอนนี้ น้ำท่วมมมมม

bank8500
3rd October 2011, 23:15
เนื่องจาก ผมอ่านจากข่าวของไทรัฐ http://www.thairath.co.th/feed/9
ผมคิดว่า น้ำมันจะท่วมประเทศไทยแล้ว เหมือนพุทธทำนายเลย

ทุกทานคิดว่ายังไงครับ

floyza
3rd October 2011, 23:24
เป็นกำลังใจให้ จังหวัดที่น้ำท่วมน่ะครับ เพราะ นครสวรรค์ บ้านเกิดผมก็ท่วม ครึ่งเอว แล้ว ขอพระเจ้าทรงคุ้มครอง

IceZ
3rd October 2011, 23:25
โห ๆ หรือว่าเป็นเรื่องจริงเนี่ย

ขนาดยังไม่ถึง 2012 บางพื้นที่ยังท่วมถึง 5 เมตร ถ้าถึงปี 2012 จริง ๆ จะท่วมขนาดไหน

ballba
3rd October 2011, 23:25
บ้านผมไม่เห็นแววเลย ฝนตกมันก็ไหลลงไปที่อื่น 55555555

GuJokE
3rd October 2011, 23:26
ผมอยู่กรุงเทพอ่ะ น้ำยังไม่มาเลย เพราะมีประตูน้ำปิดอยุ่เยอะน่ะ

ความจริงก็แบ่งๆมามั่งก็ได้นะ จะได้แชร์ๆกันไป เดือดร้อนก็เอาให้เท่ากันหมด

แทนที่มันจะท่วมถึงคออยุ่จังหวัดเดียว จะได้กลายเป็นทั้งประเทส แต่เหลือแค่เข่าไรงี้

montreepot
3rd October 2011, 23:29
ึคิดว่าถ้าท่วมก็เจ๋ง 555

อยากเห็นคนไทยสามัคคีกัน ดูดิ น้ำท่วมประเทศไทยแล้ว

มันยังจะมาทะเลาะกันอีกไหม?

แทนที่จะนั่งคุึยกันหาีลือกันว่าจะช่วยให้พ้นจากวิกฤตนี้ไปได้อย่างไง

เสือกมาคุยกันเรื่องโลกแตก การเมือง และ หลายๆอย่าง

เห้อ ทุกวันนี้ผมก็ช่วยเต็มที่แล้ว นะ ที่พิษณุโลกบ้านผม กลับจาก มอ ผมก็ไปช่วยเขายกกระสอบทรายบ้าง

ช่วยคนที่อยู่แถวนั้นทำกัน โดยไม่อายเลย........

เชื่อไหมครับ คนที่ผ่านไปผ่านมา มองคนที่เอากระสอบทรายไปกั้นน้ำ ข้างแม่น้ำน่านแถวบ้านผมเขามองพวกผมกันว่าอย่างไร

"กรรมกรแบกห้าม" จริงไหม? ถ้าคุณเห็นคนที่กำลังสูบน้ำออก ช่วยกันกั้นไม่ให้น้ำล้นลงถนน คุณจะมองเขาว่ายังไง

ทีมฟุตบอลผม เพื่อนเก่าผม และ อีกหลายๆคน ที่หน้าด้าน ในสายตาพวกผู้ดี ตอนนี้กำลังทำงานของ กรรมกรกันอย่าง ภาคภูมิใจ ^^

ป.ล.ไม่ได้มาคุยว่าทำดี แต่ทำจริง และ ไม่อายด้วย ใครจะด่าอะไรก็ช่างเหอะ!

memelisy
4th October 2011, 00:24

อยากเห็นคนไทยสามัคคีกัน ดูดิ น้ำท่วมประเทศไทยแล้ว

แทนที่จะนั่งคุึยกันหาีลือกันว่าจะช่วยให้พ้นจากวิกฤตนี้ไปได้อย่างไง

เสือกมาคุยกันเรื่องโลกแตก การเมือง และ หลายๆอย่าง

เห้อ ทุกวันนี้ผมก็ช่วยเต็มที่แล้ว นะ ที่พิษณุโลกบ้านผม กลับจาก มอ ผมก็ไปช่วยเขายกกระสอบทรายบ้าง

ช่วยคนที่อยู่แถวนั้นทำกัน โดยไม่อายเลย........

เชื่อไหมครับ คนที่ผ่านไปผ่านมา มองคนที่เอากระสอบทรายไปกั้นน้ำ ข้างแม่น้ำน่านแถวบ้านผมเขามองพวกผมกันว่าอย่างไร

"กรรมกรแบกห้าม" จริงไหม? ถ้าคุณเห็นคนที่กำลังสูบน้ำออก ช่วยกันกั้นไม่ให้น้ำล้นลงถนน คุณจะมองเขาว่ายังไง

ทีมฟุตบอลผม เพื่อนเก่าผม และ อีกหลายๆคน ที่หน้าด้าน ในสายตาพวกผู้ดี ตอนนี้กำลังทำงานของ กรรมกรกันอย่าง ภาคภูมิใจ ^^

ป.ล.ไม่ได้มาคุยว่าทำดี แต่ทำจริง และ ไม่อายด้วย ใครจะด่าอะไรก็ช่างเหอะ!

อยากให้คนไทยเป็นแบบคุณกันเยอะ ๆ จังครับ อ่านแล้วปลื้มใจมาก

montreepot
4th October 2011, 02:15

อยากให้คนไทยเป็นแบบคุณกันเยอะ ๆ จังครับ อ่านแล้วปลื้มใจมาก

อย่าไปชมเลยครับ เดี๋ยวก็หาว่าผมสร้างภาพอีก น่าเบื่อ สังคมไทยส่วนหนึ่ง(ไมไ่ด้เหมารวม เพราะเชื่อว่าคนไทยดีๆมีเยอะ)

berrygo60
4th October 2011, 02:17
เป็นกำลังใจให้ จังหวัดที่น้ำท่วมน่ะครับ เพราะ นครสวรรค์ บ้านเกิดผมก็ท่วม ครึ่งเอว แล้ว ขอพระเจ้าทรงคุ้มครอง

ผมก็อยู่นครสวรรค์ครับ

เขื่อนที่กันน้ำก็สุดๆแล้ว

ไม่รู้จะไหวหรือป่าว

BL!TZ
4th October 2011, 03:38
55555 บ้านยายผมสระบุรี เรียบร้อยแล้วครับ นํ้าจะถึงชั้น 2 อยู่ละไม่รู้เมื่อไหร่จะลด