PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมค้างทุกตรั้งที่เล่นไฟล์วิดีโอ [ช่วยทีครับ]

bboss110
27th June 2015, 16:01
ใช้ Window 8.1 ครับพึ่งลงมาได้อาทิตย์ 1

เจอปัญหาครับ ทุกครั้งที่เปิดไฟล์วิดีโอคอมจะค้างทันทีแล้วต้องรีเซ็ตใหม่ทุกครัง

ลองใช้โปรแกรมอื่นละครับ Gom Media player classic WMP

เป็นเหมือนกันหมดครับคือเปิด ปุ้บคอมค้างปับ

แต่ถ้าเปิดเพลงไรงี้ยังเปิดได้ปกติครับจะเป็นก็แต่ เปิดวิดีโอเท่านั้นอะครับ

พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ

l2note
27th June 2015, 23:09
ผมไม่แน่ใจนะว่า จะเป็นเกี่ยวกับ Windows 8.1 ที่คุณลงหรือเปล่า ถ้าคุณไม่ใช้ของแท้ผมแนะนำลง Windows 7 จะดีกว่านะ