PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเกม Metal Gear Rising Revengeance ครับ

flok2540
27th June 2015, 16:27
คือว่า มันขึ้นว่า "Metal Gear Rising Revengeance.exe has stopped working" อะครับ มันจะขึ้นมาตามจุดต่างๆเท่าที่ผมสังเกตุ
บางทีถ้าฆ่ามอนเตอร์ตัวนี้ ก็จะขึ้นมาแล้วเกมจะหลุดเลยครับ ฆ่าบอสตัวนี้เสร็จรวมคะแนนอยู่ก็หลุดเลยครับ
หลุดทุกครั้งนะครับเล่นใหม่กี่รอบก็หลุดและจะหลุดที่จุดเดิมครับ
ผมอยากทราบว่า มันเป็นที่ตัวเกมที่เราโหลดมารึป่าวครับ หรือว่าอยู่ที่การตั้งค่าหน้าจอ การ์ดจอ เพราะผมลองไป
อ่านของพวกต่างชาติดู มันเหมือนจะเกี่ยวกับพวกหน้าจอ การ์ดจออ่าครับ เลยอยากทราบวิธีแก้
หรือต้นเหตุปัญหา

ปล.ผมโหลดเถื่อนมาจากเว็ปนี้แหละครับ เป็น Repack ของ Blackbox
ปล2. สเป็คคอมของผมผ่านฉลุยครับไม่มีอาการกระตุกหรือแลคแม้แต่น้อยครับ

headshot deluxe
27th June 2015, 23:43
ผมซื้อมาจาก steam เล่นได้ไม่หลุดเลยครับ จบไปนานแล้วตั้งแต่สมัยมันยังไม่ล็อคโซน

Thut01
28th June 2015, 15:37
เป็นปัญหาที่กว้างมากครับ has stopped working เกิดได้จากหลายๆ สาเหตุ ซึ่งบอกไม่ได้แน่ชัด
วิธีแก้ของผมเมื่อเจอนะ คือ ถ้าอยากเล่นจริงๆ ต้องลง windows ใหม่อย่างเดียวครับ
แต่คุณอย่าเพิ่งถอดใจนะ ลองหาในเว็บฝรั่งดู อาจมีคำตอบดีๆ
หรือไม่ก็เก็บตังซื้อแท้มาเล่นก็ได้ อาจไม่เป็น เพราะผมเคยมีเกมนึงโหลดมาลองสเปค กลับเจอปัญหาเยอะมาก
ด้วยความอยากเล่น เลยจัดแท้ ก็เล่นได้จริงๆ ไม่มีปัญหาครับ
แต่จะว่าไปแล้ว ปัญหา has stopped working ทั้งแท้ทั้งเถื่อนเป็นได้หมดครับ
ดูอย่างผม ซื้อเกม RESIDENT EVIL 5 มาในสตีมยังเป็นเลยครับ เข้าเกมยังไม่ได้เลย
ไปดูใน forum ก็มีคนเป็นแบบผมเยอะเหมือนกัน
ขนาดแผ่นแท้นะเนี่ย จนทุกวันนี้ก็เล่นไม่ได้ครับ เลยไปลงเล่นในโนตบุคแทน กลับไม่มีปัญหาอะไร
แต่ก็ไม่เห็นเป็นกับเกมแท้อื่นๆ นะ มีแต่ RE 5 เนี่ยแหละ ไม่รู้ทำไม