PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับอุปกรณ์คอมของ MSI

aahome
28th June 2015, 21:49
เคยไปซื้อสินค้าไอทีกับร้านที่รู้จักร้านนึง ผมก็คุยถามเกี่่ยวกับเมนบอร์ดของ msi เขาว่าอย่าไปซื้อยี่ห้อนี้ ถ้าใช้จนมันเสียเนี่ยทิ้งอย่างเดียว เขาว่าเคยทิ้งเป็นกอง โน๊ตบุ๊ค หรือการ์ดจอก็เหมือนกัน เวลาบอร์ดมีปัญหาทิ้งอย่างเดียวซ่อมไม่ได้ แต่ถ้าเป็นยี่ห้อ เอเซอร์ อซุส อะไรเนี่ยเสียซ่อมได้ อย่างเนี้ยครับ ขอถามหน่อยครับว่ามันจริงอย่างที่เขาพูดไหมครับ แล้วถ้าจริง คือว่ารุ่นใหม่ๆเขาก็ต้องพัฒนาดีกว่าใช่ไหมครับ แบบทนและก็ซ่อมได้น่ะครับ ผมเริ่มเอนใจไปให้ MSI น่ะครับ รบกวนหน่อยครับ

jo2014
29th June 2015, 00:14
ทุกอย่างเขาก็มีประกันนี่ครับ อย่างบอร์ด msi ที่บอกซ่อมไม่ได้ มีประกันใงเขาก็หาตัวใหม่มาให้เรา
แต่หากใช้ยันมันหมดประกันแล้ว จะซ่อมจริงๆก็มีคนซ่อมได้น่า ....แต่ซื้อใหม่อะจะดีกว่าครับบอร์ดเลยสามสี่ปีนี่ก็โอแล้วครับที่เหลือก็กำไร
ไม่ต้องไปกังวลใจมากครับ เดี่ยวจะใช้คอมไม่มีความสุข :scare

aahome
29th June 2015, 05:51
เหรอครับ ผมใจชื้นขึ้นเลยครับ แปลว่าจริงแล้วทุกยี่ห้อก็ไม่ต่างกันสินะครับ ถ้าใช้โหดเกินแล้วบอร์ดหรืออะไรก็ตามอาจเสียแล้วทิ้งได้เหมือนกันไม่จำกัดยี่ห้ออยู่ดี ถ้าอย่างที่ท่าน ่jo2014 บอก ผมว่าคนที่ผมเล่าให้ฟังเขาคงลำเอียงมั้งไม่ชอบ msi ผมว่าอย่างนี้ผมซื้อ msi ได้สบายใจครับ ขอบคุณครับ

jo2014
29th June 2015, 08:51
เหรอครับ ผมใจชื้นขึ้นเลยครับ แปลว่าจริงแล้วทุกยี่ห้อก็ไม่ต่างกันสินะครับ ถ้าใช้โหดเกินแล้วบอร์ดหรืออะไรก็ตามอาจเสียแล้วทิ้งได้เหมือนกันไม่จำกัดยี่ห้ออยู่ดี ถ้าอย่างที่ท่าน ่jo2014 บอก ผมว่าคนที่ผมเล่าให้ฟังเขาคงลำเอียงมั้งไม่ชอบ msi ผมว่าอย่างนี้ผมซื้อ msi ได้สบายใจครับ ขอบคุณครับ

ครับทุกแบรน มีประกันให้อยู่แล้ว เสียก็ส่งเคลมได้ ทุกแบรนมีสิทธิพังเร็วหรือใช้งานได้ยาวนานพอๆกันนั้นละ ผมว่าการใช้งานมันแล้วแต่ดวงและการผิดพลาดทางเทคนิคของผู้ใช้ เช่นที่บ้านไฟตกดับบ่อย psu เสื่อมหรือจ่ายไฟไม่เสถียร ใช้ผิดวิธีมากไป เช่น oc ลากเลื้อยแต่ขาดความชำนาญ หรือเป็นจากความผิดพลาดของผู้ผลิต ที QC บลาๆ มันมีผลกระทบแน่นอนกับอุปกรณ์ทุกส่วน ...(ความคิดเห็นส่วนตัวจากประสบการณ์ของผมนะครับ)