PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Total War Rome2 เป็น สอนหน่อยครับ

bassurachar
29th June 2015, 19:56
ปกติเล่นแต่ Shogun 2 มาเจอ Rome 2 ง่อยเลย สิ่งแรกที่เจอ เมืองมันเยอะไปไหนฟร่ะ อับกันไม่ถูกเลยทีเดียว เงินหมดเลย แล้วก่อนจะสร้างทหารได้ ต้องสร้างนายพลก่อนอีก แถมมีจำกัดอีก - -* แล้วเวลาไปตีเมือง(หรือทหาร) พอชนะแล้ว มันจะมีตัวเลือก 3 ตัว ผมอยากรู้ว่า แต่ละตัวทำไรได้บ้าง ปกติเลือกแต่อันสุดท้าย เพราะมันได้เงิน +1000

แล้วระหว่าง Rome 2 กับ ATTILA อันไหนสนุกกว่ากันอะครับ (โดยรวม)

นรกตัวสุดท้าย
29th June 2015, 20:00
shogun 2 ดีสุดละ ผมซื้อทั้ง rome 2 attila แต่ก็ไปเล่น shogun 2 อยู่ดี