PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : HELP ME !!!

panasaz
30th June 2015, 18:03
ต้องบอกก่อนว่า ผมลงวินโด้ไหม่(win 7) ผมเอง ไม่ได้ลง มานานมากแล้ว เลยไม่รู้ว่า ข้ามรึลืมลงไดร์เวอร์รึอะไรซักอย่างไปรึป่าว

คำถามคือ !! ผมลงวินโด้ลงทุกอย่างเสร็จ ติดตั่งเกมส์ กด เข้าไอค่อนเกมส์ แล้วเด้งออกทุกเกมส์เลย !! ย้ำ ว่าทุกเกมส์ !!

ไม่ว่าจะ เกมส์ บนสตีม เถื่อน แท้ กด ปุ๊ป ..... นิ่งกริ๊บ ?? ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะ อะไร รึผมลืมอะไรไปรึป่าว ?

สาเหตุแบบนี้คืออะไร ? เมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ ช่วยด้วยน่ะครับ (กราบบบบบบบ!!)

.::PheoniX::.
30th June 2015, 18:14
เชคครับ เชคว่าลง net framework direcx microsoft visual ถ้าเด้งไม่มีสาเหตุอะไรเลยนี่ค่อนข้างยากจะหาสาเหตุ

_Lucifer-
30th June 2015, 18:34
ตามเม้นบน แล้วอย่าลืมลง Driver การ์ดจอด้วยครับ

kingtamza
30th June 2015, 18:58
direct x ด้วยเน้อ เล่นเกมนี่ขาดไม่ได้จริงๆ

panasaz
30th June 2015, 22:03
เชคครับ เชคว่าลง net framework direcx microsoft visual ถ้าเด้งไม่มีสาเหตุอะไรเลยนี่ค่อนข้างยากจะหาสาเหตุ

ครับ ผมติดตั่งเรียบร้อยแล้วน่ะครับ ทั้งหมดที่ว่า แต่เหมือนเดิมเลยครับ มาแว๊ปนึง แล้วก็ หายจ๊อยยย เหมือนเดิม

.::PheoniX::.
4th July 2015, 23:05
แล้วตอนลงวินโดว์ใหม่นี่ ได้ลบเกมสตรีมออกมั้ยครับ เช่นลงไว้ ไดรฟ์ D ลงวินไดว์ไดรฟ์ C อย่างนี้ ถ้าปนแบบนั้น ลองลงใหม่ดูครับ สาเหตุแรก เปนที่ตัววินโดว์ครับ ต้องมีอะไรบกพร่องซักอย่าง สาเหตุที่สอง อาจมาจากการที่ตัวเอมไม่ยอมรับไอดีเครื่องของคุณครับ แนะนำถ้าจะเล่นเกมสตรีมแล้วจะลงวินโดว์ใหม่ แนะนำให้ก๊อปครับ ก๊อปโดยใช้ออพชั้นของสตรีมนะครับ ก๊อปเสดแล้วลงวินโดว์ แล้วก็วางตัวที่ก๊อปครับ ส่วนวิธีหาในเนตดูครับ มีแน่นอน ขอให้โชคดีครับ ขอโทดที่ตอบช้านะครับ